LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Dự đoán cái xác xuất cao chọn mà dự đoán
Chọn cái khó thì đi mua xổ xổ cho nhanh

1 Likes

Nói chung cp lên thì mừng cho ae, cp xuống thì vẫn kì vọng nó sẽ lên thì tt mới uptrend cùng nhau đi lên. Mình thấy bạn nói chuyện khá ok nên thoải mái chia sẻ. Chứ mình sợ 1 số bạn CL kinh khủng luôn, k biết mục đích gì mà cứ phải zô zìm cp ng khác mới chịu, thậm chí nói nặng văng tục nữa.

2 Likes

Mình ko có học ngành tài chính, ck, ko có kiến thức về tc, nên mình phó mặc cho tt thôi, mình chơi ck theo hệ tâm lịnh mong đc huynh chỉ giáo thêm để mình bớt lỗ.

2 Likes
  • Mình cũng ko học tài chính
  • Một ông vốn hoá 2 tỷ usd hô lên 10 tỷ usd - so sánh mấy ông vốn hoá 10 tỷ usd bđs họ đang kinh doanh ntn?? 5 năm nữa DIG kinh doanh bằng mấy ông bđs vốn hoá 10 tỷ usd hiện tại ko??
  • Kì vọng khả thi chứ ko phải viển vông ko thời điểm
1 Likes

Mình ko có kthhuc tài chính, cũng như kn chơi ck. Theo mình Nó muốn hô bao nhiêu mặc kệ nó chứ, có công ty nào mà ko hô hào tốt về nó, về giá trị của nó đâu chứ để lôi kéo F0 rồi upbo, còn công ty nào đàng hoàng có đội lái đàng hoàng thì sao upbo nđt nhỏ lẻ được

Vụ THM thì THM sử dụng sai tiền phát hành Tp. Dùng công ty con phát hành rồi lại dùng tiền phát hành mua công ty cháu của chính THM.

LDG có phát hành 400 tỷ làm dự án thật nên an tâm vụ này

1 Likes

Thôi bác đừng ngây thơ vậy, bh là năm 2022 ko phải năm 2007 và DIG là cty vốn hoá 2 tỷ usd; chứ ko phải cty vốn hoá 2000 tỷ

Thoải mái chia sẻ đi bạn vì 95% là nđt nhỏ lẻ mà, có kiếm cháo tý nào đâu, nên có gì phải sợ, tiền mất là của .mình mà, nói cho ae hiểu và né ra để giảm thỉu thua lỗ và có tý lời đó là điều nên làm trong cái ttck vn đầy lọc lừa dối trá này

1 Likes

Còn chưa phát hành hết 400 tỷ đâu; trước e hỏi bên phòng trái phiếu họ bảo mới phát hành hơn 150 tỷ cho toàn cá nhân

4 Likes

Ban lãnh đạo tốt có tâm dù công ty chậm phát triển cũng được còn hơn như QC vs THM, cốt lõi nằm ở ban lãnh đạo công ty có tâm, tầm

1 Likes

Trái phiếu mới phát hành ~217 tỷ; LDG triển khai rất thận trọng; ko kiểu cứ vay tràn lan, mà dùng đến đâu vay đến đó

5 Likes
  • Câu này mình nói rất nhẹ nhàng luôn
  • Và khẳng định ai dám nói bctc là đống giấy lộn thích viết thì viết là xàm ngôn, thiếu tôn trọng những người đang học tckt, những người đang ngày đêm thống kê các số liệu tài chính cho các doanh nghiệp
  • Đi đầu tư ck, thắng thua ko bàn đến, nhưng trc khi đầu tư là phải đọc xem bctc viết gì và người viết muốn truyền thông điệp gì. Ko đọc bctc dám mua cp của 1 dn thì ko khác gì đánh bạc
8 Likes

từ vụ vỡ nợ trái phiếu của Evergrande , thì nhà nước cũng có bước nhìn xa trông rộng, tránh tình trạng các doanh nghiệp lợi dụng tình hình sốt đất để phát hành trái phiếu tràn lan , gây ra rủi ro cho hệ thống tín dụng, và cũng có cả câu chuyện hậu trường chính trị ko tiện kể ra đây ,nhưng điều này làm cho con sóng bđs sẽ đi được dài, xa và bền vững hơn, vụ ông Quyết, ông Dũng là rất tốt cho các bđs, ông lãnh đạo nào có sân trước sân sau cũng lo sốt vó, nên báo cáo tài chính quý tới dự sẽ minh bạch và ổn hơn, mà ngân hàng siết chặt tín dụng với loại hình bđs dầu cơ, chứ vẫn cho vay bình thường với khách hàng để ở thật, LDG rõ ràng đang có thành phẩm để bán, nên t nghĩ a e cổ đông nên cứ yên tâm chờ báo cáo quý này

4 Likes

Cụ hiểu nhầm ý bác Kytd rồi, ý bác ấy là cũng nên xem báo cáo tài chính là 1 công cụ nắm băt tình hình doanh nghiệp , doanh nghiệp ko thể xào nấu bctc mãi được, về lâu dài thì bctc sẽ phản ánh đầy đủ hiện trạng doanh nghiệp, tôi ủg hộ bác Kytd về vấn đề này, các bác muốn đầu tư dài hạn mà coi thường báo cáo tài chính thì không khác gì thầy bói xem voi đâu

6 Likes
  • Em ko hiểu lòi ra ở đâu tư tưởng đầu tư chứng khoán coi thường bctc, e ko hiểu họ thiên tài đến cỡ nào, thực địa ntn mà coi thường bctc như vậy luôn.
  • Hay là đầu tư Ko xem bctc lãi nhiều quá nên làm mờ con mắt rồi. Họ sẽ phải trả giá cho tư duy lệch lạc của mình thôi. Nhìn ng khác lên nghìn tỷ tưởng bám theo là mình cũng lên nhiều tỷ à.
  • Tôi nhớ anh 7 nói ko nhầm, anh ấy bảo có đệ tử thân cận chuyên soi bctc của tất cả dn, thằng nào tốt đưa anh ấy kiểm tra lại, như vậy anh ấy đỡ mất thời gian xem tất cả các cty, họ thích học ngọn ko thích học cái gốc
  • Thực địa nói thẳng chỉ là xác minh lại trong bctc, chứ thực địa ko có bctc không khác gì thằng mù lái ô tô
6 Likes

Thôi bác, không cùng quan điểm khó nói chuyện tranh luận chỉ tốn thời gian.

Ai đúng cũng được vì suy cho cùng tài khoản mọi người có nở ra hay không mới quan trọng.

Đây là pic LDG cứ tập trung LDG thôi, bảng điện nó sẽ trả lời, với thời gian dài không gì có thể dấu được, bctc, thiên thời, địa thời đều phải lòi ra hết trên bảng điện.

6 Likes

Ace cứ yên tâm! LDG luôn sẽ có hướng đi riêng! Từ hôm nay tôi nghĩ sẽ rõ ràng hơn! Quan điểm cá nhân là vậy!

4 Likes

Hai DN trúng giá đất Thủ Thiêm chấp nhận đóng tiền chậm nộp và xin phân kỳ đóng dần đến tháng 9.
Họ đã chấp nhận đóng tiền phạt chậm nộp là ok rồi.

1 Likes

2 DN này phải nộp lãi ngày 1 tỷ. Hãi còn hơn đi tù

1 Likes

Chia ra mỗi DN nộp có 500tr/ngày. So với số tiền của khu đất thì là số nhỏ