LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Em còn 1tr5, ko biết mai mua dc 100 cổ nữa không :)) chiều vào lệnh to nó lẻ ra dc chừng ấy :))

1 Likes

Em bổ sung số liệu khi nói giá căn hộ ở Thủ Đức tăng khoảng 18-20% so với cùng kỳ, Riverside của mình ngay Quốc lộ 13, Thủ Đức

2 Likes

Con chim lợn này cút qua CEO mà mút, ngày nào cũng vào gáy bẩn k thấy chán à. Tổ tiên sư nhà mày :))

1 Likes

Ở đây có 1 nhóm anh em ở đây chơi lì với LDG, bất kể ttck có sập hay không.
Có lẽ cũng chỉ vì cái tên Long Điền của nó, như biểu trưng của con rồng VN.
Một niềm tin cũng là đại diện cho tầm nhìn từ thời Đất Xanh. Mà DXG giờ cũng đã lộ mặt nhà đầu tư nước ngoài vào cổ đông lớn.
Chúng ta xác định chơi đẹp với cổ đông dài hạn. Thông tin luôn đủ và hữu ích, hô mua khi giá thấp, không úp bô, không thổi giá.
Còn mỗi việc không ai lo được là pháp lý thì dành cho Chủ tịch. Chủ tịch mà kém nữa thì xác định cổ đông lật rồi bán
lại cho Đất Xanh hoặc anh Long Hoà Phát cho nhanh.
Kiểu gì cũng chạy được hàng triệu cổ giá cao, chứ không ai điên chạy giá thấp.
Chấp về giá 10 không bán, chỉ mua thêm. Càng không ngu bán cutloss chạy sang cổ Thánh vật!

15 Likes

Cảm ơn bác , tâm huyết quá , bác nói làm em yên tâm phần nào

2 Likes
  • Vì em thấy cái vị trí riverside đẹp quá, ngay mặt tiền Quốc lộ 13 nối ra Phạm Văn Đồng. Làm chung cư trung cấp em còn thấy phí cái vị trí đó, chi bằng làm luôn chung cư cao cấp bán luôn vì vị trí đất view sông khá ổn. Cạnh đó là Vạn Phúc city là 1 khu cực kỳ hoành tráng, bên trong toàn biệt thự. Bán với giá 40tr/m2 thì LN 1k5 tỷ, cho đến lúc mở bán khoảng 55tr/m2 thì LN khoảng 3k tỷ → xấp xỉ vốn hóa hiện giờ
  • Em nhắm chừng 55tr/m2 thôi, chứ cuối năm ngoái e hỏi mấy ông sale nhắm bán cỡ bao nhiêu, thì ổng báo có thể 70

2022-01-26_19h54_28

4 Likes

Em đang nghĩ LDG đang dành dự án river sau khi chốt vụ đấu giá thủ thiêm lúc đó bán sẽ lời nhiều hơn

1 Likes

Em thấy lãnh đạo tầm nhìn cũng ko phải hạng xoàng bác ạ. Mấy năm nay đi gom đất chỉ để chờ thời giá đất tăng như này làm dự án. Đúng là đánh 1 trận, nhưng mài kiếm 10 năm

5 Likes

May tôi cắt rồi -50% rồi ko dinh dáng gì đến nó nữa

1 Likes

Gom HAR đi mấy bác trước khi nó go to the moon
4

Em mất lãi qui ra chung cư cũng mất hơn 2 căn chung cư bình dân nhưng vẫn tin tưởng LDG

5 Likes

DJ bốc đầu mạnh thế thì ngày mai các anh còn short không nhỉ? Hihi

Đội lái không cover lại mất bố hàng đó nhé :v làm t đau khổ hơi nhiều r đó. M sẽ không thể chống lại thị trường đâu

2 Likes

Em thì mất ít hơn bác. Mấy nay giảm cứ xem đi xem lại về mấy dự án, càng xem càng thấy đang dưới giá trị tài sản nhiều. Với em xác định đi dài hơi thì kiểu gì cũng có ăn
Còn về triển khai mấy cái Grand thì trước đây LDG cũng đã từng bắt tay với Red Brick và SAM rồi, tuy là 2 thương vụ vẫn chưa thành, nhưng nếu năm nay có đối tác NN góp vốn nữa thì là 1 tín hiệu quá tốt. CT Hưng có nói do năm trước dịch covid quá, nên đối tác bên Sin ko qua xem khảo sát được.

2 Likes

Chung thuyền với các bác Heihei, Kytd, Roy thì cũng yên tâm chút đỉnh trong bối cảnh chưa biết đâu là đáy này.
Cảm ơn các bác ấy trao đổi, sẻ chia cho anh em vững tin!

3 Likes

Dù không hiểu hết được ý anh nói. Song cũng cảm nhận rõ tấm lòng của anh. Trân trọng cảm ơn anh đã sẻ chia!

2 Likes

Cái này mới đáng lo, đáng báo động này. Tới đây Quốc hội, chính phủ lại chỉ đạo NHNN càng phải thận trọng hơn nữa khi bơm tiền ra. Có lẽ chỉ hỗ trợ dưới dạng lãi suất hoặc các chính sách thuế khoá thôi. Có chảy vào BDS vào mắt! Mua biệt thự biển thứ 2 làm gì, khi nợ 1 đống tướng?
LDG cứ lầm lì mà ra hàng trung tâm, không thổi giá, cứ 35 tr/m2 cho bố mẹ các cháu sinh viên mua để dành cho con. Vừa bán vừa chửi cũng đắt hàng.
Nợ LDG lại ở mức an toàn, sống khoẻ rồi cầm tiền đó đi mua lại mấy dự án to tướng thiếu tiền của các Thánh vật nhé :smiley:
Khủng hoảng nợ sắp đến, khỏi tầm nhìn xa đi. Bão to sắp đến gần rồi đó!

“Overall, the debt has increased quite significantly after the global financial crisis. Around 2007, Asia accounted for about 27% of the global debt. Now in 2021, Asia accounted for almost 40% of global debt,” he told CNBC’s “Squawk Box Asia” on Wednesday.

7 Likes

Ngon húp hết đi ko dám cướp vs bác

• Hôm nào bác làm thêm video về đất dự án LDG RiverSide cho ae cùng xem đất hiện trạng đất dự án đi ạ.
  • cp giảm nhưng nhìn đất cty cho sướng mắt bác à
3 Likes

Đây các bác…ra tết tôi qua check là rõ ấy mà.
Vẫn đang gom và nằm chờ…nói k với out

3 Likes