LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Xuất hiện nến đẹp xác xuất hồi trên 50%

1 Likes

Sau 4 đến 5 cây nến đỏ thân dài; nay xuất hiện nến bia mộ xác xuất cao là đảo chiều rồi

3 Likes

Nói chung cũng ko bi quan lắm. TT tài chính nó có rủi ro của nó. Giờ là lúc sốc lại tinh thần làm việc khác rồi lấy tiền mua tích sản

3 Likes

Sau những sai phạm trên, ngày 31/3, Ủy ban Kiểm tra Trung ương đánh giá Đảng ủy Cơ quan Ủy ban Chứng khoán Nhà nước nhiệm kỳ 2015-2020 có nhiều vi phạm trong quản lý nhà nước về hoạt động chứng khoán để một số cá nhân thao túng thị trường.

1 Likes

Sắp đập UBCK nhà nước rồi. Sập thêm nữa!

3 Likes
  • Lại giảm hả bác??
  • Em cũng mệt rồi, chẳng buồn nhìn bảng giống lúc tháng 3/2020.
3 Likes

Mục đích các bác ko biết chừng nào đạt đc. Nến đóng phiên hôm nay khá đẹp. Xác suất mai hồi trên 80%. Anh em sau này rút kinh nghiệm về bài học 3 con quạ đen nhé, mình dự đoán nhúng 1390 có thể hồi, nhưng sai lè. Thanh khoản giảm là dấu hiệu tốt

Em nay mới đc bơm thêm đạn mai lại canh tiếp. Ldg tk em ko cho margin nên chỉ múc tiền thịt

1 Likes

E nghĩ đang có vấn đề ngầm với nhau. Chứ giá này và xử hướng giảm thế này e múc dần trên sàn giá thấp chứ ngu đéo gì đăng ký mua giá 12.84 cổ phrl :)))) lãnh đạo ko có động thái gì trấn an mà vẫn phrl đc thì mới tài

2 Likes

Em vừa enter nội dung này cho chủ tịch qua trang web cty. Ldginvesment.vn
Kính gửi chủ tịch Hưng và tổng giám đốc Khang,
Tôi là cổ đông của LDG. Hiện giá cổ phiếu LDG có chuỗi ngày giảm giá tệ hại chung theo thị trường và ảnh hưởng đến tâm lý cổ đông nói chung và cá nhân tôi nói riêng. Ngày hôm nay 21.04.22 giá cổ phiếu LDG đã về giá 13050d, với giá này thì mua cổ phiếu trên sàn còn lợi hơn mua phát hành riêng lẻ giá 12k và không được giao dịch trong vòng 1 năm. Với tư cách là lãnh đạo doanh nghiệp liệu chủ tịch và tổng giám đốc có đăng kí mua vào để thể hiện sự đồng hành và gắn bó với công ty, cho thấy đây là mức giá hời, đồng thời hành động này cũng gia tăng số lượng cổ phiếu nắm giữ của lãnh đạo, củng cố vị trí lãnh đạo doanh nghiệp cũng như mang lại lợi nhuận lớn cho chính lãnh đạo khi đây là cơ hội rất tốt để mua được cổ phiếu giá rẻ?
Trân trọng cảm ơn và mong nhận được tin vui từ quý lãnh đạo

7 Likes
  • Đố bác mua được 120tr cp trên sàn giá 12; nếu bác mua đủ 120tr cp trên sàn ko phi lên 100k/1cp mới lạ
  • Định giá bao giờ cũng theo giá trị ss và giá thị trường.
3 Likes
  • Ae có tiền cứ múc ít một, LDG ko ngon có người bỏ 1440 tỷ để góp vốn xây LDG sky, LDG grand đà nẵng; và LDG grand miền nam
  • Kinh nghiệm con DXG năm 2015, e cũng chia sẻ rồi đó; cũng phát hành riêng lẻ giá 10k (khoảng 10% vđl), trên thị trường giá ~18k; cũng giảm 11,7; sau đó phi lại lên ~17k
3 Likes

Ai bỏ ra 1440 tỷ thế bác? Tất cả chỉ dừng lại ở chữ “dự kiến”

1 Likes
  • Như dự án LDG sky, cho đất sạch, trong khu đô thị đã qui hoạch; để xin được giấy phép xây dựng cũng mất 3 năm, chi phí hàng trăm tỷ đồng (chi phí thiết kế dự án cũng, ngoại giao cũng ~100 tỷ rồi)
  • Cp giảm thấy buồn :sweat_smile:
3 Likes
  • Bác bắt bẻ nhau thế; chắc cũng có đối tác rồi; nhiều tiền vậy họp xong đu tìm ko ổn
  • Với em phân tích độ ngon dự án của LDG rồi đó, bác tin hay ko em cũng chịu
1 Likes

Giảm lúc này chỉ có 1 lý do. Tay to tát nước theo mưa đạp để đhcđ phát hành rl giá 12 thành công thôi. Anh em không cần lo lắng vì họ muốn ôm xỉ đc giá 12 chứ mua lẻ giá 12 trên sàn mà mua 120tr cổ thì ldg phi luôn lên 100. Họ không thể mua rẻ trên sàn đc. Thôi thì công của họ xây dựng điều hành doanh nghiệp bỏ công sức ra săn đc quỹ đất rẻ thì quyền lợi họ phải đc hưởng hơn là nhỏ lẻ mình chỉ mua cổ rồi ngồi đợi nó lên giá. Nên đhcđ lần này nhỏ lẻ nên ủng hộ cho họ phrl song. Rồi lúc đó họ mới chịu book lợi nhuận rồi ldg cùng phi. Họ có cơm mình có cháo thế là đc rồi

7 Likes

Anh em nên nhớ họ mua sỉ mà bỏ hẳn 1400 tỷ ra mu giá 12. Thì mình mua lẻ nhặt đc giá 13. 14. 15 là ok rồi. Thử ra chợ hỏi mấy bà bán rau thôi họ cũng hiểu bán buôn luôn bán rẻ hơn bán lẻ ít nhất 20%. Vậy hãy vững tin vào những gì ta đã chọn

5 Likes

Tầm này giá đi ngang 13-14 thì thôi cho họ phát hành đi để có vốn xây dựng thôi ! Đúng là tay to ép cho về giá này đúng la đẳng cấp

2 Likes

Từ việc thông báo trả cổ tức xong trong tờ trình lại không có, rồi giờ lại thông báo trả cổ tức là thấy làm ăn lươn khươn rồi.
Nó coi cổ đông như trò đùa, cả việc add thằng shark vào HĐQT. Là ổng tự ứng cử chứ chẳng có gì để niềm tin rằng sẽ vào

1 Likes

Bác nói + giá cp giảm làm em :joy: