LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

đạo đức nghề nghiệp ko thể nói vì sợ ảnh hưởng đến quá trình thu gom. Nhưng chỉ được tiết lộ là bên service đang thu gom hộ.
Chứ giờ PR mấy vụ Vân Đồn rồi đặc khu này nọ mà không biết ngượng mồm. Giới tinh hoa họ còn đang lên tiếng phản đối thân Tàu. Có mà mùa quýt!
Chưa kể thế giới còn đang thắt chặt tiền tệ, VN lệch pha thế này thì thị trường chỉ đang rang lạc, đừng hòng có chuyện tiền mới vào.
Ở mấy cái chỗ đó, nếu có thì chỉ là tung tiền mua tay trái, bán tay phải để thổi giá 100 tr/m2 rồi tạo tin đẩy giá cổ phiếu thôi. Siêu đếm cua!
Còn nói về so sánh thì anh em nhỏ lẻ đang mắc 1 sai lầm nghiêm trọng: bán đi cái đất cần (Sky & River) trong 3 năm để đi mua giấc mơ 10 năm. :smiley: :smiley: :smiley:

11 Likes

Cho mình hỏi ngáo là thánh vật là ai vậy bác?

1 Likes

anh 7 thì phải :smiley:

2 Likes

Sao gọi bác 7 là thánh vật thế bác? :slight_smile: Mà bác 7 cũng đang đè giá LDG à, mình nhớ hồi lâu bác ấy nói cũng ko vào LDG.
PS: còn Cao Cầu là nhân vật nào nữa ạ? Lắm cao nhân quá :slight_smile:

1 Likes
  • người được mệnh danh là ông vua ko ngai của chứng khoán việt nam
1 Likes

bác có thể dự báo tương đối cho cái ngưỡng LDG nó có thể về ( đáy) để ae nhỏ lẻ yên tâm ko bác chứ giờ nhỏ lẻ bọn tôi hoang mang quá, các ngưỡng của niềm tin và hy vọng liên tục bị phá tránh sao khỏi phân tâm , người cứng đã vậy người hoàn cảnh éo le có khi còn nhảy cầu

1 Likes

E nghĩ có những chim lợn bất chấp liêm sỉ để làm hoang mang nhà đầu tư chắc chắn là có mục đích lớn ở đó. Chứ thật sự thì không có ai rảnh để đi làm những việc bị người khác chửi mà không đc lợi ích gì. Vì vậy càng có nhiều chim lợn là một chỉ báo tương lai cp đó sẽ sáng. Vững tin lên các bác nhé!

3 Likes

Thích mua biệt thự thứ 2 đất biển à? Nhiều hàng trong 2025 lắm. Ví dụ nhé :smiley:

Nếu đã xác định tầm nhìn thì cũng đừng có chém linh tinh, lớn tuổi rồi mà thế người ta cười cho là thất đức!
Đất biển tiềm năng nhưng rủi ro cực lớn: 1 là địa chính trị (không dễ để thông qua các luật liên quan đến đầu tư đặc khu, thường chỉ dám làm dần và cực kỳ thận trọng), 2 là biến đổi khí hậu nghiêm trọng (mua mấy cái biệt thự ở đó rồi chỉ vài cơn siêu bão + không khách du lịch thuê = âm vốn), 3 là hàng ra cực nhiều trong 5 năm tới vì DN đua nhau xin đất biển xây lên. Cho nên cái nhìn phải là siêu dài hạn 10-15 năm.
Mà năm nay chỉ cần 1 cơn địa chấn rút tiền về của các NHTW là chả còn ai dám đầu tư vào TTCK nữa. Sau mấy năm dịch bệnh, nhìn lại hầu hết cái gì nóng cũng tăng 5-10 lần hết rồi.
Nên giờ sống đạo đức thì nên khuyên bà con đầu tư giá trị và cái nhìn dài hạn, đừng có đua theo hàng nóng rồi lại bán nhà bán cửa vì margin call.

9 Likes

Chuẩn quá bác ạ, cảm ơn những thông tin hữu ích của bác!

1 Likes
  • Các bác thấy đó bác heihei một người có nhiều kinh nghiệm, phân tích rất tâm huyết, bác ấy dành thời gian phân tích cho cổ đông LDG; ae vững tin cầm hàng.
  • LDG đang là vùng trũng so với các cp bđs khác, cp bđs khác đang bắt nhà đầu tư mua với kì vọng 5 năm đến 10 năm; trong khi LDG chưa phản ánh đúng với lợi nhuận trong 3 năm nữa.
  • Ae xđ đầu tư dài hạn, xđ cp có thể giảm sâu thêm nữa và cơ cấu lại tài khoán ở mức độ an toàn và nắm giữ thành quả sẽ vượt trội so với nhảy nhót hàng khác.
4 Likes

Nói như bác Heihei thì chủ tịch là người đáng thương chứ ko phải đáng trách à :rofl::rofl::rofl:, nhớ đợt giữa năm đại hội ko thành thì có vẻ a Hưng chủ tịch chưa đóng đc vai trò quyết định, nói gì thì nói cổ phiếu mà bị tranh giành nhiều nghĩa là cổ phiếu có tiềm năng, cảm ơn bác Heihei đã động viên anh em

5 Likes

Cũng ko định nói ra đâu, nhưng cái thằng điên đó nó cứ đi nói xấu người khác và che giấu cái âm mưu nham hiểm cực kỳ thất đức, nên giờ phải lật mặt:

