LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

• Bác heihei nói đúng đó; ko sai đâu, phải nhìn VHM và VIC; có thể DIG tăng đoạn rồi đẹp; nhưng bảo DIG lên 200k hay 300k mà VHM ko x2 thì ko được.
  • Dòng tiền có hạn, cty bđs nào cũng muốn hút vốn đầu tư; bh VIC và VHM ko ổn thì thị trg có vấn đề ngay, dòng tiền rút ra khỏi các mã khác ngay.
  • Và DIG lớn mạnh lãnh đạo cty huy động tiền dễ, nhiều tiền là cạnh tranh các vị trí đất đẹp với VHM. Nên đừng coi thường con rồng đang ngủ;
  • Em nhớ năm 2017, VNINDEX chẳng phải do VIC kéo; cả thị trg đói; có mỗi cđ VIC có ăn.
2 Likes

háo danh mới cần vinh. Chứ giờ chỉ thích kiếm bạn cùng tầm nhìn, cùng mong muốn cho VN giàu mạnh, khỏi phải bán tài sản quốc gia giá rẻ rồi dân thì khổ là không nên. Cũng chỉ kém Thánh vật vài tuổi, nhưng khác các Thánh là muốn thêm cái vé lên Thiên đàng thôi :smiley:

2 Likes
  • Thực ra cũng chẳng có gì là giỏi pr; mà nhiều người họ khôn hơn A7 họ ko làm thôi.
  • Bài của A7 là lấy cái giàu có của bản thân và đệ tử mang đi quẳng cáo + thêm có kiến thức tốt về chứng khoán (nhiều người biết nhưng họ cẩn trọng vì biết có thể sai và sai sẽ nhiều ng khổ và họ bị vạ lây)
  • Dân VN mình bác thấy bị lừa vay lãi cao bùng đó, chỉ vì đứa vay lãi nó đóng vai giàu có thôi. Dân VN mình cứ thấy giàu là tin :smile:
3 Likes

Thấy toàn các bác có máu mặt bàn luận sôi nổi em thêm niềm tin vào việc đầu tư vào ldg :slight_smile:

4 Likes

Các bác nói ai cũng có lí. Ngày xưa bank ăn ngập mồm chả ai nói gì, còn giờ BDS ăn được tí thì bị bao kẻ ghen tức. Ngoài xã hội thì đấy là vua, mà trên sàn sao e thấy cổ đất bị khịa nhiều quá thể!?

1 Likes

Tại sao về những vấn đề tưởng như vặt vãnh với các đồng chí mà tôi phải làm rõ:

1. Nhiều lần cổ đông LDG PR với các Thánh, và nhiều cổ đông tiềm năng hỏi đều nhận được câu trả lời: LDG là c*t dính đất cũng tăng.
  2. Khi hệ thống giở trò qua việc giấu báo cáo tự doanh + chơi xỏ tổ chức đầu tư không thoát được hàng khủng long, tinh nhuệ binh đã nhiều lần phát tín hiệu hợp tác cùng tạo Game Stop nhưng không nhận được phản ứng.
  3. Có nhiều bằng chứng chưa tiện công bố về việc các Thánh bỗng dưng thèm cái món dính dính ở trên mà vì sĩ diện không dám nói. Vậy thì càng phải chọc để lấy lại danh dự cho LDG.
    Nhưng thực ra LDG có thể tự tin được mà thách thức cổ Thánh là vì giới tinh nhuệ binh và các anh chống lưng cho đấy.
    Nên học cách biết ơn đúng chỗ, không nhìn quáng gà lại tưởng là vì theo các Thánh thì bao công sức tách ra khỏi dòng đó của bao nhiêu anh em ở đây thành công cốc hết đấy!
8 Likes

E nghe các chuyên gia trên YouTube nói buồn ngủ lắm! Chứ không khí thế như A7, việc đó sẽ khơi dậy lòng tham lớn. Có thể về kiến thức họ tốt, nhưng như Đức Lối Cũ, Phục Azfin… kĩ năng thuyết trình thua xa A7. A7 xứng đáng là Hitler, e để ý những ai có tài thuyết trình được đám đông theo mình thường rất thành công.

