LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Ai bán cứ bán chứ mình cố thủ. Bảo ldg xấu thì mình không nhìn thấy xấu ở chỗ nào. Còn lực táng sàn ngày càng cạn kiệt. Nên kệ cố thủ thôi chứ bán giờ này mua đc cái gì tốt hơn

3 Likes
  • Nó xấu ở góc độ nhân hòa thôi
  • Lãnh đạo cty vẫn chưa muốn nó tăng giá mạnh

Bác bớt nóng đi. Tôi nói là theo tinh thần góp ý tốt cho pic này thôi. Ko có ý đả kích hay kiếm chuyện với ai đâu nhé. Nếu bác thấy đụng chạm thì tôi xin lỗi. Ok?

3 Likes
  • ok Bác!
  • Nó giảm ai cũng ko vui, tôi hiểu
  • Nhưng ko nên vì thế đổ tại người nọ người kia; thị trường nó xấu.\
  • Cp giảm ko có gì phải sợ cả; kể cả bác đang cầm; dừng mua; đợi xem VNI chỉnh đến đâu; tôi nói thẳng đang mơ có 1 cú sập như năm 2020; thậm trí 2007-2008; tích lũy tiền vài năm gom nhát sau vài năm tài sản tăng cả trăm lần ko sướng à??
4 Likes

Ldg đạp 2 tháng rồi vẫn quanh 11. Nếu nó xấu với lực đạp như vậy trong 2 tháng nó đã về 4 như flc. Vì vậy mặc kệ nó thôi. Lực bán sàn yếu lắm rồi

3 Likes
  • Cá nhân tôi quan sát; người thua trong thị trường chứng khoán là người bỏ cuộc sớm
  • Còn cứ bám sát, thua cũng bám theo thì đến khi quay đâu cũng thu bội tiền
2 Likes

Chỉ cần hiểu đây không phải là lực bán bằng mọi giá. Đây là lực bán dìm để gom thêm do chưa đủ số lượng. Múc bỏ đó tức khắc giàu!
Hôm nay đã xong 1 sư đoàn. Đủ lực cân cho cả tuần, ai run đứng ngoài hoặc cho bán thoải mái. KKK

2 Likes

Nay e cũng bdau mua trung bình giá ldg :))) ko đợi đc đến giá sàn xúc 11.4 hơi hớ :)))

3 Likes
  • Mọi người cứ sợ
  • Kinh nghiệm con DBC em mua tháng 10/2019; covid-19 nó dập cho xuống nhưng tin rằng nó đang thu về lợi nhuận khủng nên quyết ko buông bỏ; cứ bán ra mua lại, lỗ lại bán ra mua lại và cuối cùng mọi tính toán đều thành công
  • LDG báo cáo tài chính biên lợi nhuận cao; dấu hiệu lãnh đạo cty vẫn để cổ đông có ăn; tài sản thì nhiều vô cùng.
1 Likes

Chị cũng xúc 11.4. Bán 10.000 pan đi. Sau đó mua lại 5000 ldg. Nên nay như vậy cũng là hành động đúng

2 Likes

Dẫu vậy nhìn tk đỏ cũng buồn ghê các bác ạ

1 Likes

Giá về tầm này rồi thì rủi ro là k có tiền để mua và chán nản vì nó sẽ đi ngang 1 time nữa 5 tháng 1 năm. Khi thị trường đi lên LDG cũng sẽ lên, em k giỏi về Chart nhưng LDG đang dưới mây Ichi thì khó bật lắm, muốn đánh lên thì khá tốn lực. Giờ giá ngon cứ gom ít một là an toàn…

• Ko biết bà chị đã từng trải ntn, chứ thằng em đã từng bay 80% tài khoản rồi; nên nghĩ kĩ vẫn chưa có gì là ngày tận thế cả.
  • Bám thắt lưng thị trường mà đánh thôi
  • Đã chơi chuyên nghiệp trong tay lúc nào cũng có hàng, chứ ko bao giờ toàn tiền mặt nên “Giảm thế này tất cả cùng chết; tay to- tay nhỏ- tổ chức - nội ngoại đều lỗ thảm cả”
4 Likes

Vĩ mô đang như một đống giấy lộn! Nên cũng khó nên mình cứ lặng thầm thôi bác à ! Giờ ngồi im là thượng sách ( dù tk âm 50% rồi :))

2 Likes

Vni hôm nay giảm sốc thì sẽ có phiên hồi lại… mua hn T3 có khi lại có ăn kaka

• Lên đây chủ đồ khích lệ tinh thần mọi người; chứ mình vẫn vững con tim LDG sẽ tăng trở lại
  • Nhiều khi cũng nghĩ hay ko comment để mọi thứ diễn ra tự nhiên trong giai đoạn giảm ntn
4 Likes

Đang âm 20.99%. Dẫu vậy vẫn buồn vì đang mong nó lên để có xèng mua sữa cho con.

1 Likes
  • Vĩ mô đang xấu
  • Chưa tìm ra được lí do gì để thị trường chung ổn định ngay lập tức và cp tăng như vũ bão
1 Likes

Giá này ôm ăn cổ tức thôi. 7% là chắc chắn rồi và đhcđ vòng 3 thông qua cổ tức 2021 nữa . Tổng chắc gần 15%. Nên kệ tt . Chị vẫn cố thủ

1 Likes