LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Chia tiền 10% bác được 1.000 đồng 1 cổ.
Chia 10% bằng cp bác được 0.1 cổ, nếu giá cp là 20.000 đ/cp, bác đã có 2.000 đồng.
Phương án nào lợi hơn ạ?

2 Likes

em vào lúc 21.5 mà mấy nay cắm đầu xuống đất, chán quá

1 Likes

thấy một tinh nhuệ binh có tin bên tự doanh bảo C * O ngon lắm, người nhà bán ra để lấy tiền thu xếp vốn cho đại gia đình PCT cho đợt phát hành thêm tới đây. Nếu vậy thì em nó từ 18 chắc cũng lên được hàng 25-30 để chuẩn bị cho kì sinh nở đấy :smiley:
Mỗi tội không có cửa khi so với Rồng thôi. Còn nếu cũng hô Rồng thì chắc là “Hạ” Long :smiley:
Copy: @HeiHei
Sắp giàu rồi nhé!

Thực ra mấy anh bất động sản ban đầu vì xin dự án quá loằng ngoằng nên ra được hàng lâu vcd. Không có A7 hô thì chắc cổ BDS khéo vẫn bất động thật!

Chỉ là 1 khía cạnh.
Luật về bđs vừa được quốc hội thông qua vào T1/2022, thời bơm tiền, giai đoạn phát triển kinh tế của Việt Nam mới quyết định giá của cp nhé.

Anh em bớt ca tụng, tung hô, hò reo. LDG tốt nhưng cổ nào muốn tăng cần phải tích lũy đủ nền! Vùng 18-22 là tích luỹ lớn, 19-21 là vùng chặc ! Hỗ trợ 1 tại 20,2 nếu tt quá xấu thì 18.5 là cứng ngắt ! Vùng 20 này giá ổn định sẽ lên 25 cản nhẹ và 29 cản mạnh cần tái tích lũy! Phải đi tương đối như DXG mới bền lâu được !
Không việc gì phải iểm thông tin, nếu nội tại nó không tốt , không tiềm năng !
Với LDG tôi tin tưởng tuyệt đôi, đợt này sau tích lũy về 29 tái tích lũy và phi tiếp !

2 Likes

Bơm ra thị trường rồi, 60 triệu thùng dầu !

Bất động sản đặc biệt là LDG mãi đỉnh !!! Mai xanh hoặc tím

1 Likes

Kể ra BDS tăng chưa nhiều đâu. Nhưng vì BCTC xấu quá nên mới bị đồn là cổ rác. Tuy nhiên giá đất ngoài kia cứ sốt thì năm nay BDS sẽ có sóng to thôi. Chỉ là giai đoạn này đúng là thử thách sự kiên nhẫn của NDT thật. Khi dầu, phân, cảng biển tăng phi mã.

Tất cả các trường hợp chia bằng cp thì giá cp xuống ngay bạn ạ. chia tiền mặt thì giá cp sẽ tăng. Đây là qui luật thị trường rồi. Chia cả TM và Cp thì lợi đôi đường

1 Likes

Xuống chỉ là ngắn hạn thôi bác!

1 Likes

Mình nghĩ chắc chắn LDG không bao giờ xuống nữa. Đây gọi lại điều chỉnh giá thôi

1 Likes

Mấy cái cổ tức này e cũng chả để ý lắm, nó chỉ là chuyện nhỏ khi chọn cổ phiếu, cũng ko khoái , đặc biệt là chia tiền. Chỉ có thằng nào ko biết cách xài tiền, ko biết cách lấy tiền để tạo ra lợi nhuận tương lai lớn hơn cho cổ đông mới chia tiền. Đặc biệt LDG đang cần tiền hơn bao giờ hết

4 Likes

vẫn có cửa xuống ngắn hạn, nếu vác hạt nhân ra doạ. Nhưng khi ấy toàn thị trường cổ xấu cổ tốt đều tèo múa bên trăng 30-50%.
Trong kịch bản xấu nhất LDG chỉ về lại 14.
Vấn đề là anh V hay chị L có đồng ý để VHM và VNM rơi 30% ko? :smiley:

4 Likes

Tôi không biết bác có phải là tổ chức hay không, nhưng bác hay lấy anh V ra làm tiêu điểm cho LDG ! đầu tư LDG vì quỹ đất tiềm năng giá trị doanh nghiệp, không vì anh V hay chi L, hay cả tổ chức gì đó bác hay nói ! Tình nhuê binh cũng chỉ là anh em gọi nhau cho vui thôi, chứ hôm nay LDG yếu hơn anh em cùng nhóm khá nhiều, may mà nhiều bác cùng bảo nhau vào cùng phòng thủ không fomo, kiềm chân đà giảm !

5 Likes

Chuyện PT báo động lực lượng hạt nhân chỉ là chiêu trò thôi. Mĩ và NATO nó cười đểu. Thật sự chiến tranh hạt nhân là không có kẻ thắng. Toàn thể nhân loại bị dệt vong ngay. Nếu PT ra lệnh phóng tên lửa. Chắc chắn quân đội Nga sẽ tiêu diệt PT ngay. Bởi vì chả có ai muốn vợ con, họ hàng, bạn bè, gia đình mình cùng toàn thể nhân loại bị diệt vong.

1 Likes

Non thế! Số 1 được hậu thuẫn bởi các siêu quỹ, là hàn thử biểu đại diện cho cả 1 thị trường BDS của VN. Nếu tèo 30-50% tiền dự trữ của các tổ chức lớn sẽ nhảy vào bắt đáy, lấy đâu tiền trợ giá cho LDG?
Làm cái gì cũng phải nhìn anh số 1! Ngay mấy ông Thánh vật chém gió nhưng mọi động thái đều phải dè chừng xem anh V có bị sụt giảm vốn hoá lớn không. Vin là nền tảng để các chú loi choi tự mình xây nên. Đừng có chém gió nội tại với tự lực nếu đang đứng trên vai khủng long!
Mà LDG hôm nay điều chỉnh theo xu thế chung thì có vấn đề gì. Hay đang cầm C*O nên xoắn à ? :smiley:

4 Likes

Múc lúc nào vại ?

Thực lòng mà nói DIG và CEO mạnh hơn LDG nhiều. Chẳng những phiên nay mà từ đáy thì DIG và CEO đều tăng tầm 50% rồi, trong khi LDG khoảng hơn 30%. Vào trend thì con nào cũng tăng thôi, còn nói thẳng DIG và CEO không chạy thì bố LDG cũng chả phi nổi.

AE cứ gom tiền — ldg sẽ coa giá tốt cho aE . Ldg đúng như bác hei nói . Rồng châu á đấy