LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Trận đánh kinh điển để đời nhỉ??

1 Likes

Shark Louis Nguyễn vào HĐQT LDG
Đây là việc rất tốt cho tập đoàn tiếp cận vốn quốc tế và trong nước khi nguồn huy động vốn bằng trái phiếu đang bị siết chặt bởi NHNN Việt Nam

Trước đó ông Luois Nguyễn là Chủ Tịch HĐQT của quỹ đầu tư mạo hiểm SAM đã ký kết hợp tác chiến lược 5 dự án với tổng vốn lên tới 61.000 tỷ đồng thông qua việc Quỹ SAM sẽ tìm kiếm nđt đầu tư vào dự án hoặc mua cổ phần LDG

Nhưng tình hình dịch bệnh 2020 2021 diễn biến rất phức tạp nên các nđt ở Singapore và Hongkong được quỹ SAM giới thiệu mặc dù đã đặt một phần tiền cam kết đầu tư nhưng cũng phải bỏ số tiền đó mà ko đầu tư tiếp vòng tiếp theo

Việc Louis Nguyễn đc bầu vào làm TV HĐQT của LDG giúp cả 2 nâng uy tín trong việc kêu gọi vốn hơn.

3 Likes

120tr cổ phiếu phát hành riêng lẻ giá 12.000 cá nhân dự đoán sẽ có các thành viên nội bộ LDG mua, bao gồm cả Luois Nguyễn. Có thể Đất Xanh sẽ tham gia lại LDG hoặc không. Và phần còn lại cho các đối tác mới khi tìm ra nđt mới

2 Likes

Bay lên LDG :dancing_men:

gio dong

LDG dự kiến phát hành riêng lẻ 120 triệu cổ phiếu với giá 12.000 đồng, thấp hơn 37% so với giá thị trường.
Phát hành cho cổ đông hiện hữu thì được
Phát hành kiểu này là ăn bẩn
Nó tự bán cho nó giá rẻ
:slight_smile:

2 Likes

“Phát hành riêng lẻ là việc phát hành trong đó chứng khoán được bán trong phạm vi một số người nhất định với những điều kiện hạn chế và khối lượng phát hành phải đạt một mức nhất định”

ae hãy là đầu tư chuyên nghiệp, mình có giỏi giang & tiền nhiều đến đâu cũng k nên nói nhà đầu tư khác là ngu
mỗi ae có cách đầu tư khác nhau
tầm nhìn đến đâu tiền kiếm đến đó
mình lo mình và gia đình thôi

phát hành riêng lẻ 120 tr, khi nào phát hành xong thì xem tiếp

Cụ nào ôm họ F lại nhận thêm tin nhé. Các bác chuẩn bị comple cà vạt, máy tính để mai dự đhcđ xong chưa?

4 Likes
1 Likes

Chuẩn bị xong rồi! Mai chỉ có “tán thành” và “ko tán thành”

2 Likes

Bác đọc hết tài liệu rồi chứ? tôi thấy không nhắc đến dự án Vạn Hương với Hạ Long
Bác thì quan điểm thế nào? cả về cái phát hành cp 12k nữa

2 Likes
  • Theo tôi dự án vạn hương và LDG grand hạ long vẫn giai đoạn sơ khai năm 2022, chưa làm ăn gì được đâu; ko nhắc cũng ko sao; kiểu gì mấy anh chẳng khẳng định lại có 2 dự án đó
  • Còn có đồng ý phát hành giá 12k/1cp ko? Tôi có, vì LDG đang cần tiền, làm con LDG grand đà nẵng và ít ra cũng có 1 cái mốc cho mấy ông chim lợn hô về 10, về 7.
  • Giá cp LDG tôi vẫn tin năm nay 4x có thể fomo 5x, 6x; năm 2022 chỉ cần ghi nhận khách hàng trả tiền trước dự án LDG sky ~2k tỷ là phi ngay đó mà
7 Likes

Ok bác đã đưa ra quan điểm, giờ chỉ thấy khó cho các bác đu cao quá mà ra tin này sẽ lâu về bờ

2 Likes

Các bác cho F0 như e hỏi ngu tí. PHRL thế này thì giá cổ phiếu có bị điều chỉnh không ạ? À nếu điều chỉnh thì anh em có bị lỗ không ạ?

1 Likes

Nếu bácmua quá cao thì chắc phải bán. Nếu yêu thích cp này thì qua ngày điều chỉnh phrl thì mua vào

• Giá 12k/1cp là hơi thấp, lãnh đạo LDG hiểu được tâm tư của cđ mà bán được giá 15k/1cp trước chia CT thì đẹp hơn.
  • Xét về dài hạn đợt phát hành này sẽ tốt cho LDG, lạm phát tăng cao khắp nơi trên thế giới; việc ngân hàng nhà nước VN nâng lãi xuất cho vay là điều ko tránh khỏi; lúc đó lãi suất thực đi vay của dn bđs sẽ lên đến 12% đến 15%; giá bđs tăng cao hàng ra khó, ko bán được hàng trả lãi cũng chết. LDG có thêm 1440 tỷ cũng đáp ứng được nhu cầu vốn; hạn chế đi vay, ngân hàng tăng lãi xuất vẫn ổn định kd được
  • Vấn đề thiệt giá phát hành ko quan trọng bằng vđ lãnh đạo doanh nghiệp chơi đẹp trong kinh doanh.
2 Likes

Ko bị điều chỉnh nhé; cp mệnh giá 10k/1cp; bán 12k/1cp đang cao hơn mệnh rồi