LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Đọc update về Chiêu An sẽ hiểu rõ game. Thực sự rất thông cảm với F0, bởi họ chưa được tôi luyện, nên trong bi kịch này họ thiệt hại nhiều nhất.

Bên thứ 3 là Spartan giống F0 vì đều phải nhận bad service từ hệ thống, ví dụ như đợt này là phải kí hợp đồng đặt hàng trước mua gom với giá khá cao, nên giờ đương nhiên là mua để trung bình giá và tích trữ. Nên đương nhiên Spartan đứng về phía dân. Lịch sử tài chính thế giới cũng hình thành như vậy thôi, nên mới có nhiều quỹ nổi tiếng ra đời là vậy.

1 Likes

cũng nói thêm luôn là giờ nếu các cổ đông tinh nhuệ LDG còn tỉnh táo, hãy liên lạc với Chủ tịch LDG. Họ, chứ không phải hệ thống, mới có trách nhiệm phải giải trình trước cổ đông về minh bạch thông tin. Rõ ràng hiện tại LDG đang bị ngấm ngầm tấn công ám chỉ là cổ phiếu rác. Nếu ngay cả Chủ tịch và phòng quan hệ cổ đông, phòng công bố thông tin vẫn im lặng, thì liệu cổ đông còn tin được ai? Và cổ đông có thực quyền không?

5 Likes

tự mình thôi, gồng đc thì gồng , ko thì vứt giày dép mà chạy, hoặc nhảy tầu, nhg như thế nhẹ thì què cẳng, hơn nữa thì tàn tật suốt đời, die, chứ chả thằng chủ tịt nào nó trách nhiệm gì cả đâu, nhất là bọn BDS

• Cái này em cũng công nhận, cty ko lên tiếng nên bị coi là cp rác ko đúng với bản chất cty.

Mai dự là dòng bđs hồi lại, cá mập chốt bđs chuyển sang bank, xong chuyển bank sang bđs , ăn đc chiết khấu 25-30% của dòng bđs rồi, cũng dễ thông cảm cho bác nào mất hàg thời gian vừa rồi, mình sao chơi lại bọn cá mập , chỉ là nếu mua đúng cổ phiếu tốt , ko chơi margin thì yên tâm mà nắm giữ, quan trọng nhất là bây h là thời kì bơm tiền, bơm tiền thì chứng khoán chưa thể đi xuống được, chứng khoán đang là kênh phân phối nguồn vốn tốt nhất cho các doanh nghiệp , bọn cá mập chốt lãi xong rồi chúng nó vẫn phải mua vào lại thôi, chẳg lẽ chúng nó lại rút tiền ra đi mua đất :rofl::rofl::rofl:

Đáy quanh đây thôi, chính thức gãy trend ngắn hạn. Còn dài hạn LDG vẫn là công ty có thể đầu tư được. Khi Cp giảm thế này mà lãnh đạo không có tiếng nói gì tất nhiên anh em càng hoang mang, nhưng theo tôi thấy lãnh đạo tốt thì họ chỉ tập trung vào các dự án của công ty, hình ảnh công ty mới là cái quan trọng. Chứ tôi thấy có chủ tịch DIG lên đây hô hào cổ phiếu, lãnh đạo mà cứ quan tâm giá cổ phiếu thế thì chả ăn thua.

• Cũng không hẳn vậy bác ơi! DIG phó chủ tịch ra công văn mua vào 5tr cp DIG rồi đó.
  • Nếu giảm 1 or 2 phiên thì ko sao; nhưng giảm 4 phiên liên tiếp; báo chí gán mác cho LDG là cp rác thì cũng phải lên tiếng.
  • Không nên tiếng cứ làm kd tốt thì cp vẫn tăng, nhưng sẽ tăng chậm và cđ phải chịu nhiều đau đớn cho những cú giảm.
  • Tất nhiên cđ chịu được đau đến vô tận thì cũng chẳng cần ai phải lên tiếng.
  • Cũng như anh Tài chủ tịch MWG bảo đó; tôi ko buôn cp cty, tôi đăng kí mua chỉ vì nhiều người bảo cp giảm mạnh quá, anh cứ đăng kí mua vào cho cđ an tâm ko bán tháo nữa
1 Likes

Hôm nay thanh khoản 300k , là đáy rồi các cụ ơi, phiên mai lái sẽ ôm vào , ít nhất chúng ta sẽ có 3 phiên xanh sắp tới , còn sau đó tùy vào lực fomo có mạnh nữa hay ko

1 Likes
  • Em biết rồi, ko phải ko biết; nhưng bác muốn cp tăng xa, bền chắc, thì lãnh đạo cty cũng nên tạo tâm lí tin trưởng.
  • A7 tại sao tự tin, chẳng qua A7 nắm được nội bộ tin tức cty, có tác động đáng kể đến lãnh đạo; chứ mua tù mù thì cũng được cũng chẳng sợ, nhưng đường đi nó chông chênh bác nhé.
3 Likes

