LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Gớm! Chỗ nào cũng bảo là do t+ lướt lát phải rũ ra để phi tiếp. Cái lí do ấy nó thơ ngay vãi ra, ngày nào chẳng có T+, đội ấy là đội ủn giá cổ phiếu lên mà. Dòng BDS hồi được 50% từ đáy là đẹp rồi. E dự hết tháng 6 sẽ về đỉnh cũ thôi, các bác nên nhớ đất ngoài kia vẫn đang tăng bất chấp!

1 Likes

Hướng dẫn các bác bỏ qua những thành phần không cần thiết (kct)

Nhấn vào tên của người kct

Chọn 1, chọn 2, kéo xuống cuối chọn mãi mãi.

Và thế là ta sẽ không phải đọc bất cứ những gì kct nói

2 Likes

T+ có ko đáng kể . Mà do họ nhìn sang thằng hành xóm thôi tâm lý ko vững . Nên bị Fomo đám đông . Còn tôi và các ae ở đây đánh giá cao tiềm năng LDG đơn giản vậy thôi. . . . . Còn bạn bảo ko ngon thì 10t/phiên thì ai mua . Đừng nói tôi là lái quay tay nhé lái nào quay 10tc/p . … . Kakakaaka .

4 Likes

Thực ra mỗi người có một trường phái chiên chứng phù hợp với tính cách của bản thân thôi bác, ai có lời mình cứ mừng cho họ, đều là người Việt Nam kiếm được tiền chính đáng bản thân họ giàu lên tốt cho họ tốt cả cho mình vì mỗi người giàu lên thì cả đất nước giàu lên.

3 Likes

Dạo này píc này có nhiều khách không mời ko đúng quan điểm của nhiều cổ đông ldg. Quá nhiều coment ko chất lượng loãng hết pic.

Nói cách khác nhiều khách kiến thức hạn hẹp. Comment chán quá ít kiến thức để trao rồi

Tôi ngày nao cũng vào. Hiểu biết ít ko giám nói chi xem nhưng cũng ôm dc ldg giá 6.9 chưa rơi cổ nào

2 Likes

Đã hứa với các đồng chí, khi vào top này là sẽ không chỉ nói về LDG, mà còn chia sẻ tầm nhìn, cách nghĩ và tư duy.
Hứa thì phải làm!

Điều tôi nói ở trên không có nghĩa là tôi không biết cả vàng và dầu, khoáng sản, tài nguyên đều lên nhé, và thậm chí xu thế có thể lên tiếp trong 3-6 tháng tới, với nhiều bất ổn.
Thậm chí vàng cũng có thể tăng mạnh.
Nhưng vấn đề có chọn bỏ vốn vào đó hay không đòi hỏi mỗi người quay lại tự vấn mình xem động cơ để đầu tư là gì?

1. Đó có phải là tài sản đẻ ra được cái gì không, có cổ tức không?
  2. Liệu nếu ta bỏ vốn vào đó và ta giàu có, thì nó có khiến người khác được giàu lên không? Hay người nghèo sẽ nghèo đi vì lạm phát.
  3. Cuối cùng, liệu việc ta bỏ vốn vào đó có tạo ra công ăn việc làm thêm cho xã hội không? Hay là khởi đầu của quá trình xói mòn tài nguyên đất nước?
    Tại sao bọn nước giàu chúng nó chỉ khoái đi cướp tài nguyên của nước khác, còn tại nước mình nó khai thác rồi tích trữ, đắp chiếu?
    Vì chúng nó văn minh, không bán rẻ tài nguyên quốc gia!

Tài nguyên đất thì đắt lên, nhưng BẤT ĐỘNG SẢN làm gì có CHÂN mà chạy???
Khi cổ đất tăng thì bản chất là thị trường bất động sản làm ăn tốt. Nó tạo ra diện mạo mới, bộ mặt mới cho đất nước. Nó làm sôi động ngành xây dựng, sản xuất thép, du lịch dịch vụ ăn theo… tạo ra hàng chục triệu việc làm.
Đẳng cấp trong đầu tư là ở chỗ đó!
Còn loài cẩu, ngay cả khi chúng nó có một đống vàng, một ngôi nhà to đẹp, khang trang, nhiều thiết bị hiện đại, siêu du thuyền…
… thì đến lúc nhìn thấy shit chúng nó vẫn mon men vào xơi !!!
Làm người ai làm thế! KKK

15 Likes

Các bác cứ tranh thủ cãi nhau thống kê cho thấy
Hôm nay 9/3 tây lông mua 134000 cổ bán 11k cổ.
Trong nước mà cứ cãi nhau suốt ngày đến lúc cổ lên tt ngon ai cũng đu vào thì mấy ông tây ông xả vào đầu cho.

2 Likes

Ngủ giữ sức để mai đua lệnh các bác ơi :grin:

R và u liệu đã đến gần hồi kết chưa nhỉ

1 Likes

Bác vững thật đấy

Theo e sắp rồi.
Thị trường thế giới đang hồi mạnh, ngày mai VN cũng thế thôi. Các bác yên tâm đi ngủ, mai xanh mạnh cho coi

5 Likes

Bọn dầu khí mấy nay gáy hơi nhiều
Mai BĐS lên ngôi, ít nhất không lên thì bọn dầu khí cũng há hốc mồm =))

2 Likes

Đến giờ này dầu giảm 15% rồi.
Mua vì giá dầu tăng thì lại bán vì giá giảm chứ các con zời quan tâm gì đến DN lãi lỗ thế nào.
Chen nhau bẹp ruột mà chạy thôi các con zời…

1 Likes

Vl dầu giảm… Liệu các anh P có tụt huyết áp theo ko nhỉ :joy:

Nay tiền nóng ở dầu sẽ tháo chạy, có vẻ không còn sự kiện gì để đẩy giá dầu lên nữa rồi. Nhảy nhót đúng lúc cách bờ vực vài bước thật đáng sợ. BĐS vẫn là vua mà thôi, trọng trách lead index năm nay vẫn ko thay đổi

4 Likes

Em ôm full LDG mà thấy dầu với phân thế này ko ngủ được các bác ạ. Nay bđs chắc tung cánh rồi

2 Likes

e định bán hết phân, vì đêm qua oil xuống hơn 10% …

1 Likes