LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Câu chuyện LDG sẽ kể năm 2022 là năm ghi nhận doanh thu đột biến, pháp lý các dự án được tháo gỡ và triển khai các dự án mới. Năm nay sẽ huy động vốn để thực hiện các dự án lớn.

2 Likes

Nó phải có người này người kia chứ, như vậy mới vui. Nhiều khi họ gâu gâu mình mới nhìn nhật thêm dc cổ mình đang giữ.
Cứ tung hô nhau quá, lên đỉnh mây xa có khi lại ngã đau.

1 Likes

3 cây sàn về 15 16 thì em sẽ suy nghĩ ạ

Chuẩn bị họp ĐHCĐ chốt phát hành thêm 1 : 1 —> phải đánh lên để phục vụ PHT

2 Likes

Ông này thỉnh thoảng gâu gâu thì vui, nhưng nói miết thì thành ra nhảm người ta khinh. LDG vốn hóa bé tẹo trong khi quỹ đất thì lớn, điểm rơi lợi nhuận khủng, vĩ mô ủng hộ. Giá không đưa về mức hợp lý so với tiềm năng của nó có khi mất mẹ nó công ty.

1 Likes

Chúng ta lại Sắp đón chào sự quay trở lại của bác cophieugiatri và http gì đấy rồi. Các bác ấy chắc đã ăn xong dòng P

1 Likes

Bác kytd đánh giá về ban lãnh đạo của LDG như thế nào, có gì khác trước đây không? (có tầm nhìn, bảo vệ lọi ích cổ đông kO? Cảm ơn!

1 Likes

Công nhận có nhiều bác có lỗi lo thường trực bị người khác úp bô nhỉ. =)) Đầu tư mà nay sợ mai sợ thế thì bị luộc hết

1 Likes

Chúng ta đã khởi điểm đúng, bây giờ cần vững tin chờ đợi là đến ĐÍCH===>66k/cp LDG trong năm 2022, số đẹp nhỉ!!!

Chủ trương đấu giá bđs để phát triển hạ tầng theo kiểu Nhật bản. Mình có nhắc vài lần. Đấy là giai đoạn sóng thần về bđs, với Nhật là gần 2 thập kỷ, thực sự khủng khiếp. Ai chưa hiểu thì tìm đọc. Không có những cp bđs quan trọng giai đoạn này có khi các bác sẽ nuối tiếc…
Có DN nước ngoài đã trả giá 1 tỷ đô để lấy 1000ha, trong đấy hầu hết là đất tỉnh lẻ, đất ngoại thành sài gòn khá bé (thông tin nhận được như vậy)
Nguồn: Copy (em xin phép anh @Nhadautu2020 nhé) :grinning:

3 Likes
  • Anh Hưng thì có tin đồn lịch sử chuyên buôn cp LDG, hiện tại cũng có thể vẫn buôn cp.
  • Lãnh đạo có tham vọng, có tầm nhìn, biết gom quĩ đất đầu cơ, khi bán được hơn 1000 tỷ dự án ở phú quốc và lấy tiền đi gom đất khi biết nhiều dự án gặp khó về vấn đề luật đất đai.
  • Căn cứ vào bctc khoảng 6 năm trở lại đây thì thấy chưa có hiện tượng rút lõi công ty ( biên lợi nhuận sau thuế trung bình của các năm trước covid-19 xấp xỉ 35%).
  • Tính minh bạch của cty cao, bao nhiêu dự án báo cáo hết, tiến độ và pháp lí của dự án nói rõ ràng, m2 thương phẩm từng dự án nói rõ, dự kiến lợi nhuận từng dự án nói rõ.
  • Vốn hoá cty vẫn nhỏ so với tài sản cty, và nhỏ trên thị trường ===> nhiều nđt có tiền sẵn sàng thâu tóm cty.
    ====> với các lí do trên em đánh giá lãnh đạo cty về cơ bản là chấp nhận được, đáng để đầu tư.
7 Likes

Mong về 18 là đã mừng r … xúc thêm 10K để dành

1 Likes

Bâc ấy nói cũng đug mà . Chờ blđ cty thôi

1 Likes

4 Likes

Thế các nđt đu đỉnh bao giờ về bờ

1 Likes

Ok trông nhà. Thấy về 15,16 gâu lên để ae biết ra gom nhé. Cún quá hay…thích rồi đấy.

Cún canh không về được giá 15 là để sẵn giềng mẻ mắm tôm chờ cún xơi đấy

Thanh Niên đọc trong văn bản người ta có câu nào phát hành thêm tỷ lệ 1 : 1 vây :slight_smile:

1 Likes

Xin phép các bác được đính chính: 1 tỷ đô đổi 100 ha thôi ạ.
Vậy định giá ts của LDG nhẹ nhàng là 12 tỷ đô đấy các bác ơi!
Thẳng tay trừ 50% rủi ro, giá cp LDG là 500k/cp…

3 Likes

LDG chưa được nhiều người biết tới. Dòng tiền như quân Nguyên chưa biết mua LDG: Hé lộ lượng tiền "cực khủng" đang chờ chực, nhà đầu tư đã "khôn" hơn? | Báo Dân trí

1 Likes

Quan điểm của em cứ giữ chặt LDG cho đến khi mấy cái LDG grand triển khai; cần tiền tiêu thì bán, ko cần tiền tiêu thì để đó; kiểu gì LDG cũng vốn hoá tỷ usd

3 Likes