Tôi nghĩ LDG cũng khác DIG, DIG chủ tịch nắm rất nhiều cp, a Hưng LDG thì cũng ko nắm quá nhiều, mà cổ phiếu tốt thì chấp mọi thể loại lái lợn, chúng ta cứ tham chiếu vào cổ VIC, NVL mà hy vọng, ít nhất LDG nó nằm trong 5 công ty có quỹ đất lớn nhất rồi, và LDG cũng có chia cổ tức đàg hoàng ( trừ 2020,2021)

1 Likes

Mà buồn cười với mấy cụ, lúc mua vào thì hì bảo sẽ hold cho khi nào đến 5x,6x, mới sàn mấy phiên đã cắm đầu bán bất chấp, tâm lý yếu vậy sao hy vọng kiếm lợi nhuận được, đồng ý là ai cũng phải có tiền để nuôi gia đình vợ con, nhưng trước khi tham gia vào sòg này phải xác định rõ tâm lý , tâm.thế ,có thể chịu đựng được đến mức nào, còn kiểu tư duy muốn kiếm tiền dễ dàg, muốn ném tiền vào rồi sẽ tăng ngày mấy chục % thì càng bị cá mập thịt luộc dễ dàg thôi các bác ạ

1 Likes
  • Em nói với bác thế này, giá vốn em <10k nên giảm còn lâu mới mất lãi của em; em vẫn còn chịu được sàn dài dài.
  • Nhưng đúng ra muốn vốn hóa cty vươn tầm tỷ usd thì cũng phải tạo niềm tin cho cđ.
  • Chứ cđ mình cứ tù mù thì đường đi sẽ chông chênh thôi; bác để ý đội A7, họ khá thân thiết với lãnh đạo cty DIG và CEO. Nếu chơi T+ thì cũng chẳng cần quan tâm lãnh đạo làm gì.
2 Likes

Nhà Long ĐIền là CP tốt, trong ngắn hạn thì không thể đoán định được vì thị trường tác động mạnh từ vụ THM và QC bán trui cp. Tác động là không tránh khỏi khi vừa rồi cp tăng nóng thì phải chỉnh thôi. Mà VNI không có bđs đỡ thì chắc còn đi về nơi xa vài phiên nữa. Con người có tính quên rất cao. Chỉ cần 1 phiên đỏ, rồi xanh rồi tím là mọi thứ lại trở lại đường đua thôi. Thường khi đó nó là giai đoạn tăng trong nghi ngờ, mà nghi ngờ thì thường nhiều người đứng ngoài. Đến khi nhận ra thì nó đã chạy tím dc 3-4 phiên rồi. Khi đó vào lại tiếc vì không đạt điểm mua. Giờ cp đã về vùng quá bán rồi. Mà quá bán thì tốt nhất để im. Ae nào muốn bán thì kê lệnh tham chiếu đi, đừng kê sàn nữa. Kê sàn nhiều ai mà múc cho hết. chỉ khi đó thì cp mới quay lại đà tăng nhanh nhất.

2 Likes

Có ai có số đt, FB của chủ tịch Hưng ko? Hoặc email của phòng IR?

xem lại lịch sử chat cũ mới thấy hài: vẫn nhớ cái hôm LDG phi lên 20, khi ấy anh em nhảy vào PR, thị trường tăng mạnh. Mình chưa quan tâm đến LDG vì lúc đó tổ chức mới review lại tăng trưởng tốt của cổ đất. Nếu ko có anh em ở đây tận tình cung cấp tin về LDG thì cũng đã ko mạnh tay vào giá dưới 2x như thế. Nhưng có lẽ chỉ hên hơn anh em chỉ ở đoạn biết trước tin THM mà lướt sóng quả đó thôi.
Giờ thì phải mua lại chứ, 22 còn mua, chả nhẽ 19 ko mua à ? :smiley:
Hãy tham lam khi thị trường sợ hãi! Đằng này ko phải là sợ hãi, mà là bị margin call!

3 Likes

Bác vào website ldginvestment.vn là có hết thông tin, cả các dự án đang triển khai, nhìn tổng thể thì ldg hoạt động chuyên nghiệp, thông tin được update thường xuyên

Nhà đầu tư nước ngoài nào bán ra CTG hôm nay và mua vào DXG?
Không cần biết, chỉ cần hiểu là sống sót!

1 Likes

Anh em cổ đông đồng lòng , cùng đưa LDG lên 1 tầm cao mới, đồng hành cùng doanh nghiệp, chứ 1 vài bác bi quan bỏ mịa, đã đầu tư vào mà ko có niềm tin vào doanh nghiệp của mình khác gì hại mình , một vài line tăng hoặc giảm không làm các bác giàu lên hoặc nghèo đi, điều quan trọng hơn là chúng ta đầu tư vào một doanh nghiệp tầm cỡ và có tham vọng

3 Likes