LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Tầm giờ ae đều bức xúc cả, cứ xác định mai sàn tiếp

2 Likes

Mua vài chục tr cp thôi bác; chứ mua hết làm sao đc; phải chia nhau ra ăn cân bằng lợi ích

2 Likes
  • Lúc định giá lãnh đạo LDG lấy theo giá trị SS mà bác (lấy 13,55/1,07~12,66 chốt giá phát hành 12k)
  • Ko lấy theo giá thị trường
1 Likes

Long Giang hoàn thành xong móng cho LDG Sky rồi

11 Likes

Cả thị trường đang cắm xuống, niền tin khi đã tổn thương thì còn đau kéo dài. Thị trường ck là thị trường của niềm tin mà các cơ quan hữu trách “đánh chuột” kiểu này thì sao nhỉ!? Đa số các nhà đầu tư thua lỗ, hoảng loạn; ngược lại, đem lại cơ hội vàng cho một số ít… Chán chả muốn nói gì nữa…

Vâng, còn sàn sàn và sàn… ngán

1 Likes

Em có nhận định thế này, các bác xem sao nhé. Cả phiên nay em quan sát thấy giằng co, cầu mạnh vào đớp, có lúc kéo về tham chiếu luôn. Nhưng từ đầu giờ chiều nó sàn nhanh như 1 cơn gió. Nếu lý giải là do forcesell toàn dòng bđs thì hết FS nó sẽ lên lại vì 14 là nền hỗ trợ cứng của nó. Em cầm giá 18, rớt xuống đó cũng lỗ khá rồi :frowning: mai hay thứ 2 bán cũng càng lỗ. Nói gì thì nói, LDG đã chiết khấu gần 60% từ đỉnh rồi. Đạp nữa xuống mệnh thì em hết nói nỗi.
À chưa kể 2 phiên nay NN gom hơn 1tr rồi. Có thể xem là tích cực ko nhỉ?

4 Likes

Ae kiến nghị họp trực tiếp để còn uống bia với CT Hưng như bên DIG
Có như vậy mới rõ mọi chuyện

2 Likes

Mai bác PMC chủ trì họp, hi vọng phiên mai xanh tím, chứ bữa giờ Chứng sĩ khổ quá rồi.

Nay Thời sự có nói vụ Phát hành trái phiếu DN. Em coi sơ qua thì thấy xu hướng là ủng hộ.

5 Likes

Hôm nay drh ra tin bctc quí 1 tốt cp tăng gần trần luôn

2 Likes
  • Em thấy trái phiếu bđs cứ làm quá lên, đơn giản cty nào muốn phát hành bctc phải công khai minh bạch, có kiểm toán chất lượng, thêm ông xếp hạng tín dụng là ok
  • Còn người mua trái phiếu xđ tay bo, giỏi thì lãi, ko giỏi nộp tiền ngu
3 Likes

Khối ngoại thì thấy P/E VNI đang rẻ quá, gom 3 ngày nay, nhỏ lẻ margin nhiều quá chạy tán loạn. Index rơi cũng 10% rồi, nến VNI nay đang cân bằng bên mua và bán. Hy vọng phiên mai sẽ hồi máu

3 Likes

Anh Em đây theo ông hết, nếu không đủ lực cổ phiếu huy động anh em đây ủy quyền cho ông !

6 Likes

Tầm giờ giao thân tàn ma dại cho a Hưng thôi bác à; xin anh hớp nước lã là đủ :smile:
Em viết văn cũng nhẹ nhàng cũng ko dám to mồm :smile:

7 Likes

Bác so sánh kết quả kinh doanh tại 2 thời điểm xem thế nào;)

1 Likes

Em bảo rồi tầm này thì ý kiến gì nữa ! Gửi niềm tin vào Ban Lãnh Đạo thôi !

2 Likes

Mình nghĩ nay PS nên chỉ số bị kéo lên kéo xuống đó:

• Đầu phiên bị media tối qua doạ nên giảm.
  • Sau đó thì chắc đội long kéo VN30 để đánh short, thị trường hồi lại do VN30 xanh.
  • Tuy vậy ngay gần cuối phiên đội short vẫn thắng thế nên kéo xuống luôn.
3 Likes

Một hai phiên nữa mới hồi được chứ không vội được đâu

1 Likes

Điện thoại cho nhân viên LDG bảo, a muốn uỷ quyền cho a Hưng và a K; giữ chén nước của cổ đông đừng sóng sánh vãi ra ngoài là đc :smile:

6 Likes

Như a Thìn đk mua 5tr cp kéo DXG xanh, lãnh đạo ldg làm thế thì giá sẽ tự nhiên lên, thao túng là dùng nhiều tài khoản tạo giá cao ảo như a Q rồi upbo nđt, thế mới là thao túng chứ bác.

2 Likes

Tâm trạng cđ LDG, buồn như thuý kiều ở lầu ngưng bích :joy:

4 Likes