1. Nếu đặc khu mà dễ ăn thế sao Vinamilk xin chủ trương làm kinh tế sinh thái mà TTg chưa dám kí? Là vì các hiệp định biên giới liên quan. Tất cả những vấn đề nhạy cảm về chính trị đều không ai dại kí bừa. Cái gì cũng phải cực kì thận trọng.
    Nếu đơn giản mua mấy miếng đất gần biển rồi vẽ cái dự án long lanh, làm cái video clip PR hoành tráng thì sao Vingroup nó không làm từ đầu, mà phải đợi một thằng bé tí sống lay lắt giờ mới lên hương đã ti toe? Giới đại gia Đông Âu ai chả đã sắm vài miếng cho các DN sân sau hết cả. Đầy hàng chất và ngon hơn nhiều mà còn chưa thèm hô hào. Mấy ông sống ở cái làng, vừa làm clip video vừa trông cháu mà lại phán cứ như cả thế giới có mỗi ông buôn đất.
  2. Cái âm mưu muôn thuở trên ttck này luôn không đổi: đẩy các nhà đầu tư nhỏ lẻ thiếu kinh nghiệm vào chỗ bán đi đất vàng ngay gần trung tâm, nơi nó xây ra bao nhiêu là hết bấy nhiêu vì nhu cầu đất ở thật, chứ không phải mua đầu cơ. Xong rồi cầm tiền đó đi chôn vốn vào 1 cái biệt thự nơi xa lơ xa lắc, giá vốn xây cực rẻ, nhưng làm giá lên 100 tr/m2, rồi mùa bão lũ đến đó tự an ủi nhau 10 năm nữa Tàu nó đến mua, nó ở sẽ hoá tỉ đô!
    Trong khi cái bọn exit không thương tiếc giấc mơ giá cao đó nó lại vòng tay sang đổ tiền về trung tâm mua đất của chính những người vừa bán cho nó, phải đi thuê mà ở, và thuê giá cao :smiley:
    Warren Buffett nói rất chuẩn: “If you buy things you do not need, soon you will have to sell things you need.”
9 Likes

Bản thân tôi ko có nhiều vốn để vào nhiều, và may mắn vào được lúc giá thấp, thời điếm giá 29 đã hơn x2, nhưng khi xác đinh mua ldg thì tầm nhìn t xác định phải trên 3x mới quyết định bán hay giữ tiếp, những phiên sàn sau t cũng mua giá sàn , bây h trung bính giá cũng đã 18 và quyết tâm giữ đến cùng.( mình may mắn ko margin)nhìn đi nhìn lại thì không có cổ nào giá hợp lý và tiềm năng như ldg nữa, bây h bán ra giữ tiền cũng để làm gì, hoặc chuyển sang cổ khác thì có mã nào hợp lý hơn không? Những a e còn giữ nên lạc quan và cũng cảm ơn các bác trên pic này luôn update các thông tin lành mạnh để tạo niềm tin cho anh em cổ đông. Đời người đàn ông mà, ai chẳng phải chiến đấu cho 1 giấc mơ nào đó, còn easy come thì easy go thôi

6 Likes

cái này thì chịu chết, không dám đoán đáy. Lý do là nó phụ thuộc vào bên service họ gom hàng cho tổ chức. Đã có thoả hiệp với nhau rồi, nên không cần biết đáy là bao nhiêu, nhưng có đáy thì tổ chức cũng phải mua lại thoả thuận với giá +++. Nên service họ ghìm được giá nào thì ăn rẻ được giá đó. Tổ chức cũng mua được rẻ, nên đương nhiên cũng ngậm miệng ăn tiền.
Nhưng chí ít cũng phải chường mặt lên đây bảo vệ mấy cổ đông dài hạn duy trì niềm tin, để không ai dại dột cutloss rồi chạy đi đu đỉnh chỗ khác.
Với lại giá này đã sắp về thời điểm trước sốt. Mà nhìn đi nhìn lại, chỉ thấy giá cổ phiếu giảm, chứ đi dạo 1 vòng thấy đất bên ngoài ở Bình Dương hay Sài Gòn chỉ có đắt lên chứ có thấy giảm đi đâu nhỉ? :smiley:

8 Likes

Cổ bds xanh tím…còn LDG nằm sàn…bán bất chấp kê trước giá sàn…may còn bán được anh em ơi

Cắt lỗ LDG đi hàng rác…qua múc CEO auto giàu

Đúng rồi bác ạ, em gọi cách 2 tháng thì báo giá căn hộ Sky chênh lệch khoảng 3tr/ m2 rồi. Còn căn hộ ở Thủ Đức thì thuộc khu vực tăng giá nhanh nhất trong TPHCM năm ngoái (tăng khoảng 18-20%)

1 Likes

Mình bắt đầu vào LDG ở mức giá 13. Có lúc hơn cả x2 tk rồi mà không sút. vẫn ung dung, nhưng đến phiên hôm nay sàn tiếp thì cũng đáng sợ thật. Không hiểu chuyện gì đang diễn ra nữa

4 Likes

Mình đầu tư LDG cũng như mua 1 mảnh đất, để đấy 2 3 năm, đc giá thì bán, k thì vứt đó đợi x3 x5

1 Likes

LDG đã thoát khỏi rắc rối pháp lý? - Báo Giáo dục và Thời đại Online chắc vì vụ này mà đang có tin đồn LDG đánh về 10 à?

2 Likes