LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

LDG đi ngang thêm tuần sau nữa là đẹp, chờ t bán hết mấy con hàng hehe

Nay thấy ko phải riêng em nó, cả dòng đang tích lủy, nghĩ chắc tích lũy cả tuần sau. Hiện giờ là dòng dầu vì giá dầu thô lên gần 120usd rùi. Mình nghĩ dầu sẽ chỉnh và bđs sẽ tăng lại . Mình ko có cổ dầu. Chỉ có ldg. Mình nghĩ sẽ đi ngang hết tuần sau, có tăng thì ra tin tốt mới tăng

2 Likes

Ai nhấp nhổm quá thì bán đi sang bên các cổ đang được tự doanh rang lạc mà chiến.
Tinh nhuệ binh không đầu tư dầu khí gây áp lực lạm phát ảnh hưởng người nghèo, cũng không cổ suý chiến tranh.
Yêu hoà bình, bảo vệ môi trường, trồng cây xanh. Thích trồng cả cây dollar LDG nữa :smiley:

6 Likes

Chỉ cần nổ vol, tung mây là qua đỉnh các bác ạ, chờ anh lớn thôi !

3 Likes

Tiền ở cổ thép và dầu toàn là đầu cơ, 1 khi đầu cơ thấy giá không an toàn nữa sẽ tự động vào ủn mấy con cổ đất đang tích lũy thế này

7 Likes

76 triệu cổ HPG thanh khoản, tiền đâu lắm thế, ủn phát nữa xem lên được bao nhiêu

2 Likes

Đấy là ae hay coment thôi, chứ nhiều ndt ko ở đây hoặc ở đây nhưng ít cmt. Tôi để ý thấy loanh quanh cũng chỉ trên dưới 20 ndt cmt ở topic này !

4 Likes

Mai nhúng xuống 19x cái rồi chiều tím cái nào

em cũng một bụng ldg nhưng chỉ vao để đọc coment của các anh

E cũng đoán là nhúng xuống nhưng không nhúng quá sâu đâu. Cũng đừng kỳ vọng là phi ngay bác ạ, nếu tích luỹ thêm một vài phiên nữa để làm chặt nền giá thì càng tốt, xác định đánh dài thì e nghĩ không nên xem bảng điện nhiều nó sẽ tác động đến tâm lý, ngứa tay là sẽ mất hàng bác ạ

1 Likes

đúng vậy, những cao thủ ẩn mình tại LDG rất nhiều, trên này chỉ là bề nổi của tảng băng. Nên các anh em ở đây cũng vì tự trọng mà không dám quá lố.
Tuy nhiên thỉnh thoảng cũng phải chường mặt ra trao đổi tương tác với các cổ đông khác vì 2 lẽ: 1 là để quảng bá hình ảnh và thông tin thật về LDG để bà con an tâm trú bão, thu hút dòng tiền dần về cho LDG. 2 là để vạch trần các luận điệu xuyên tạc, kích động của chim lợn và các đội có ý định cướp hàng.
Tôi cho rằng mỗi cổ đông đều có trách nhiệm thu hút thêm vốn đầu tư mới vào cho LDG để tiếp tục phát triển. Đấy mới là thái độ xây dựng tích cực. Còn chỉ chăm chăm vào T+, ăn hôi rồi chạy thì không khuyến khích, vì nó gây hiện tượng dòng tiền chảy ra.

11 Likes

Quá chuẩn luôn bác, mọi thông tin ở topic đều là cơ bản không có tính chất thổi phồng, rất bổ ích cho nđt. Cảm ơn các bác đã luôn thông tin kịp thời cho nđt

1 Likes

Tuần sau dễ bung lắm đấy

2 Likes

cá nhân tôi đánh giá cao anh Khang của LDG, có trình độ và được đào tạo rất bài bản. Anh Hưng có tầm nhìn, hiểu xu thế và có kế hoạch thông minh thu gom quỹ đất sạch và siêu đẹp. Giờ lại liên tục tinh nhuệ hoá đội ngũ như CFO mới.
Mấy tin về rắc rối pháp lý về cơ bản là sàm, vì DN nào làm bds cũng sẽ vướng mắc chuyện này. Các tin về buôn bán cổ đất của Chủ tịch lại càng sàm, vì nó thuộc chiến lược thu gom để cô đặc cổ đông và bảo vệ quyền lãnh đạo của họ.
Nếu có gì để góp ý trong ĐHCD tới đây thì chỉ lưu ý 1 điểm then chốt: thay đổi chiến lược và tư duy kinh doanh bds trong thời kì mới. Cái này làm được nhưng cần lãnh đạo mở rộng tầm nhìn và biết lên kế hoạch khai thác đúng trọng điểm nhu cầu của cổ đông.

5 Likes

Cao thủ ẩn mình cũng chẳng giải quyết được gì. Đồng ý với bác thị giá cổ phiếu được quyết định không chỉ ở các cao thủ ẩn mình mà phải ở tất cả các cổ đông, đặc biệt là cổ đông tương lai tiềm năng. Nội tại doanh nghiệp tốt, mà đặc biệt là cái tâm của lãnh đạo doanh nghiệp sẽ thu hút nhà đầu tư. Ở LDG tôi thấy các yếu tố có thể tin tưởng được.

5 Likes

“Thay đổi chiến lược và tư duy kinh doanh bds trong thời kì mới”
@heihei, bác có thể chia sẻ cụ thể hơn k ạ?

1 Likes

Cũng nên nói rõ cái tâm trong lãnh đạo DN là gì?

1. Phải có tham vọng bành trướng, mở rộng kinh doanh, mở rộng quỹ đất vàng và kim cương.
  2. Phải có chiến lược làm lợi nhuận thật cho cổ đông thay vì các chiêu trò chuyển giá.
  3. Phải có trí tuệ để cập nhật các phương thức tư duy mới trong kinh doanh bds thời hiện đại.
  4. Song hành là chiến lược về tăng trưởng vốn hoá DN, làm lợi cho cổ đông.
    Các khoản 1 và 2 thì LDG làm tốt. Mục 3 và 4 thì hiện có vẻ đang tù mù. Nó cho thấy đúng bản chất của LDG hiện tại: ngồi trên đống kim cương nhưng còn loay hoay chưa biết làm thế nào để bứt phá phát triển.
    Tuy nhiên 3 & 4 đang được kỳ vọng sẽ thay đổi mạnh mẽ sau ĐHCD tới đây. Ban lãnh đạo nên mạnh dạn và cầu thị, tương tác mạnh mẽ hơn với các cổ đông để hiểu nguyện vọng của họ thì mới tận dụng sức mạnh ấy để bật mạnh kiểu x5 x10 thật được.
12 Likes

Anh em cứ luôn nhớ mình mua LDG vì lý do gì? Xác định dài hạn thì kệ tt nó rung lắc hay thằng khác được xơi thì chúc mừng họ được xơi trước thôi. Rồi sẽ tới lượt

3 Likes

Haha, cái này thì chỉ có nói thầm vào tai Chủ tịch và CEO thôi :smiley:

5 Likes

Lúc nào bác nói thầm xong với các lãnh đạo, thì bác chia sẻ cho ace ở đây bác nhé :laughing: