LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

thật thế sao. phán thế dc thì phán bắt đáy đỉnh đi nhanh giàu lắm

1 Likes

Tôi cầm 1 ít, thấy nó đang +41% rồi về -15% mà đau lòng. Giờ tôi vẫn trụ lại , ko biết có đc hưởng quả ngọt ko đây :slight_smile:

đang chuẩn bị may vest đi đại hội thì nó hồi cụ ah :smiley:

1 Likes

Haha, nếu lanh lẹ chút thì cụ bán xong về đây cover lại. T từ 53% về -10% đây haha. T xác định khô máu x2 nên éo bán, sàn là t múc càng múc nó càng rơi haha

2 Likes

Việc này thì e bác có phần hơi cảm tính. Nếu nhìn từ trên núi nhìn xuống thì sẽ hiểu cục diện hơn.
Giờ nhiều phe trong cuộc chơi cổ đất rồi, thậm chí chia thế Tam Quốc, ở đó 2 phe có thể liên thủ với nhau để kìm hãm phe thứ 3.
Đặc biệt đợt này là tiền thịt nhiều và cơ cấu cổ đông cô đặc và trình độ cao hơn. Tôi thì ủng hộ một thế trận cân bằng, không tăng nóng nhưng tăng bền vững. Tránh sốt nóng rồi lại đi vào thảm hoạ.
Cũng đừng đoán đỉnh ngắn hạn nữa nhé. Đỉnh sẽ được quyết ở đợt đấu giá lại sắp tới.

7 Likes

Bác ơi, cho mình hỏi em LDG đấu giá gì thế bác? Cám ơn bác

À, ý đang nói vụ Thủ Thiêm, chứ không phải LDG.

2 Likes

Nhận xét về dòng bđs thì mình thấy thế này

• Những phân tích về thực trạng dự án bđs hiện tại cũng như bơm tiền thì A.7 đúng và những nhận định này thì những BLĐ các cty bđs cũng biết và dự đoán được vì cũng không có gì là cao siêu cả
  • Mình cũng có phân tích với A7 ngay từ đầu con sỏng bđs là không phải giá bds cứ x10, x20 gì đó như xưa đâu vì xưa từ một mặt bằng giá rất rẻ, giờ VN vài thành phố cõn muốn cao hơn giá ở những tp lớn trên thế giới rồi . Do vậy chỉ những nơi trọng tầm phát triển csht và giá đất cõn rẻ thì mới kỳ vọng tăng mạnh mẽ, cõn các nơi giá đã cao thì cũng có thể tăng do bơm tiền nhưng không thể tốc độ tăng như xưa được
  • Công ty bđs thì chỉ hhững em có quỹ đất lớn, ngon , ở những nơi csht đang phát triển thì sẽ hưởng lợi lớn

Vì thế mình chọn LDG do sắp tới quốc hội cũng tháo gở những điểm vướng của luật và LDG được hưởng lợi rất lớn

6 Likes

Nếu chỉ hiểu vậy thì không biết những gì đang diễn ra đằng sau Chiêu An rồi.
Và cũng quá coi thường cả A7, Cao Cầu, lẫn Spartan.
Thị trường vẫn cần 1 cái giá tham chiếu tại các vị trí đất vàng để lan toả vấn đề định giá lại.
Ăn lời từ giá cổ phiếu chỉ là phần nổi của tảng băng thôi :smiley:

5 Likes

Mịa, sao đám nó lại gắn ldg vào hàng a7 nhỉ

2 Likes
  • Đúng là, khi đứng ở trên cao mới nhìn thấy toàn cục.
  • Cảm ơn bác đã phân tích cho em và nhiều bạn nhỏ lẻ hiểu biết hơn.
1 Likes

Hihi…mình chỉ nhận định về vĩ mô thôi , không quan tâm đến ai cả dù là tiến sỹ Harvard nhé!

Còn các chiêu trò làm giá bđs hay TQ nhúng tay thì mình không đưa vào vĩ mô chung vì đó không phải là vĩ mô!

Dù có đầu cơ bđs cở nào thì thổi phõng quá bong bóng sẽ nổ tung, tự mình đảo mồ chôn mình thôi bác ! Vì lý do đó mà các bác chính phủ lên tiếng can ngăn! Các bác chính phủ làm vì mục đích chung của cả quốc gia đó!

Tốt là nó hết sản, có thanh khoản trở lại

cám ơn các cao thủ và bác heihei và các ae khác nữa tôi vào ldg sớm nhưng sác định là đầu tư nên sẽ theo em nó đến cuối con đường x5x10.tk all các nhà đầu tư

1 Likes

Thôi bác ạ, cái gì tốt mà làm quá nó sẽ thành không tốt, nếu tốt thì hãy để nó lên xuống theo quy luật của thị trường thôi.

Bác cho e hỏi cổ tức ldg mọi năm chia ntn ạ?

Sự khác nhau giữa hô hào và thực chiến.

Đầu tiên hãy tập sống sót, sau đó hãy rèn luyện để tinh nhuệ.

2 Likes

Siêu cổ kén chọn người cưỡi sóng. Vừa sáng nay có bạn nhắn hỏi mình LDG siêu cổ sao sàn 8 cây; mình chả buồn rep vì nói ngắn trung dài hạn hết rồi. Toàn muốn ăn tận mồm thì chỉ có ăn vả :v

3 Likes

Cùng đi với LDG nhé các bác. Hôm nay xác định sẽ là chân cho cơn sóng tiếp theo.
Hôm nay tím, em kính beer các bác ạ :beer: :beer:

3 Likes

LDG Đầu tư giá trị đích thực trong thời siêu cung tiền, xích thố kén chọn anh hùng x3x5x10 !!!

Dòng tiền LDG không thiếu !!!

1 Likes