LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

• CP không tăng thường nhìn vào ai cũng ko thích; nhưng nếu nhìn rộng ra, sau 1 năm hoặc vài năm nữa LDG tăng vài lần so với giá này theo em cũng ko tồi bác à.
  • Bước sang năm 2022 cũng khó kiếm ăn rồi, cp nào cũng tăng nhiều lần rồi; chỉ còn nhóm bđs còn tiềm năng tăng giá mạnh
  • Nhưng nhóm bđs thử so sánh sẽ thấy: DIG, CEO, L14, SCR, NVL, VHM,… các mã này cơ hội tăng gấp 3 lần hay nhiều hơn thấp hơn cơ hội LDG tăng 3 lần hay nhiều lần nữa
2 Likes

Viva city đang rao bán, đất xây dựng là 56 ha, thì các bác tính xem tiền thu về bảo nhiêu

1 Likes

Đúng rồi bác ơi, đất đang tăng ầm ầm

Nay em lại ném ít tiền tết vào rồi các bác ạ :))

2 Likes

Vốn hoá h mới được 10 ha đất Đồng Nai, trong khi quỹ đất tận 900 ha

1 Likes

Cứ cho là đất thương phẩm chiếm mấy chục % thì ít nhất cũng đang gấp 5 lần vốn hoá

2 Likes

E thì cứ túc tắc nhặt, coi như tích sản. Cảm ơn các bác vì đã bõ công tìm thông tin và gửi tới mọi người, kiên trì thì thành quả sẽ đến. Mình đi làm thì 1 tháng mới đc nhận lương, chưa nói công ty chậm lương, vậy tại sao cp mới mua đc mấy ngày cứ đòi có ăn ngay. Quan trọng là kỳ vọng vào tương lai của doanh nghiệp, lãnh đạo có tầm nhìn và vĩ mô ủng hộ, ăn sổi ở thì nó khó bền lắm ạ!

6 Likes

Lượn; nhìn dòng tiền cũng kém. Mai nó tăng bù nhé.

Cổ đông như này mới chất nè. Mấy ông mấy bà tím không sao và đòi mua fomo; giảm sàn sợ hãi tốt nhất ở nhà

1 Likes

Nay tây lông mua 260K không biết là tây xịn hay tây ninh. Giá đẩy lên 18 rồi mà mấy ổng vẫn mang hàng ra bán đề giá sàn.
Lý do gì để làm vậy và ai làm?

• Không thể là nhỏ lẻ được, có ông nhỏ lẻ nào điên khi mà giá đang tăng lại mang giá sàn ra bán → vài ông lớn có mục đích riêng.

• Để giá sàn có khi lại hay để kìm tốc độ tăng nóng của LDG có lợi hơn về dài hạn, ông nào lỗ quá không chịu được cắt sẽ rời cuộc chơi.

Ai tin vào LDG thì có thể canh giá xuống mua vào nếu còn tiền.

5 Likes

Chưa kể cái vụ sân bay Long thành dự kiến 2025 sẽ đi vào khai thác, đất của LDG rất nhiều ở Đồng Nai, đặc biệt khu trảng bom, rất gần sân bay Long Thành

1 Likes

Đa số những người là gào thét là những người không tìm hiểu nội tại doanh nghiệp, đánh theo trường phái T+ hoặc dùng đòn bẩy tài chính, vì vậy mà nó giảm là họ sốt ruột lắm. Còn nếu đã nghiên cứu kỹ về doanh nghiệp và định giá mang tính tương đối thì cứ yên tâm mà nắm giữ, điều chỉnh là một hoạt động luôn tồn tại trong thị trường tài chính, khi điều chỉnh lại chính là cơ hội để gia tăng tỉ trọng đầu tư đối với cổ phiếu.

3 Likes

Giống như 1 cô gái đẹp, tài năng,ai cũng muốn tán tỉnh, ve vãn nhưng trong số đó không phải ai cũng muốn lấy về làm vợ, mấy ông T+ khác gì lũ bad boy, chỉ thích xơi chứ ko muốn chung sống lâu dài

4 Likes
  • Thế thì khó nhỉ?? tán hoa hậu VN mà bảo 1 tuần đưa lên giường xem ra bất khả thi :smiley:
4 Likes

E bổ sung là những bad boy đó rồi cuối cùng thường sẽ gắn bó cùng với bad girl phải không bác :grinning: :grinning: :grinning:

4 Likes

Bác nhìn những ngày nó nhốt sàn ấy, 5 phiên liên tiếp, nhà đầu tư gào khóc, tài khoản bay 50% bla bla.
Nếu bác chịu đựng được thì vào, ngày nào cũng có người bán mà.

1 Likes

1 Likes

Thực ra nếu các bác rành về PTKT nữa thì sẽ tối ưu được hiệu quả đầu tư, mình không phản đối trường phái này. Nhưng nếu không rành về ptkt thì các bác tìm hiểu doanh nghiệp kỹ trước khi qđ đầu tư. Còn về lệnh chất sàn mình có thể hiểu nó là chưa muốn cho cp tăng giá, nó cũng là một hành động rũ cung, kiểm tra lượng cung vì khi chất lệnh sàn thì Lái là người nắm rõ nhất những người nắm giữ yếu còn ít hay nhiều, để cp đi lên ít bị cản trở thì phải rũ bỏ hết lượng hàng mà người nắm giữ yếu đang nắm.

3 Likes

Hnay T+ xả hàng thôi, nhờ vậy mờ e gom Ldg 50k các bác cứ vững tin chờ x2, x3 thôi nào. Các ae toàn chơi ngược, sàn là lúc để gom mà đằng này cứ vác hàng ra phan kkk

1 Likes