LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

2 Likes

Phát hành riêng lẻ cho cđ chiến lược giá cp ko bị điều chỉnh chứ bác.

2 Likes

Nhưng mà sẽ bị pha loãng, liệu có bị bán tháo ko bác ơi

• Phải khóa vài năm chứ bác; ai cho giao dịch ngay
  • Đến lúc được giao dịch cty làm ăn tốt rồi, thì cũng ko sợ
3 Likes

tks bác, e đã hiểu :d

3 Likes

Thực ra phát hành riêng lẻ là tăng lợi ích cho ban lãnh đạo và cỏ đông chiến lược. Nhưng cũng tăng năng lực tài chính. Như anh A7 nói mình đồng ý: nếu lãnh đạo nhiều cổ phần và lợi ích họ có động lực đẩy doanh nghiệp phát triển hơn. Mình nhỏ lẻ hy sinh một ít để cho mục tiêu chung là bình thường, chỉ có điều đừng giá cách giá thi trường quá, tầm cách 30% đổ lại là anh em ko phản ứng.

Thế đẹp nhất chắc cả cpt và pht bác à :d

• Đẹp nhất là chia cổ tức bằng cp, rồi phát hành cho cổ đông chiến lược. Nếu ko chia thì thiệt cho cổ đông hiện tại
  • Mình nghĩ chia cổ tức 30% bằng cổ phiếu và phát hành thêm 50tr đến 80tr cp giá 15k cho cổ đông chiến lược là đẹp cho cả 2 bên.
7 Likes

Chuẩn bác, như thế là đẹp nhất. Phương án này khả năng cao nhất đó bác.

2 Likes

Như thế là đẹp nhất; lúc giá cp tầm 3x đến 4x; chia cổ tức xong; giá cp điều chỉnh về tầm 25-30; phát hành cho cổ đông chiến lược thì cả 2 bên đều được lợi.

2 Likes

:sunglasses: cuối cùng thì Thánh cũng đã thèm mùi c**. KKK Anh em LDG có thể ra ngoài ăn mừng, và đi xem đất.

8 Likes

Ae có mỗi cái nồi cơm thạch sanh LDG thôi bác :smile:

4 Likes

lâu lắm mới thấy LDG trần, nay thấy ngon hơn DIG béo đít to rồi, DIG béo ủn mãi mới lến đk

Lần này có khi nộp thật đấy, ông nào có cả đất nội đô nên mừng. Hôm nay VHM mới lên làm chỉ báo dẫn sóng. Tăng khoẻ rồi.
Đầu tư nói chung là ngành nhàm chán, chỉ việc mua khi người ta bán tháo, và kiên nhẫn không để mất hàng.

6 Likes

Cổ thị giá cao nó có chất riêng của nó bác ạ, 7% của nó khác hẳn với 7% của mình.

Nếu nó kéo trần được thì nội lực hiện tại của nó mạnh hơn của mình, nói gì thì nói DIG vẫn là con bđs dẫn đầu sóng bds lần này.

Ai có DIG thì vẫn chúc mừng thôi, còn ai chuyên tâm theo LDG thì cứ an tâm nắm giữ thôi, đứng núi này trông núi nọ lòng thường bất an :grinning_face_with_smiling_eyes:.

2 Likes

Bài học rút ra cho cổ đông LDG qua đợt vừa rồi: đừng tin bất cứ Thánh tướng nào cả, với cổ ngon thì chê lãnh đạo kém. Đến khi lãnh đạo nó ôm tỉ trọng lớn thì lại chê vốn bé dễ tuồn bán lúa non. Nói chung “Thánh một li cũng chấp” KKK
Chỉ tin vào giá trị nội tại doanh nghiệp, và tin ở thực chiến của tinh nhuệ binh!

6 Likes

Chuẩn, khi họp anh em nêu phương án này là ổn.

1 Likes

Phiên hôm nay chưa nói lên điều gì. Thực tăng hôm nay nhờ nhiều các cp sóng ngành. Nhìn trung hạn và dài hạn để tăng bền vững + đi xa hơn thì phải chấp nhận tự đi bằng đôi chân của mình + thêm xúc tác sóng ngành. Có lẽ chỉ cần tăng nhẹ và đi ngang đủ dài thì có thể LDG sẽ có hiệu quả tốt. Hiện trung và dài hạn chưa ủng hộ lắm. Có báo hiệu up từ hôm 16/2, hôm nay chúc mừng vượt qua 21.8 và đặc biệt bật qua mạnh giá 22. Hi vọng KLGD duy trì tốt để hấp thụ . Hôm nay thì các cp BĐS đều up hết. cổ phiếu VHM hay DIG ngắn hạn đang ủng hộ rất mạnh, nhưng đầu tư hiệu quả chắc không cao bằng LDG (cùng có báo hiệu mua), dài hạn chắc sẽ thua nhiều cổ phiếu cùng họ BĐS. Miếng ngon cùng chia sẻ nếu năm 2021 thì FLC bị tẩy chay, vùi dập (cái này là cái giá phải trả) nhưng năm 2022 thì mọi chuyện có thể sẽ rất khác. Hiện đang được ủng hộ ngắn, trung và dài hạn. Mình chơi cả LDG và cả FLC nhưng năm nay tỷ trọng FLC sẽ nên nhiều hơn. Có thể lúc này còn quá sớm nhưng cứ đánh dấu ngày hôm nay để 6 tháng nữa xem ntn. Chúc LDG chạy thật nhanh và xa để FLC đuổi.

Bác cho e hỏi chút. Cổ đông hiện hữu thì e rõ nhưng cổ đông chiến lược thì e chưa hiểu lắm. Như thế nào được coi là cổ đông chiến lược thế bác

Tức nhà đầu tư muốn đầu tư lớn vào cty với số lượng lớn và hứa gắn bó lâu dài với cty, cùng cty vạch ra các chiến lược phát triển lâu dài đó bác

1 Likes