3 Likes

Đường dài mới biết ngựa hay. Trước mắt ko thể nói LDG ngon hơn Ceo hay ngược lại dc. Hy vọng cuối năm LDG dc sướng tên cổ phiếu gây nuối tiếc nhất năm 2022

1 Likes

Vì các anh lớn k có cổ đất chứ sao?

1 Likes

e thì cũng rất kính nể A7, e cũng công nhận là A7 giỏi. Cũng nhiều người đánh cổ đất hơn khi nghe A7 nói. Chỉ ko đồng tình vài điểm, 1 trong số đó là khi nói về đất của LDG.
Nhưng đừng cái gì cũng ram rắp nghe A7, đừng tôn sùng quá

4 Likes

Còn về khoản hô hào cung cấp oxi hay đứng ra hứng mũi dư luận. Em nghĩ không ai làm tốt hơn A7. Thế nên sản sinh ra rất nhiều đệ tử tin cậy và đi theo.

1 Likes

Ah em ko có dig hay ceo và l14 nhé, vốn ít

• Chịu thua bác, muốn nói như anh 7 những ông tài sản vào trăm tỷ nhờ chứng khoán ai chẳng nói đc
  • Vấn đề họ nghĩ tao giàu có thế này để mấy thằng oắt con chửi với trên mạng à?? Nên họ nói chung chung ko mất lòng ai khi bất kể thị trg có vđ gì. Bác chưa chứng kiến những đại gia tự tin một vùng ko ai động được đến tao rồi chết thảm và tù tội đâu.
3 Likes
  • Nói với bác, lúc uptrend ông nào nói cũng hay. Lúc down trend chết hết. Đứng trời, các bác ko để ý mấy đợt livetream động viên con hương đệ tử; DIG và CEO đều chạm kháng cự mạnh à??
  • Hô nhát bật tăng ngày càng uy tín, chứ sao không hô lúc 120k rơi về 90k??
3 Likes

Chiêu của mấy bác tay to đó e nghĩ có vài chiêu:

1. Dùng Media ra tin tốt, hay các Brocker khuyến nghị nọ kia.
  2. Thuê lái đánh tạo sự fomo.
    Dĩ nhiên họ cũng như A7 đầu tư giá trị. Nhưng cách của A7 hiệu quả cao và ít tốn kém nhất. Giống Hitler ngày xưa chỉ đi hùng biện khắp nơi mà thuyết phục cả nước Đức theo mình đó. Hihi

Tham gia đầu tư có thể có cùng mục đích kiếm lợi. Nhưng có một số việc tinh nhuệ binh và tổ chức không làm, dù quá biết cách thức làm:

1. Không margin, vì nó tạo thói quen xấu là vì áp lực giải chấp mà bằng mọi cách phải hô hào bơm thổi kể cả những điều sai lè, tin đồn thất thiệt. Miễn là cổ tăng rồi chốt lãi thu lợi lớn. Đây bản chất là tận thu của nhỏ lẻ.
  2. Không vi phạm đạo đức nghề nghiệp. Không lùa gà, úp bô.
  3. Không đầu cơ trục lợi trong hoàn cảnh chiến tranh, dịch bệnh.
    Vi phạm 3 giới luật này trục xuất khỏi Thiên đường ! Bao nhiêu anh em cùng thời đã dính nạn rồi, không ngu dại gì mà dính vào.
7 Likes
  • Anh 7 cũng thua bỏ mịa ra; chẳng qua ko kể thôi.
  • Em nói thẳng dân VN có 1 tính rất xấu: nhiều tiền cứt cũng khen thơm, ko chịu phân tích chi tiết cái tốt cái xấu.
2 Likes

Ae T+ trên tàu LDG này đông thật… :weary::unamused::weary:

1 Likes

Haha tôi cũng đầu tư LDG khá nhiều và tôi đã học được tư duy của thầy A7!LDG là viên kim cương trong cát rất đáng để đầu tư và ăn dày lắm không thua CEO và DIG đâu! Haha tư duy của thầy A7 là tuyệt vời lắm đấy!

4 Likes

E chỉ hận đội A7 là giá nào cũng mua. E tin nhiều bác cũng hận y chang vậy, hay ho nhất là lúc phân tích được doanh nghiệp đang hưởng lợi mà lại sideway như thế này. Chứ nó phi x2 rồi mà nhảy vào là bỏ mẹ hết!