LDG từ đất bò ăn cỏ thành đất Vàng ven đô

Con mụ này chim từ 11-14

T mua 29.2 và hết tiên

Làm gì có giá 29.3 có 29.2 thì có tôi đây khổ quá bác ơi

• Lúc éo nào chẳng xoè 30tr cp; giá 11,2 vẫn xoè 33tr cp mà giờ lên 2x đó
  • vứt cái mớ lí thuyết ai cũng biết đi, áp dụng phải linh hoạt, chứ đừng như con vẹt vậy
  • mở đồ thị LDG ra từ giá 8.xx lên giá 29,2 bao lần xoè ~30tr cp trong phiên rồi
  • toàn xảy ra rồi quay lại nói như thần đó
2 Likes

Tớ đu từ 25-27 cứ sàn lại nhặt thêm giờ 50k rồi giá tb trên 24 giờ cũng chính thức hết tiền🤣

4 Likes

CL nó cũng biết sợ rồi. Nó hô bđs sập thì hàng của nó cũng chết chìm theo nên nó éo dám chim nữa đâu. Nđt giờ khôn rồi, lái lợn muốn nắn dòng tiền sang bank nhưng bank ko có thiên thời thì cũng éo ai múc bank cho chúng mày xả. Tiền còn bơm như thác, tiền mất giá thì bđs còn tăng mạnh, quy luật bao năm nay ko thể khác được. Bđs mà ko tăng, ko hút hầu như toàn bộ lạm phát do tiền được in ra nhiều trong hàng hoá sản xuất ra ko tăng thì thịt tôm cua cá rau bánh trái hoa quả nó sẽ tăng phi mã, lúc đó 1 cân thịt lợn phải tiền triệu mới mua được…kkk

Đúng rồi…… đánh sàn cp bđs nđt lại tranh thủ gom giá sale chứ đâu ngu chạy sang bank, thép

Yêu cầu cổ đông LDG có bán thi để giá Trần ! Tất cả bán cứ để giá Trần bán ! Như vậy nhỏ lẻ thắng lớn

Bao giờ Ldg mới hồi các bác nhỉ, nắm dài hạn 10 năm luôn ah

2 Likes

Em ra hàng xong lại vào rồi​:sweat_smile::sweat_smile:

LDG sẽ lên 7-10 lần nữa có ngáo ko? hay định giá còn thấp?
nếu bạn so sánh với các cổ phiếu khác và chính bds trong quá khứ thì sẽ ko thấy ngáo , vì sao?

