LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Bác vẫn tự tin với ldg chứ hã

2 Likes

Cổ còn là tiền còn!

1 Likes

Em vẫn cầm bác ạ, cũng đang bị lõm, nhưng em cũng xác định đi dài hơi với LDG.

2 Likes

Liệu bao giờ cá hồi nhỉ bác? E cũng bắt đầu thở oxy rồi

2 Likes

giá trị là cái nhận đc trong tương lai. ko thể 1 sớm 1 chiều đc.

3 Likes

Em cũng không biết được luôn á bác, nhưng bác muốn bắt đáy thì theo em giờ chưa phải lúc. Bây giờ em nghĩ nên đi chậm rãi, từ từ, đừng tăng tím như trước nữa thì ổn hơn. Tăng mạnh nhiều khi lại mang tiếng hàng bơm thổi

4 Likes

Mình vô từ giá 15 mà giờ gần mất hết lợi nhuận , mình đánh giá cao tâm huyết của bác . Dự án ldg bác đã khảo sát hết r ha

3 Likes

Em ở Thủ Đức - TPHCM, nên thi thoảng em cũng sẽ đi qua 2 cái LDG Sky với LDG Riverside ngó bác ạ. Còn mấy cái Viva ở Giang Điền - Trảng Bom bữa em cũng đi rồi á bác. Còn mấy cái chỗ khác như Vũng Tàu, Quảng Ninh, Vân Phong, Đà Nẵng em không đi được, nên chỉ tìm hiểu được trên báo. Nếu có ai gần đó đi xem thử thì tốt quá :grinning_face_with_smiling_eyes:

3 Likes

Mình ko nghĩ LDG là hàng bơm thổi , vì quỹ đất sạch , vị trí đẹp . Nếu LDG kêu gọi dc vốn đầu tư xây dựng là ngon lắm

3 Likes

dòng tiền đang chảy dần sang các ngành sản xuất kinh doanh do các tin tức báo cáo Q4 tốt. Sóng cổ đất sẽ tạm thời lắng lại, nhưng là cơ hội tuyệt vời cho ai muốn lên tàu giá rẻ. LDG đầu tư thực, giá trị thực!

5 Likes

Quan trọng nhất là mình đánh giá doanh nghiệp thế nào, triển vọng phát triển tốt hay không. Và mua là kỳ vọng DN đó sẽ phát triển trong tương lai. E đã từng lướt rất nhiều, nhưng thực sự nếu muốn lướt đc thì phải tìn hiểu ptkt kỹ càng và dành hết thời gian cho việc trading, xác định nó là cv chính luôn. Chứ đa số các bác e nghĩ cũng bận công việc và coi kênh ck là kênh kiếm tiền thụ động, vì vậy e nghĩ là bỏ thời gian và trí tuệ ra tìm hiểu doanh nghiệp, xác định điểm mua rồi coi như quên đi để tập trung vào công việc thì hợp lý hơn. Chứ cứ ngày nào cũng ngó bảng điện sẽ ảnh hưởng đến tâm lý và công việc của mình. Chân thành!

6 Likes

Lúc khó khăn bác lại tiếp oxy rồi :grinning:

4 Likes

mua hàng 28 chưa exit, bây giờ không nhanh tay mua trung bình giá nó chửi cho là ngu :smiley:
Mua xong có luôn 2 cái Sky và River sau 3 năm. Tính ra PE = 3. Còn đống đếm cua không PR vì được cho không, chơi ngông đắp chiếu 10 năm bán tiếp.
Bên Thánh vật còn đang đếm cua x3 x5 x10 lùa gà kia kìa :smiley:

5 Likes
  • Các bác thấy bác heihei nói đó, vững tin lên; ko bit lái muốn gì, nhưng tiềm năng của LDG rất lớn; như mọi phân tích ở trước nó
3 Likes

Một ông cổ đông nhỏ lẻ có thể vì vốn bé mà như cây sậy trước bão.
Chứ cổ đông tổ chức nó dám vào cả HPG giá loãng toẹt thế này hàng triệu cổ, chấp nhận PE tận cung trăng thì nó cũng không điên khi đứng ngoài cuộc
loại PE 3.
Cái sân bay Long Thành 2025 mới xây xong, mà đã hô đếm cua cả trăm triệu/m2. Siêu ảo mà còn vác tiền vào mua như đúng rồi!
Đằng này cách đường hoa Nguyễn Huệ 15 km, phóng xe vèo phát đến thì chê ỏng chê eo, căn ke từng li từng lai.
Thế là thế nào???

6 Likes

Bác làm e cười không nhặt đc mồm. E cũng rất lạc quan trên tinh thần của bác. E không vay mượn margin gì nên không có gì phải sợ lái đạp, thích đạp nữa e lại kiếm xiền gom thêm :grinning_face_with_smiling_eyes::grinning_face_with_smiling_eyes::grinning_face_with_smiling_eyes:

3 Likes
  • Bác heihei là người của tổ chức, bác ấy đầu tư lâu dài nhiều năm là chuyện bình thường. Để cho mọi người có niềm tin; em thì nhỏ lẻ mất tiền cũng xót xa lắm :frowning:
2 Likes

đợt này đánh xuống 1 loạt các cổ liên quan đến lân cận Thủ Thiêm ko phải là ko có lý do.
Nó nằm trong chiến lược thu gom chia nhau của các tay chơi cỡ lớn. Vụ THM chơi xấu bị anh em chưa vào được tiền gây sức ép buộc phải bỏ cọc
để tạo hiệu ứng xoá bài làm lại, tạo cơ hội cho các anh em chậm chân.
Chứ xu thế đâu có thay đổi ở trung tâm tài chính Thủ Thiêm?
Có 1 sự thật là hiện nay LDG đang có va chạm 2 nhóm cổ đông: 1 của tổ chức, 1 của đội Thánh vật. Mục tiêu của tổ chức là đẩy bật Thánh vật khỏi cuộc chơi. Thánh giờ cũng đang tung tin triệt hạ dòng tiền và toàn bộ hàng Cao Cầu muốn đánh lên.
Cho nên các cổ đông buộc phải chọn phe thôi. Còn phe nào thì cuối cùng mục tiêu cũng là gom hàng rẻ để ăn trọn sóng.
Giá này, thách Chủ tịch bán, bán xong mất luôn công ty đừng kêu!
Giờ mà biết tin tổ chức mua vào LDG thì không còn giá 30 cho mà mua nữa đâu :smiley:

10 Likes

Thông tin này đáng tin cậy ko bác

2 Likes

Hãy tin bác heihei, em tin bác ấy.

4 Likes