LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

hình như nhầm thì phải. Đang xem báo cáo tài chính Q3 của LDG thấy số liệu ko đúng như vậy.

5 Likes
  • Cái này mấy ông tính ảo, ko theo chuẩn mực bctc bác à.
  • Họ bảo nợ khách hàng trả tiền trc và đặt cọc tính là tiền mặt, tiền cầm của khách hàng đi mua đất hết rồi mà vẫn bảo tiền mặt
  • Em còn bị mắng gà ko bit đọc bctc :frowning:
  • Thấy bảo đội thánh lướt Tuệ Minh cung cấp bác à
2 Likes
  • Nếu tiền mặt có 3k tỷ thì cần gì phát hành trái phiếu, có 3k tỷ thì LDG mua thêm được rất nhiều đất rồi; vài năm trước doanh thu có hơn 1k tỷ/1 năm tích luỹ đâu mà nhanh thế có 3k tỷ tiền mặt.
  • Có hiện tượng đầu tư ko trung thực

ừ, vì xem cái pic kia giật mình kiểm tra lại. Vì hôm nay lúc giá 16.5 vốn hoá về 4k tỷ mà tiền mặt giờ những 3.5 k tỷ thì 1 thằng ngu cũng all in ngay lập tức.
M&A khẩn trương chứ còn gì nữa. :smiley:

4 Likes

e thấy cái ảnh này là của Vietnambiz. Nhưng cái này tính ảo quá, đã là khách hàng trả tiền trước thì Cty nó cũng lấy tiền nó chi xài hết rồi, sau này bàn giao căn hộ rồi hạch toán lợi nhuận sau. Tiền sẵn có chỉ có tiền mặt với tiền gửi bank thôi. Nếu tiền có như này thì cũng ko cần phát hành trái phiếu đợt tới rồi. Mà cái ảnh này ko riêng LDG đâu bác, mấy thằng khác nó cũng tính ảo.

2 Likes
  • Vâng, em cũng bảo vậy các thánh bảo, e gà ko bit đọc bctc, chẳng buồn nói luôn.
  • Cứ thích thổi sức mạnh lùa gà mua mạnh, giá cp tăng nhanh úp bô nhau
  • Đầu tư ko trung thực chút nào
2 Likes

nói thẳng là anh em F0 sau vụ đánh xuống vừa rồi nên tránh xa các hội nhóm trade bầy đàn đi.
Bản chất của việc đó là 1 chú cầm đầu tạo ảnh hưởng để anh em đi tiền theo, với suy nghĩ đi cả bầy thì đỡ rủi ro hơn.
Chính vụ chốt 26 lần trước rồi bực quá mua lại làm nhiều anh em dính hàng đúng đỉnh đó.
Thế có muốn nghe chuyện các anh ở trên đã từng bẫy chính sói đàn em một cú lịch sử năm 2008 không? :smiley:

5 Likes

Cái ảnh nó nói là ‘Tiền mặt’ thì nên tính đúng bản chất là ‘Tiền mặt’, còn không thì đặt cái title khác. Ông nào làm cái ảnh này thì cũng đúng ẩu

2 Likes
  • Bác nói chuẩn.
1 Likes

Mà cũng xem đồ thị dòng tiền cho zui thôi bác, nếu ảo chút thì như nhau, luôn xếp hạng 4-5 :grinning: kể cả quỹ đất. Đầu tư LDG em yên tâm bởi quỹ đất khủng vị trí kim cương, không sợ thiếu hụt ! Thời nay tìm đất khó lắm, phải đấu thầu các kiểu như thủ thiêm, không được giá hời mà LDG đã có !!! Thời cung tiền khủng nữa thì vốn hoá tự dưng x3x5x10 là hết sức bình thường!!!

2 Likes

Muốn nghe bác ơi :grinning_face_with_smiling_eyes:

1 Likes
  • Em đồng ý xem cho vui, đối vs người biết
  • Nhưng cho vào các nhóm, nhiều người f0 đọc bctc cũng chưa từng đọc cả tin đua giá tội họ
  • Cho họ chết cũng được, nhưng cho họ chết 1 cách tâm phục khẩu phục, cung cấp thông tin trung thực cho họ
2 Likes

Nếu cần PR chỉ cần PR quỹ đất là đủ, dòng tiền từ giờ đến 2024 chỉ cần chăm chỉ hạt bột là LDG cho các nhà đầu tư thu hồi vốn.
Nếu đã PR chuyên nghiệp thì nên nói thế này: quỹ đất lớn mà đang ít tiền mặt thì sẽ hợp tác với các DN nhiều tiền mặt khác để mơ những giấc mơ lớn.

Có 1 số nhóm hội có thể đang tận dụng sự cay cú của một số F0 margin quá đà và bị ép phải cutloss giá đáy hôm nay.
Với họ hôm nay sẽ là thảm kịch. Vì vậy nếu lại còn lái cho nó phi ầm ầm trần liên tục thì rất nhiều người sẽ hoá điên, thậm chí đã từng có người tự tử trong quá khứ.
Hãy nhận thức lại, cho người khác con đường sống. Cứ để thị trường quyết định giá, ổn định dần để cho những người thất bại bình tâm lại.
Nếu may mắn, họ vẫn có thể gọi được vốn vào giá cao hơn để bù thiệt hại vừa rồi. Trong một mega-uptrend, nên cho càng nhiều người cơ hội càng tốt.
Đừng cố tạo những chiêu để ăn lúa non nữa.
Đừng nên để nhà mình ăn Tết to, còn nhà người khác mất Tết. Hãy suy nghĩ kĩ trước khi có những hành vi quá khích.
Thế hệ chúng tôi cũng đã từng có những anh em rất tàn độc. Giờ vài người cuộc sống thê thảm lắm.

12 Likes

LDG lại seri trần rùi

Năm mới nhất 2018 chia cổ tức bằng cp, tỷ lệ 4:1 bạn nhe

1 Likes

hi hi chủ quan bác ah, ko nghĩ hiệu ứng domino kinh khủng đến thế

1 Likes

May em F0 nhưng cũng chưa rơi tý nào. Hôm qua múc giá sàn thêm được 2k.

1 Likes

Chúc các cụ ngày mới tốt lành nhé. Mưa đến đâu mát mặt đến đấy, đã vượt qua được giông bão thì xứng đáng được tận hưởng những ngày bình yên :sun_with_face:

3 Likes

Chim lợn lại bay về tổ dưỡng sức rồi; nhịp chỉnh sau ra chim tiếp để biết báo hiệu đáy nhé :v