LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Vâng. E cảm ơn bác ạ.

Bản chất của ldg hiện nay nhỏ lẻ cúng ta mới làm chủ, anh hưng anh khang nắm ít cổ phiếu chỉ là ng làm thuê. Nhug vì chúng ta ko đoàn kết nên ng làm thuê đang dắt mũi ông chủ, thích làm gì thì làm. Phát hành riêng lẻ giá 12k thì ko rõ trong đó bao nhiêu % phát hành cho SAM bao nhiêu % cho lãnh đạo và ng nhà lãnh đạo. Số lượng phát hành riêng lẻ rất lớn chiếm 50% số cp cty nên ai nắm dc số lượng cổ phiếu này sẽ là chủ của cty.
Nếu nhỏ lẻ chúng ta tập hợp lại thì sẽ làm dc 1 số việc
1 là có thể nâng giá phát hành riêng lẻ lên 15k và hạn chế chuyển nhượng 3 năm thì tốt. Nếu ko dc sẽ cho phát hành riêng 600 tỷ còn lại phát hành cho cổ đông hiện hữu như thế sẽ đảm bảo quyền lợi của chúng ta.
2 là đưa ng vào hội đồng quản trị như l14 đã từng đưa a.7, hdc đưa bác tuấn anh vào. Có chân trong chúng ta sẽ nắm dc thông tin, chủ động đánh giá tình hình và cũng là giám sát và nắn gân lãnh đạo. L14 sau khi đưa a.7 vào làm thành viên hội đồng quản trị phi 40-50 lần, hdc sau khi đưa bác tuấn anh vào cũng phi hơn 10 lần vì có tin tức rồi mọi ng sẽ tự tin nắm giữ ko bán, ko ai bán ra thì giá cp cứ phi thôi. Chứ hiện nay tù mù ae đang đâm chém lẫn nhau.
3 là dù ko thành công đưa ng vào hội đồng quản trị thì cũng gióng hồi chuông cảnh báo lãnh đạo, báo chí chú ý ldg sẽ ko ẩn mình nữa mà lộ thiên như viên ngọc ko vùi trong cát nữa mà phơi bày trước mắt thiên hạ.
Hiện có 1 room za.lo đã tập hợp dc 5% phiếu như thế này, các bác quan tâm mời gia nhập và hoặc ủy quyền cho chủ top tất cả vì quyền lợi của chúng ta vì tiền của chúng ta. Hãy đồng lòng và tập hợp lại

16 Likes

link vào nhóm đây nhé

2 Likes

Chất vấn rất trọng tâm và chi tiết. Mong BLĐ công ty trả lời đầy đủ và chi tiết cho cổ đông được rõ

3 Likes

E thấy 15k là giá ổn nhất nhưng chắc ko đc chấp nhận. Giá 12k chắc là đã xem xét giá book value và giá thi trường sau khi chia 7,%.

1 Likes

bác nào ko đi được thì ủy quyền nhé, quyền lợi của chúng ta đừng bỏ qua. ngày trước tôi cầm có 1k L14 mà đại hội cổ đông năm 2015 kế toán trưởng gọi điện kêu ủy quyền, họ đi gọi dt cho từng cổ đông 1, sau làm nên chuyện đấy đuổi 1 phó tổng ra khỏi hội đồng quản trị và thêm A7 vào

4 Likes
  • Lại bỏ phiếu ko tán thành hả bác??
  • Ae có quyết chiến đến cùng ko?? Hay cp giảm là bán hết, ai về nhà đó??
1 Likes

quyết chiến chứ, tiền của mình mà, ở đây có tôi với bác thuộc dạng giá vốn thấp và lỳ đòn nhất cùng nhau từ f…319 qua đây

4 Likes
  • Mình giá vốn thấp cũng ko sợ, thậm chí giá phát hành 12k/1cp còn là cái mốc mình tự tin là ko lỗ được
  • LDG đúng là bây giờ thiếu mỗi lãnh đạo phất cờ như DXG, DIG,… thôi
4 Likes

Đúng là đã đky rồi cũng khó, ở pic này nhiều bác ôm cũng khá lắm mà không chịu đứng ra đại diện thôi

vẫn có mục ủy quyền trực tuyến mà. với lại bác tham dự họp trực tiếp càng tốt, mai bác Đỗ Ngọc Sơn phát biểu thì anh em ta hô hưởng mỗi ng 1 câu và cùng biểu quyết như nhau là dc. đến lúc biểu quyết tôi sẽ thông tin lên đây cho các bác cùng biết và làm

4 Likes

Bác đỗ ngọc sơn họp trực tiếp hay trực tuyến vậy
Đã đăng kí họp trực tuyến thì ko uỷ quyền được nữa

2 Likes

Mịa thằng c.hó ghẻ

họp trực tuyến nhé bác

2 Likes

PIC này ôm cũng nhiều triệu cp đó
Nhìn sơ qua cũng có mấy bác cầm vài trăm nghìn cp; có bác cầm đến cả tr cp

1 Likes

thế mai cùng nhau lên tiếng là dc . cùng đòi giá phát hành thêm 15k và hạn chế chuyển nhượng 3 năm ko thì 1/2 phát hành riêng lẻ, 1/2 phát hành cho cổ đông hiện hữu.

10 Likes

Mình cũng chưa họp trực tuyến ntn bao giờ.
Đòi 76tr cp cho cđ hiện hữu; và 60tr cp cho cđ chiến lược??

2 Likes

@Minh_Thu_Nguyen @dienmoc @Roy @Spartan @Nhotchung …… và nhiều bác tay to khác thấy ntn?? Bác @Haipham88 đang hô hào đoàn kết đòi quyền lợi

2 Likes

như thế đi cho dễ

1 Likes

Nghĩ họp trực tuyến thế này thì biểu quyết thế quái nào dc cho khách quan trung thực. Rồi ai sẽ kiểm duyệt độ tin cậy về kq sau khi kết thúc. Từ cái khoản thư mời dự không gửi đầy đủ bắt đầu có mùi âm mưu rồi.