LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Okay bác, để ra Tết em sang lại bên riverside. Vị trí đó thì quá ngon bác ạ

1 Likes

Bác nhận thi công sữa chữa các biệt thự của dự án ldg grand miền trung hả bác?

1 Likes

Cổ đông chính nghĩa ldg tranh luận với mấy thằng ko đủ tâm với tầm đấy làm j. 3 năm và dài hơn nữa tk thể hiện hết đâu là thằng ngu biết ngay. Tôi chưa rơi. 1 cổ ldg nào vẫn thấy ldg sứng đáng để lắm giữ

4 Likes

Ở đây mình theo dõi rất nhiều bác có am hiểu ldg mọi người vững tin đừng nhìn sóng nên suống trong ngắn hạn. Còn một số chim lợn chỉ đưa người ta vào chỗ chết thôi

2 Likes

tết đến nơi rồi nên em LDG nó quét trần xong lau sàn, dọn nhà đón tết thôi mà, các bác đừng căng quá

Bác ơi cho e nhận xét điểm nào có thể mua gia tăng thêm LDG được ko ạ :blush:

Hihi…đất Đồng Nai & BRVT tăng đẹp là chắc chắn vì csht phát triển nhiều bác ơi

3 Likes
  • Theo quan điểm của mình mua an toàn nhất là đợi xác nhận đáy, đợi khoảng 1 tuần hoặc 2 tuần giá cp LDG ổn định, ít biến động, Vol nhỏ dưới 10tr là an toàn hơn cả.
4 Likes

Dạ e cảm ơn bác nhiều ạ, thấy các bác toàn có kiến thức rộng. Nên e lại có động lực cầm dài cả năm sau.

3 Likes

Hiện rất nhiều bác đang rất sốt ruột vì việc LDG nằm sàn xuống. Hiện LDG đang bị ép xuống (có thể do một số mưu đồ). Cổ phiếu LDG phiên hôm nay đang có những mốc cản rất mạnh nhưng đều bị ép sàn và gây hoang mang cho rất nhiều NĐT. Rất nhiều bác đang mệt mỏi và đang mất phương hướng. Vậy càng trong lúc này mình cần phải tỉnh táo và quản trị lại đầu tư của mình. Để chuẩn bị cho chặng đường mới trong năm Hổ mình đưa ra một số kịch bản sau. KB1: giá tiếp tục bị ép xuống đến phiên cuối cùng của năm con trâu và giá có thể quanh 14.x (các yếu tố đang bị nén rất mạnh và có thể bật lại bất kể lúc nào). KB2: giá sẽ điều chỉnh quanh mốc 15.8 và chốt năm sẽ quanh 17 (để chuẩn bị bật tăng cho năm sau). KB3: nếu thực sự cp đang có gì đó rất xấu thì cp có thể dow về 12.x. Trên cơ sở các KB đặt ra mỗi NĐT sẽ xác định mức lỗ cho mình và giảm tỷ trọng để bảo toàn vốn. Qua phiên hôm nay đủ thấy có gì đó đang cố tình ép giá nên nhiều lúc rất khó đoán định xu hướng, nên với NĐT thì cần bảo toàn vốn và quan sát hành động của ý đồ. Nhưng với mình thì giá khó mà xuống dưới 15 và nếu các bác có tiền thì đây là thời điểm mua dần vào. Các cp hàng đầu DIG CEO… đã hồi lại và neo ở mức giá cao rồi thì việc các cp 2x (đặc biệt 1x) sẽ là các cp luôn được quan tâm. Hiện không quá lạ cp đang bị ép, bị dìm, cp rác … có thể đâu đó LDG đang rất gần đáy. Kỳ vừa rồi đã gần lên tới 30 thì đợt up sắp tới thì không quá lạ lên 4x 5x và 7x .Chúc các bạn thành công với LDG và vượt qua thử thách đợt nay

6 Likes

https://vietstock.vn/2022/01/nghi-dinh-sua-doi-nghi-dinh-117-se-ngan-chan-sot-dat-ao-4220-929005.htm

Tốt cho LDG !

vâng nghe bác phân tích cũng yên tâm lên nhiều bác ạ, tôi mua từ vùng 12 lên tận 22.5 trung bình giá vốn ko cao, chỉ 16 thôi . nói thật với bác tôi không phải dân trading chuyên nghiệp (tôi dân xây dựng đi công trường) nên xác định cổ tốt mua để đấy chờ tầm nửa hoặc cuối 2022 mới tính kể cả đợt rồi lên vùng 28-:-29 và khi quay đầu cũng ko bán.

3 Likes

Về 10

Các anh Short mai phải cover rồi nhỉ?

Đất nhiều giá dẻ . Mà sao cứ sàn thật sự bât đầu hoang mang …

1 Likes

bác lập nhóm ■■■■ ldg cho ae theo nữa . e đu 26 :((

z a l o

Cổ phiếu bất động sản sẽ “thăng hoa” trở lại sau Tết Nguyên đán?

