LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Chủ tịch LDG qua tư vấn của CFO mới (tài phết) đã có hết một vài kịch bản rồi, sẽ đề nghị cổ đông bỏ phiếu chọn và thông qua ở ĐHCĐ tới đây. Kịch bản nào cũng đẹp và có lợi cả, chỉ là cân nhắc thêm vấn đề bán thêm cho cổ đông tổ chức thôi.
Tới đây cổ Thánh cũng có các động thái tương tự hết, và đều theo chiều hướng bán rẻ quỹ đất cho cổ đông hiện hữu. Không ai điên vác tiền ra đỡ giá cả!

7 Likes

Thiếu vốn, tiền còn chia hết lấy vốn mà đầu tư. Ngoài chia cổ tức, có thể phát hành thêm để nâng vốn.

2 Likes

đừng so sánh con hàng lởm LDG vs CEO bạn ạ,

Tin hay quá bác, anh em giữ chặt LDG nhé.

Biểu đồ kĩ thuật của LDG dáng đại bàng tung cánh và rồng bay; lo gì ko bay về giá 6x trong năm 2022 :smile:

3 Likes

Bác giải thích giúp em, lởm ở chỗ nào so với Ceo?

• Xúc CEO mạnh; mục tiêu CEO giá 500k/1cp; xúc tất tay; ko margin ngồi chờ đến 500k/1cp rồi bán :wink:
  • LDG mục tiêu năm 2022 giá có 6x ko so sánh đc với CEO quá chuẩn
1 Likes
  • Ôi làng nước ơi! Bác lộ tin thế này thì sắp tới bung nóc rồi :smile:
  • Phải mong LDG giảm thêm chút nữa mua thêm để trước khi các anh đánh nó bung nóc nhà
    :smile: :smile: :smile:
  • Nhưng CEO vẫn 500k/1cp ae cđ CEO nên bình tình giữ chặt CEO sẽ được x8 tk từ giá 7x
3 Likes

ok, vừa xoá nhé. Còn nhiều điều thú vị mà lên 6x lộ ra nó mới phát điên kiểu “Ối làng nước ơi!” của các Thánh :smiley:

4 Likes

Gì thế bác @HeiHei… bác xóa nhanh quá em chưa kịp đọc :smiley:

à, tại ông @kytd nhắc mới nhớ ra là LDG là c * t dính đất, tăng hôi theo cổ Thánh ấy mà. Không đáng đầu tư đâu! :smiley:
Chẳng qua được chống lưng bởi các anh thôi! Cậy hội ! :smiley:

4 Likes

Em đọc được rồi nhé bác, bác không nói em vẫn cứ ôm chặt

2 Likes

thấy một tinh nhuệ binh có tin bên tự doanh bảo C * O ngon lắm, người nhà bán ra để lấy tiền thu xếp vốn cho đại gia đình PCT cho đợt phát hành thêm tới đây. Nếu vậy thì em nó từ 18 chắc cũng lên được hàng 25-30 để chuẩn bị cho kì sinh nở đấy :smiley:
Mỗi tội không có cửa khi so với Rồng thôi. Còn nếu cũng hô Rồng thì chắc là “Hạ” Long :smiley:

3 Likes

Em chưa kịp đọc bác ơi, em inbox hỏi bác được không ạ

1 Likes

tin tốt để cổ đông hiện hữu giữ cho chắc, nhường hàng giá cao cho cổ đông nhỏ lẻ vừa thua lỗ cổ bank-chứng vào sau thịt lại hàng của đội T+.
LDG là c * t dính đất, nhưng các Thánh thì đang lên cơn thèm! :smiley:

2 Likes

Mình nghĩ LDG nên chia 10% bằng tiền mặt và 20% bằng cp là hợp lí nhất.

Nay lúc em ý có hiện tượng rời giá tham chiếu mua luôn liền tay mấy ngàn k…thiên hạ lao vào xúc chặn ngay đà xuống. Thật ngoạn mục quá ta.

1 Likes

Cổ phiếu đang lên như thế này, chia bằng cổ ngon hơn nhiều chứ bác.

2 Likes

Đừng nói vậy nhé đồng chí. Ceo thời điểm trước cũng chê lởm tơi tả đó. Ngay cả bây giờ vẫn còn đầy người chê là hàng đầu cơ bơm thổi. Cứ nghĩ cổ mình cầm là ngon còn cổ thằng khác là lởm là ko nên. Mặc dù tôi cầm cả CEO nhưng nghe câu này ko ngửi nổi. Bảo sao có 1 bộ phận k nhỏ ngta ko ưa dig ceo ở chỗ có những người như đồng chí đó

5 Likes

Chia 10% tiền mặt thì giá cp tăng ít nhất 20%. Chia cổ tức bằng cổ phiếu tất thì giá cp sẽ giảm. Anh em mình lại được 20% cp thưởng chả Hổ thêm cánh

1 Likes