LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Mình giữ cả DIG và LDG. Mình cũng đồng quan điểm với bạn. Mình thấy kỳ vọng và niềm tin ở 1 cổ nào đó nhiều hơn thì cổ ấy tăng xa hơn các cổ khác trong dòng là điều rất bình thường mà, cổ nào đc nhiều NĐT thích hơn thì tăng là đáng mà. Ai cũng nói chứng khoán là niềm tin là kỳ vọng đi trước tương lai đó thôi.

3 Likes

Nói chung suy luận cho lắm, ptkt, dòng tiền cho lắm, tin tốt xấu này nọ cho lắm thì cái quyết định giá cp lên xuống là do đội lái cả, nên lỡ có âm tk thì đợi lái nó đánh lên lại thì out thôi.

Đây là bạn đang đứng trên quan điểm đội lái, còn trên quan điểm nđt nhỏ lẻ là nđt kỳ vọng vào giá trị cp hiệm tại còn thấp so với tương lai nên được nhiều nđt mua bán ldg hơn nên tương lai kỳ vọng nó bay xa hơn

• Hỏi bác 1 câu: sao bác biết chắc tương lai tốt đẹp chắc chắn xảy ra??
  • Cũng như cầu thủ lúc U20 xuất sắc nhất thế giới, tiềm năng lúc 30 tuổi cũng xuất sắc. Tại sao nhiều cầu thủ U20 thi đấu xuất sắc đến U25 đá chẳng ra gì??
1 Likes

Nói chung ck là kì vọng tương lai. Thật sự sáng này mình cũng đã chốt lãi D… và gia tăng tỉ trọng 2 mã kì vọng LDG và SCR. Với mình hiện tại D…cũng hết kì vọng rồi. Nếu có game lớn thì may ra. Chứ dựa vào quỹ đất mà k có tiền triển khai cũng như không à. Nói chung mỗi người 1 kì vọng nên a e vui vẻ mà đầu tư thôi.

3 Likes

Bctc chỉ là tờ giấy độn viết sao thì viết, còn nđt nào đặt niềm tin kỳ vọng ở nó thì nắm giữ, mua bán thôi

Kỳ vọng, niềm tin ko đo chính xác bằng con số thực được

DIG vốn hoá gấp 10 lần LDG nhưng quỹ đất cũng gấp gần 10 lần. Mà DIG dc A7 tha hồ PR, còn LDG có thể coi là tiền thông minh vào. Nên theo em khó so sánh lắm. Còn ngắn hạn DIG đang bị Him Lam chơi đểu nên giảm mạnh. Rồi các bác cứ xem khi vào sóng thì DIG CEO LDG DXG nó sẽ là những con phi ác nhất thị trường cho xem.

6 Likes

Bác xàm ngôn quá, nghe youtube anh 7 nói phải ko??

1 Likes

Mình ở vũng tàu sát bên văn phòng dig, ngày nào mình cũng đi ngang qua mấy cái khu ching cư của nó như Phoenic, Gateway, còn chung cư kđt chí lịnh đang xây chuẩn bị mở bán, mình thấy tận mắt nên mình tin Dic (cp DIG) là công ty tốt nên an tâm gửi niềm tin, còn việc đội lái nó đạp lên xuống ntn là việc của nó mình sao bít đc,

3 Likes
  • Rồi bác sẽ phải vĩnh viễn chạy theo anh 7 nếu tư duy kiểu này. Tách ra độc lập mà tư duy kiểu này thì sẽ vỡ nợ
  • Anh 7 nói điều này đúng khoảng 80% thôi; còn 20% chưa nói hết
1 Likes

Cp bds k thể chỉ dựa vào quỹ đất hết được, phải đi chung với tiềm lực tài chính. Quỹ to thì tài chính phảo rất lớn mới triển khai đc, còn k triển khai đc cũng là con số 0 thôi. Con nào hội đủ yếu tố thì múc :)))))

2 Likes

Vỡ nợ trước tết tới giờ, tiền mình mà tin ai, cái nào tôi thấy đúng sai tôi đều nói theo quan điẻm cá nhân của tôi thôi,

1 Likes
  • Tỉnh đòn, lợi nhuận - rủi ro song hành; dự án nhiều đất ko triển khai chẳng may bị thu thì làm sao?? Mà triển khai ngon lành thì sao??
  • Phải cân đối
1 Likes
  • Hỏi bác câu cuối: bác biết long tân của dig nếu phân lô bán nền cần khoảng bn tiền đủ đk bán ko??
  • Nếu ko bit khỏi bàn

Đúng rồi, mỗi người 1 kì vọng mà. Như vậy cp mới mua bán đc. Mình vẫn tin DIG sẽ rất phát triển nếu triển khai đc hết dự án, khi có dòng tiền đổ vào hỗ trợ.

1 Likes

Bạn dùng từ nặng đó, Ko phải cái gì A7 nói cũng đúng, tất nhiên tùy nhận thức mỗi người, có khi A7 còn upbo cả nđt nhỏ lẻ nữa trong đó có mình

Ko

Đố ai bít đc tương lai, nếu bít đc thì ko ngồi ở đây, tất cả là kỳ vọng và dự đoán

2 Likes

Cần tối thiểu: 1500 tỷ gpmb
Hạ tầng ~ 2000 tỷ đến 3000 tỷ
Tiền chuyển đổi mục đích sử dụng đất ít cũng 6000 tỷ
Siết tín dụng kiếm nhiều tiền vậy cũng cả vấn đề

2 Likes