VẠN XUÂN

15:13 26/01/2022

BizLIVE - Xu hướng tăng của nhóm cổ phiếu Bất động sản có thể sẽ tiếp tục trong năm 2022, đặc biệt là cổ phiếu của các doanh nghiệp có chất lượng tài sản tốt cũng như các dự án lớn sẽ được bàn giao ngay trong năm.

0:00/ 0:00

0:00

Nam miền Bắc

Cổ phiếu bất động sản sẽ “thăng hoa” trở lại sau Tết Nguyên đán?

Công ty Chứng khoán VNDirect vừa đưa ra nhận định đánh giá về tiềm năng của nhóm cổ phiếu Bất động sản (BĐS) sau Tết Nguyên đán.

Tại báo cáo vừa phát hành, VNDirect cho biết, thời gian qua, nhóm cổ phiếu BĐS đã chứng kiến đợt tăng giá ấn tượng kể từ đầu quý 4/2021, đặc biệt là sau sự kiện 4 doanh nghiệp trúng đấu giá cao đột biến tại Thủ Thiêm.

Trước đó, hầu hết các cổ phiếu BĐS đều ở trạng thái tích lũy và đi ngang, cùng với môi trường lãi suất thấp, cơ sở hạ tầng tăng tốc và sự phục hồi trên diện rộng của nền kinh tế.

Cụ thể, kể từ đầu quý 4, chỉ số cổ phiếu của ngành BĐS đã tăng 23,6%, cao hơn mức 12,1% của VN-Index. Tuy nhiên, nhóm ngành này cũng nhanh chóng có những nhịp điều chỉnh sau sự kiện một doanh nghiệp xin bỏ cọc.

“Với dòng tiền đổ vào mạnh như vậy, giá cổ phiếu đã bị đẩy lên quá nhanh, đặc biệt là các công ty có quỹ đất lớn ở các tỉnh lân cận Hà Nội / TP.HCM như NLG, HDC, DIG. Chúng tôi cho rằng khả năng trong ngắn hạn sẽ tiếp tục có những nhịp điều chỉnh để cân bằng trở lại, trước khi bước vào xu hướng tăng ổn định trong dài hạn”, báo cáo nhấn mạnh.

Theo VNDirect, xu hướng tăng của nhóm cổ phiếu BĐS có thể sẽ tiếp tục trong năm 2022, đặc biệt là cổ phiếu của các doanh nghiệp có chất lượng tài sản tốt cũng như các dự án lớn sẽ được bàn giao ngay trong năm.

Công ty chứng khoán này khuyến nghị nhà đầu tư nên hướng sự quan tâm đến những cái tên chất lượng, sở hữu những đặc điểm, như: Quỹ đất lớn, đặc biệt nằm ở các tỉnh lân cận và ngoại thành Hà Nội / TP HCM, đã hoàn thiện các thủ tục pháp lý cũng như cơ sở hạ tầng để mở bán trong 2022; Các sản phẩm có liên quan tới phân khúc căn hộ tầm trung và bình dân vì những phân khúc này được thúc đẩy bởi nhu cầu ở thực của người dân; Tăng trưởng lợi nhuận ròng bền vững và có thể mở rộng kinh doanh.

Mặc dù vậy, VNDirect cũng đưa ra những rủi ro đối với cổ phiếu BĐS trong dài hạn.

Thứ nhất, dịch bệnh kéo dài có thể ảnh hưởng đến hoạt động quảng cáo và bán hàng.

Thứ hai, giá nhà đất tiếp tục tăng nhanh, đặc biệt là tại khu vực ngoại thành, khiến gia tăng các mối lo ngại và có thể vượt khả năng của người mua nhà.

Thứ ba, chi phí xây dựng có thể tăng cao trong 2021, đặc biệt giá thép đã tăng hơn 40%-45% so với cùng kỳ. Thép chiếm 12-15% tổng chi phí xây dựng (theo ước tính của các chuyên gia trong ngành), điều này sẽ kéo giá nhà tăng nếu giá vật liệu duy trì ở mức cao như hiện tại trong hai năm tới.

Thứ tư, đề xuất sửa đổi, bổ sung điểm c, khoản 1, điều 75 của Luật Đầu tư chưa được Quốc hội thông qua trong Kỳ họp bất thường lần thứ nhất vào đầu năm 2022. Theo đó, nếu dự án không có diện tích đất ở nào thì sẽ không thể triển khai nhà ở thương mại, khiến cho hàng trăm dự án sử dụng đất nông nghiệp, phi nông nghiệp bị trì hoãn. Do đó, nút thắt này có thể sẽ bị kéo dài cho tới khi Luật Đất đai 2013 được sửa đổi.

“Những quy định mới được ban hành trong 2020 như Nghị định 148, Luật Xây dựng sửa đổi 2020 và Luật Đất đai sửa đổi sắp tới được kỳ vọng sẽ tháo gỡ được các nút thắt trong vấn đề phê duyệt các dự án nhà ở và rút ngắn thời gian cấp phép. Thị trường BĐS dự báo sôi động trở lại sau một thời gian ảm đạm và khó khăn sẽ là động thúc đẩy đà tăng giá của cổ phiếu", báo cáo nhấn mạnh.

1 Likes

Nghe phong phanh mai LDG sẽ đánh lên để đón tết.