LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Các anh chỉ bảo giùm em chỗ với 33tr cổ là tốt đến mức nào đi các anh. Nay thấy nó thay chiếc áo màu tím mà khóc mẹ luôn

Ý em là nay giao dịch vol 33 tr cổ ấy. Phấn khởi quá còn gõ nhịu chính tả

À căn bản là mình thấy tải vẫn còn trên công trường nên chắc chưa chuyển đi. Còn cọc thử tải thì làm thoải mái mà, nó là cơ sở để triển khai phần cọc mà.
Nói chung là doanh nghiệp có quỹ đất từ trước thì quý lắm. Trước còn xin được bh theo luật toàn phải đấu giá, mà đất đẹp giá thì toàn giá khủng ảnh hưởng cực lớn đến lợi nhuận doanh nghiệp

1 Likes

Chúc mừng cổ đông ldg

Phiên hôm nay giải phóng tâm lí, chứ như mấy phiên trước thấy cảm giác tuyệt vọng đã lên sẵn tinh thần đánh về 15 thậm chí 14.xx

3 Likes
  • Thay máu nhé, cổ đông mới kì vọng mới; chắc tay to mua giá 16,5k không kì vọng bán giá 20k đến 25k đâu :smile:
3 Likes

NGƯỜI MUA ĐỐNG NÀY HỌ KỲ VỌNG ÍT NHẤT NHÂN 2 tức là 16.5x2=33k

Chúc mừng LDG . Nói như A7 hồi tối Live , Thời của đất đã tới trong 10 năm phía trước , quan tâm éo gì đến 20 -30% . Gía này CK tốt là nhắm mắt mua , có đéo gì phải sợ

1 Likes

chắc sẽ còn rung lắc nhiều lắm đấy. Nhưng sẽ ổn định hơn vì giờ không ai dám margin nữa đâu. Tiền thịt mới đi xa và vững được.

2 Likes

Nói nhanh cho vuông giá 8-10 là rụng hết đợt điều chỉnh này rồi (x2x3) chỉ đầu cá bđs! Giờ là thân cá sóng thần bđs x3x5x10!

• Trước tết về lại 2x là ok rồi bác; chứ còn vặn vẹo còn chán; nó sẽ bứt phá về 3x một cách bất ngờ như từ 13,5 lên 2x
3 Likes

Đỉnh cũ là 29,3, nhớ đợt để break đỉnh 15,3 cần cả tháng các anh nhỉ. Lái con này đánh phũ mà. Rung rũ còn chán

Theo nến tháng nếu vượt 23 thì target tiếp theo là tầm 39. Tự quản trị rủi ro

5 Likes

Game mới cho dòng bđs chăng??

2 Likes

Vấn đề quan trọng nhất là tư duy của anh em cổ đông, sự thật thì hơi mất lòng nhưng anh em muốn LDG lên 3x thì anh em phải có tâm lý vững vàng, bọn lái lợn , bán khống luôn tìm mọi mánh khoé để đánh xuống , chúng vừa gom được hàng vừa ăn được giá xuống, từ giờ cho đến khi LDG vượt 3x sẽ còn nhiều nhịp rung rũ, kết hợp với các tin bẩn của media lợn, chỉ cần anh em nhìn xa hơn, nhìn vào tiềm năng quỹ đât, nhìn vào cổ tức mà anh em sẽ được hưởng thì ko có bọn lái lợn nào có thể cướp hàng được của anh em.Hãy nhớ rằng lúc anh em đầu tư vào LDG là vì anh em nhìn ra tiềm năng dài hạn của LDG, hà cớ sao chỉ mới mấy phiên sàn anh em đã bán tống bán tháo LDG như cỏ rác, hãy nhìn PDR,NLG so với LDG có gì hơn mà h đã gấp 4 gấp 5 lần LDG

7 Likes

Tới đây sẽ rút kinh nghiệm, ko bán cho tổ chức và cá nhân trong nước đâu, vì e ngại chính phủ cài người thổi giá đất.
Để truyền thông với quốc tế cần gương mặt trúng thầu quốc tế, sau đó thoả thuận dưới gầm bàn việc miễn thuế sau (hạch toán lỗ 10 năm vào tài sản khấu hao nhanh chẳng hạn).
Giống Lego hay Coca cola trước đây thôi. Đọc Chiêu An :smiley:

3 Likes

Thế là tôi xong vai trò nhé, giờ có thể ngồi im lắng nghe anh em đưa tin tốt về LDG rồi.
Đợt rồi nhìn 2 bên đánh nhau mà xảy ra thảm cảnh cho F0, làm nghề bao năm, chứng kiến nhiều cú thế này đến chai sạn.
Nhưng nếu nói động lòng trắc ẩn hay nhỏ giọt lệ thương xót thì nghe rất “nước mắt cá sấu”.
Khác với cá voi hay cá nhà táng đi ăn thịt các F0, chúng tôi là cá heo.

6 Likes
  • Bác ở lại sinh hoạt làm niềm tin cho bọn em :smile:
3 Likes

Rất quý đồng chí, vì vừa là 1 cổ đông trung thành, vừa cực kỳ có tâm xây dựng chứ không phải tâm đạp đổ.
Chủ tịch LDG nên thấy may mắn vì có những cổ đông như vậy.
Còn nhớ hồi FPT lên 7xx rồi rơi về còn 1/10, đi họp cổ đông thấy có 1 bác lên nói “tôi là 1 cổ đông đã mua giá 7xx”.
Thế mà rồi bác ấy vẫn tin tưởng, cứ tiếp tục bỏ lương hưu mua vào trung bình giá.
Giờ hy vọng bác ấy còn sống, hoặc của thừa kế đó cho con cháu đã đủ để mua mấy cái villa rồi.
Tầm nhìn của những người có tuổi, kinh qua trận mạc quá đáng nể là vì vậy.
Biết đâu sau này sẽ có những cổ đông ở đây kể lại cho con cháu câu chuyện này: rằng ta đã qua cái thời đó, để rồi giờ đây
các con đang không phải làm gì, chỉ cần sống bằng cổ tức từ BDS.

10 Likes

Em cảm ơn bác đã nhận xét tốt về em

2 Likes