LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Bán hoảng loạn mà. Margin đa số đã bán xong hết r các bác. Gãy 1390 nên họ chủ động bán nhiều hơn. Atc nhiều mã sàn là vậy.

1 Likes

Bác tham khảo mã TVB để thấy trường hợp này, giá mua phát hành thêm cao hơn giá hiện tại lại còn chôn vốn. Dân tình chửi qua giờ!

Hôm nay có vẻ đà sụt giá chững lại rồi. Thấy đáy đâu đó gần lắm. Về nhà đào thử trong vườn lên xem các cụ có giấu hũ vàng nào ko để mai múc tất tay… :rofl:

1 Likes

Xóa nhé, không lại bị ăn tội vu khống

1 Likes
  • So sánh thế hơi khấp khiễng bác à.
  • TVB đang ở giai đoạn đỉnh cao lợi nhuận ngắn hạn
  • Còn LDG đang ở vùng đáy lợi nhuận, dự kiến khi thu được tiền Phrl thì tăng tốc triển khai dự án, lợi nhuận dự kiến đột biến lên >1k tỷ/ năm.
  • Chứ LDG đang đỉnh cao lợi nhuận thì cũng ko ham
1 Likes

À ý mình không nói về giá pht cao hay thấp mà nói là đợt giảm này gây ra những kết quả “hài hước” như trường hợp của TVB thôi. Ngày chốt quyết định của họ thì giá tham chiếu cao hơn giá pht, đến khi sập thì giá pht lại cao hơn nên không ai mua cổ pht cả.

1 Likes

Phát hành cho cổ đông hiện hữu thì như vậy; còn riêng lẻ họ có kế hoạch và mục tiêu rõ ràng rồi

2 Likes

sập cái cho vui, sập về 8 thì em mới lỗ 50% :)))) rút tiền tk ra all in :)))

1 Likes

Vấn đề hiện tại k phải là nội tại doanh nghiệp ntn, mà dòng vốn vào bds đang bị bóp ghẹt, dẫn tới tín dụng tại bank đang gặp vde

đếu phải đâu, do mms đạp, FS, nhỏ lẻ tháo chạy vì rén, siết cho vay BĐS chủ yếu dập đầu cái nhóm mua bán đầu cơ thổi giá đất nhỏ lẻ thôi

Hôm nay ko thấy ai chửi bới hết nhỉ.

1 Likes

Room tín dụng ở hầu hết các bank đã hết rồi bác nhé

Vẫn mấy thằng tung tin vớ vẩn thôi
Lúc cp giảm giải thích ntn chẳng hợp lí

Giờ nghe đâu cũng thấy hô hào đứng ngoài đợi VNI tạo MACD 2 đáy rồi lao vào bắt đáy :))) Chứng tỏ tiền cắt lỗ giờ bên ngoài cũng nhiều phết

Chính xác. Bank đang thiếu vốn cái này là thật trong thời điểm hiện tại.

Rsi dứoi 30 ko hồi thì quá ác.

Bác có thể ra vài bank để kiểm chứng là biết

Bóp ghẹt tín dụng kiểu này gây sốc cho thị trg

Mình nghĩ nguyên nhân gốc rễ nằm ở thượng tầng cơ. 1 nước đi chưa biết hiệu quả đến đâu nhưng trước mắt hậu quả đã phơi bày hết cả ra rồi.

1 Likes

Ttck phản ánh đầu tiền, rất nhiều doanh nghiệp chuẩn bị lao đao nếu k sớm dc gỡ nút thắt tín dụng