LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

VNindex vượt 1540 là cóng hết bác ạ.

1 Likes

Chuẩn bác, tôi mua đủ rồi, giờ ngồi ngắm bảng thôi.
Cứ mỗi ngày tk lại tăng một ít, thật vui.

3 Likes

Đất tại tp HCM, Đồng Nai…sẽ được đấu giá phục vụ việc làm đường vành đai 3 Sài Gòn.
Lúc đó, rất nhanh, mn sẽ quy đổi thành tiền giá trị của 1.200 ha đất của LDG.

1 Likes

Tôi nhớ lần ĐHCD trước hoãn đến 2 lần thì phải, chào đón đai hội các phiên quanh ngày đó lại giảm, vài tháng sau mới về mệnh. Có khi lần này cũng vậy. Liệu phát hành thêm có pha loãng giá trị k các bác nhể?

1 Likes

AE hiểu ý tôi chứ

2 Likes

Trong khi mn chờ tiền “ngấm”, chúng ta đã MUA.

Đầu tư chứng khoán mà chỉ nhìn vào quá khứ; khác gì đi ô tô tiến về phía trước nhưng lại nhìn gương chiếu hậu để đi.

3 Likes

Chắc chắc là sau pht thì giá phải giảm. Vì lượng cp tăng lên thì gí phải giảm là chắc chắn r, cái này có công thức tính chung mà. Quan trọng là sau pht, tiền phục vụ triển khai dự án mọi thứ theo hướng tích cực thì giá lại tanwng mạnh hơn nữa. Nói chung game pht này chỉ có người đầu tư dài hạn nhận quyền mua pht là có lợi, còn lướt lát t+ thì đa phần là ng ta bán trước nếu ko sẽ thiệt lớn.

3 Likes

Mình thử tính rồi. Nếu giá trước ngày giao dịch ko hưởng quyền là 40k 1 cp thì sau phát hành với tỷ lệ 1:1 giá con đâu khoảng 25.5k 1cp

1 Likes

Bạn gì đó nói trước ngày ĐHCĐ giá giảm cũng có thể xảy ra. Vì những ng cầm ngắn hạn, người lướt t+, người ko nhận quyền mua pht thì họ sẽ bán đi để tránh bị ảnh hưởng nên là giá cp có thể giảm. Nhưng theo mình nghĩ với LDG đợt này thì khác. Thứ nhất LDG pht để triển khai dự án, để pt cty trong thời điểm sóng BĐS này thì rất tốt, giá cp sau pht có kỳ vọng tăng lên nữa chứ ko giảm như nhúng mã khác. Thứ 2, hiện giờ các tay to, tổ chức họ nắm rất nhiều cp LDG, số tiền họ bỏ ra mua cp pht rất nhiều cho nên sau pht chắc chắn họ phải đẩy giá cp lên chứ ko ai tự nhiên bỏ tiền mua thêm 1 đống cp mà để cho nó giảm mà chịu lỗ đc. Nhưng coa 1 điều sau pht thì tầm 1 đến 2 tháng cp mới về tk, cho lên trong giai đoạn này họ làm gì thì cũng khó nói. Có thể ép xuống để gom thêm hoặc là đẩy lên. Cái này đến lúc đó mới biết đc

5 Likes
  • Các bác nhạy cảm quá đó, bác heihei phân tích rồi; phát hành thêm coi như bán đất giá rẻ cho cổ đông.
  • Vấn đề giá cp tăng hay giảm sau phát hành nó phụ thuộc vào chất lượng tài sản cty so với lượng cp lưu hành và phụ thuộc kết quả kd của cty sau phát hành.
  • phát hành xong năm sau cty kd lãi tăng gấp 2-3 lần thì cp nào chẳng tăng.
  • các cụ nhớ VIC năm 2017 sau pha loãng cp thì giá cp tăng 3 lần.
2 Likes

Cái này 1 số bạn thắc mắc thì mình biết đến đâu chia sẻ đến đó cho ae, chứ ai cũng ko phân tích là tại sao nó giảm thì ae ai ng ta hiểu đc bạn. Còn ae đã cầm dài hạn thì chuẩn bị tiền mua cp pht rồi chờ nó tăng thôi.

3 Likes
  • Vấn đề phát hành thêm tốt hay xấu nên nhìn góc độ kinh doanh để đánh giá tốt hay xấu và sau pht giá cp tăng hay giảm.
  • Nếu các bác đưa cho cty 10 đồng, sau 1 năm cty kiếm được lãi 5 đồng trên 10 đồng các bác đưa cho thì quá tốt nên đưa cho cty tiền để kinh doanh===> giá cp sau phát hành vẫn tăng. Còn ngược lại đưa cho cty 10 đồng, 1 năm sau kinh doanh lãi được 1 đồng trên 10 đồng===> trả e tiền đây, e gửi ngân hàng hoặc tự kinh doanh ===> giá cp sau phát hành giảm.
2 Likes
  • LDG phát hành thêm có thêm tiền để triển khai các đại dự án, lợi nhuận sẽ thu về 10k tỷ - ->20k tỷ; nếu ko phát hành thêm ko đủ điều kiện triển khai ngay lập tức ==> lâu thu về lợi nhuận cao
  • Kết luận phát hành thêm của LDG là tốt.
4 Likes

Các bác cho e tự sướng và khoe khoang về bản thân 1 chút nhé, đừng cười e :smile:

3 Likes

200000 tỉ margin chuẩn bị
100000 tỉ đợi giải phóng !
Fed ảnh hưởng ko lớn tới vn khi vn bơm tiền như này ! Dự sắp tới cổ bds phi như tên lửa

1 Likes

Bác ơi cổ PHT này bao lâu sẽ về và giao dịch đuọc ạ

1 Likes

Tuỳ cty bác ơi! Thông thường 1 năm mới đc giao dịch đó

1 Likes

K đến đâu bác, vừa rồi em mua VIX, tính từ lúc chốt quyền đến khi nhận được cp khoảng 2 tháng thôi.

2 Likes