LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Giá LDG giảm kịch kim theo mình chỉ 12.5k là cùng. Vì LDG đã bị tây lông cho vào list mua rồi. Phiên mai mà sàn thì kiểu gì tây lông cũng mua tầm 1-1,5 triệu cp.

2 Likes

Giá cuối năm nay của LDG theo mình sẽ là 26-29k nên anh em cứ yên tâm

1 Likes

Chỉnh ~250 điểm vs midcap và penny; đợt này chỉnh các trụ chỉnh tí ti; các đợt trc chỉnh 1 phiên 60đ, vcb vic vhm sàn hết

3 Likes

Rồi anh em họ bán được lại quay lại bắt đáy khoảng 6-8 triệu cp nữa. Nên chắc chắn LDG sẽ trụ thành công và tăng nhẹ

3 Likes

Hay quĩ SAM của shark luis nguyễn mua vậy??

1 Likes

Mình hông biết cụ thể quĩ nào chỉ là xem con số thống kê thôi. Thằng tây nó mua thì không phải nghĩ đâu. May nó mua dò đáy chứ nó đáy mới mua thì tèo.

Một bài báo sáng nay có tiêu đề: Cái kết nào cho các cổ phiếu từng được lãnh đạo doanh nghiệp công khai “hô hào”? Điều đáng giật mình là có tên của chủ tịch chúng ta ở cuối bài. Để “được” nhắc tên bởi một bên thứ 3 trong giai đoạn nhạy cảm này khiến tôi không thấy thoải mái.

Ý các bác trên muốn dòng tiền vào VN30 mà bác.
Với lại các trụ luân phiên nhau giữ chỉ số nên Mid, pen giảm nhiều. Chứ mức giảm thế này chắc phải tầm 3,400 trăm điểm rồi.

1 Likes
  • Có thể quĩ ngoại thuộc quản lí của shark luis nguyễn mua đó; SAM và LDG năm 2021 kí hợp tác; nay ứng cử hđqt mà ko mua cp nào thì vào làm gì??
  • Chủ tịch một quĩ lớn làm gì có thời gian vô bổ làm thành viên hđqt độc lập???
2 Likes

Lạ j bọn nhà báo nữa bác, khác j bọm kền kền đâu, nó h cứ đăng bài doạ doanh nghiệp, lãnh đạo DN khác j để tống tiền đâu

2 Likes

Mấy triệu là có 1 bài báo thôi mà bác,
Em Hiền Hồ chả mới lên báo gì độc quyền đó.
Mình quan tâm nội tại DN thôi, xác định đồng hành cùng DN cho nhẹ đầu.
Mình nhỏ lẻ đã thiệt hại vậy, các LĐ nắm hang chục triệu còn thiệt hại hơn. Mình thích là bán chứ họ có được bán đâu.

3 Likes

Kệ mịa mấy thèng làng báo

2 Likes

Vâng, chỉ là tôi cảm thấy không thoải mái. Bởi vậy, tôi luôn mến mộ và tìm đến các bác trong pic này, những lúc dao động.

2 Likes

Bác nghe gì mấy đứa viết vớ vẩn; giá trị sổ sách 13k/1cp; giá cp đang 7k, cổ đông hỏi vì sao giá thấp. Lãnh đạo nói, rẻ so vs tiềm năng dn và hi vọng cuối năm về 10k===> nói vậy bảo hô hào cũng chịu thua thằng viết bài đó

2 Likes

Nhỏ ko học lớn làm nhà báo :joy:
Nhưng phiên cuối năm ngoái giá vài line nữa là về 10 thật.

Năm nay họp ĐHCĐ mà bác Hưng nói cuối năm về 60x thì chúng ta xác định luôn.
Đấy là em hi vọng thế :grin:

2 Likes
  • Em đang hi vọng quĩ ngoại đang mua vào là của shark luis nguyễn; sau đó phát hành các anh chén tiếp 40tr cp là giá cp ổn định
  • giá 6x tầm này hơi khó; nhưng 3x thì rất khả thi :smile:
1 Likes
  • Giá LDG, 2 phiên gần đây e thấy các tổ chức và quĩ ngoại mua đỡ giá rõ rệt luôn
  • Họ luôn mua đẩy giá LDG lên, chứ ko phải mua bị động
3 Likes

Em ko biết có xung đột lợi ích ko.
Chứ anh Louis bỏ 1,4k tỉ vào thì chắc ko chỉ làm TV HĐQT độc lập đâu.
Phrl thì anh Louis chiếm tới gần 40%.
Ko biết a Hưng nắm bao nhiêu.
Chứ một rừng 2 cọp cũng dễ toang lắm.

A em đừng nói đánh lên 14, 15 hay cao hơn để phrl nữa vì như thế là trái pl, là thao túng. “Cứ để nó vận động tự nhiên” biết đâu lại phrl đc giá 12 như dự kiến :expressionless:

4 Likes

Hôm nay tôi đã “bắt đáy” lần thứ hai để tbg, sau lần đầu tiên ngày 28/1. Nói vậy để thấy tôi cũng rất yêu LDG và đặt niềm tin cho nó. Và tôi cũng dành sẵn một chút lương khô, chuẩn bị tâm lý để đón đợi đợt cuối.
Chỉ là giai đoạn này khó mà kìm nén được cảm xúc bác ạ.

3 Likes