LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

3 Likes

Thị trường giờ các ngành luân phiên chạy để giữ nhịp thị trường…BĐS giảm sâu thì hồi trc tầm này cứ xác định đến cuối năm đi. Chứ khó có sóng trong mấy tháng tới lắm :slight_smile:

Theo các bác thì dòng nào sẽ dẫn sóng trong tháng 6 tới?

Cp BĐS tăng nóng lại không hợp lúc này, cứ nương tăng theo VNI nhẹ nhàng là ổn nhất.

Bds thì vẫn phải chờ quý 3,4. Như năm ngoái thôi. Hi vọng linch sử sẽ lặp lại

3 Likes

Ông TQ giờ thấm đòn do làm quá với BĐS rồi, siết một cái làm doanh nghiệp ko tiếp cận được với vốn, dự án thì dở dang, DN ko trả đc nợ vay, nợ xấu của Bank cũng tăng. Bây giờ thì đang nhờ 3 thằng BĐS lớn nhất TQ phát hành trái phiếu để ổn định tâm lý thị trường, còn hỗ trợ thêm lãi suất cho những người mua nhà.

VN nhìn thấy TQ đang như vậy nên cũng dè chừng rồi, tới đây sẽ nới lại tín dụng cho BĐS thôi. Cái gì cũng làm quá lên :sweat_smile:

3 Likes
  • Thời kì khủng hoảng, lạm phát tăng cao ko đầu tư bđs, cp bđs thì ăn shit hết cả à.
  • Lạm phát tăng cao; giá nguyên vật liệu đầu vào, giá nhân công đều tăng cao, sức mua yếu ==> buôn bán ế ẩm, lợi nhuận thấp
  • Có mấy thằng xuất khẩu được, hưởng lợi nhờ lạm phát ở phương tây tăng cao; nhưng cũng chỉ tính bằng 1 năm thôi
1 Likes

• Mọi người ủy quyền nhớ ấn nút in để in ra bản giấy kí tên rồi gửi cho bộ phận IR của LDG nhé
  • Luật hiện tại vẫn phải có giấy kèm theo
1 Likes

14 quay đầu. Trước ĐH giá như này thì sau đại hội liệu có giá 10

cắt hết FLC chưa bác

1 Likes
  • FLC lúc giá 13-15 đã bảo cắm ngân hàng giá ~3k/1cp đó; ông ấy còn gân cái cổ lên cãi; nào là giá trị thật 5x; mịa đọc bctc còn ko biết đọc cứ võ đoán kiểu hôm nay tăng hay giảm
  • Đoán 50:50 ko đúng thì sai
2 Likes

image

• Ai ủy quyền kiểm tra lại xem đã phê duyệt chưa nhé; LDG vừa mới chỉnh sửa lại lỗi hiển thị của phần mềm
2 Likes

LDG lần này họp thất bại mình thề ngay hôm sau đó mình ấn nút bán sạch! :sweat_smile: (Đã uỷ quyền cho anh Hưng- 28,5k cổ).
hình ảnh

3 Likes

Chính ra các bác cầm FLC cũng khoẻ. Sáng đi làm công việc khác kiếm tiền, chiều về giao dịch. Kiếm tiền cả 2 nơi.

2 Likes

FLC rác của rác bác ơi. Chỉ mua cổ nào có thể sẵn sàng cầm 10 năm :stuck_out_tongue_winking_eye:

2 Likes

3 Likes

Giá này PHT 12 ai múc :sweat_smile:

Giá này phrl 12 ma nó mua @@, lên sàn gom ko sướng hơn ah, ko bị hạn chế gd nữa. Quánh lên 17-20 may ra, mà tháy phiên nào cũng đè rút lệnh vậy chắc chưa bay nổi, chờ gom đủ hàng noa kéo thì may ra

Ldg cả ngày giao dịch dc 3-4tr cổ thì gom đến bao giờ cho đủ 120tr :))
Với lại đã là cổ đông chiến lược thì họ k rảnh mà đi gom CP từng phiên từng ngày đâu bác à !
Nếu có ng sẵn sàng bỏ ra 1440 tị để đồng hành cùng cty thì chênh lệch phát hành vs giá hiện tại ntn họ không quan tâm đâu !

4 Likes

Gom bằng niềm tin à??

2 Likes