1. năm 2020 là sóng thịt lợn, giá lợn hơn tăng từ 40k lên 90k giá cổ phiếu DBC tăng 3,5 lần, MLS tăng 7 lần. Trước đà tăng giá phi mã, thậm chí tăng từng ngày, Bộ trưởng Bộ NN-PTNT Nguyễn Xuân Cường đã phải kêu gọi các doanh nghiệp chăn nuôi lớn hạ giá thịt lợn xuống , rồi thủ tướng họp mấy lần, kết quả chả giảm dc mấy, cho nhập khẩu thịt thái lan cũng chẳng giảm mấy, 8 tháng sau mới giảm do lợn chỉ cần nuôi 4 tháng xuất chuồng.
  2. gần hơn thì đầu năm giá quặng sắt tăng từ 100 USD lên 220 USD, cổ thép như HSG, NKG tăng 10 lần, đỉnh điểm hsg từ 5 lên 51. bộ công thương kêu gọi giảm giá, đánh cả thuế xuất khẩu thép mà mãi chả giảm, giờ quặng sắt về lại 120 USD mà giá thép thành phẩm chỉ giảm từ 19 về 16.3 do giá than cốc vẫn cao.Chính phủ muốn điều tiết nhưng kinh tế thì phải theo thị trường theo cung cầu nhé. đấy là quặng sắt chỉ bị đứt nguồn cung ngắn hạn do covid và vỡ đập ở barazil mà giá cổ thép còn tăng thế. Mình về ăn cơm thấy bà mẹ kêu nhà mình xây nhà năm 2018 là may chứ năm nay giá thép tăng quá thế là bán hết cổ khác múc cổ thép ko phải nghĩ, cũng ăn dc chút.
  3. Gần hơn nữa cuối năm ngoái đầu năm nay giá vận tải biển tăng mạnh, VOS, VNA, HAH tăng 10 lần mà giá vận tải biển cũng chỉ tăng dc 1-2 năm do các loại hình vận tải khác gặp khó do covid.
  4. vậy giá đất tăng 2 lần thì cổ phiếu bds tăng 10 lần có ngáo? bạn cứ về khảo sát giá đất quanh nhà bạn xem đã tăng bao nhiêu lần rồi? sau đó mua cổ phiếu bds. Còn media kêu giá ảo này nọ, P/E cao ngút trời thì mời xem lại giá dbc và HPG nhé, khi giá lợn thép mới chạy chưa phản ảnh vào lợi nhuận thì P/ E cũng ngút trời nhưng thị giá cứ phi, Khi ra báo cáo lợi nhuận cao nhất là lúc sập, bài học DBC, HPG chết trên đỉnh khi báo cáo đẹp, lợi nhuận cao nhất từ trước tới giờ còn đó.
  5. Vì sao bds tăng là vì thiên thời mũ 3:
    1 là đẩy mạnh đầu tư công, chính phủ đang dự định xây cao tốc bắc nam hoàn 729 km, xây sân bay long thành, xây dựng nông thôn mới với hàng loạt tỉnh đầu tư cho đường xá, 1 loạt các tỉnh lên tp trực thuộc trung ương, 1 loạt quận huyên lên tp, thị xã vì để lên dc thành phố thị xã thì phải đầu tư đường xá, trung tâm thể dục thể thao…
    2 là bds đang khan hiếm, Vấn đề pháp lý chưa dc giải quyết, tp hcm 3 năm qua gần như ko phê duyệt pháp lý đến hiệp hội bds tp hcm kêu khóc rất nhiều, bà loan qcg còn định tử tự, sở tài nguyên môi trường tp hcm vừa đề nghị thành lập tổ công tác của tp gỡ vướng mắc bds, cả nc cũng rất chậm do lo sợ bắt bớ điều tra liên quan bds dẫn đến nguồn cung ko có, cung ko có giá tăng là đương nhiên.
    3 là bơm tiền, tiền theo mọi ngả lại vào đất vì ngân hàng cho vay bds có sập còn bds bán thu dc nợ chứ cho vay các ngành khác có có nhà máy hỏng thì thu dc gì, và bơm tiền thì tiền mất giá , ng khôn sẽ trú vào bds giữ giá. Nếu bạn có 2-3 tỷ việc đầu tiên bạn nghĩ đến là gì nếu ko mua đất.
    Đấy còn chưa thèm tính chu kì bds dài nhất, lợn đắt nuôi 4-5 tháng có, giá quặng sắt đắt xúc lên bán dc 8 tháng sau giảm, vận tải biển thì giảm covid là ok, nhưng bds từ lúc xin dự án đến lúc ra hàng bán dc nhưng cũng 5 năm nhé, tỷ tỷ thủ tục giấy tờ, đền bù giải phóng mặt bằng lên xuống. 5 năm ấy hết mịa sóng chuyển sang thời kỳ ngân hàng hút vốn về rồi.
    năm 2008 bơm tiền có tý mà bds còn lên như thế, sjs có lúc lên 2.5 tr/ cổ thế thì lần này bơm tiền còn mạnh hơn, bds lại khan hiếm nữa thì thế nào. Chính phủ cố gắng rút kinh nghiệm đợt trước nên ra tin hạn chế cấp tín dụng cho bds, ck mà muốn tiền chảy vào sản xuất nhưng thực tế có làm dc ko? bài học lợn thép còn nguyên đó, chính phủ muốn là một chuyện nhưng kte thì phải theo thị trường theo cung cầu nhé. cũng như khủng hoảng kte ấy, cứ 10 năm thì suy thoái, 20 năm thì khủng hoảng vừa năm 1998 khủng hoảng tài chính á châu, 2008 khủng cho vay dưới chuẩn ở mỹ lan ra châu âu, nước nào cũng có cả trăm nghìn chuyên gia kinh tế sao vẫn ko tránh dc.
  6. LDG dính pháp lý có sợ ko? bạn phải hiểu dính pháp lý cụ thể là loại nào chứ đừng đánh đồng chúng với nhau. Dính pháp lý nặng nhất là như QCG đất chưa giải phóng mặt bằng ở phước kiểng, 95% chưa đền bù do giá cao, dự án có khả năng thu hồi. Dính pháp lý như LDG là nhẹ nhất đất có sổ đỏ hết rồi, ko phải đền bù, giải tỏa, ko tranh chấp chỉ là phần xây dựng, thiết kế chưa dc phê duyệt hoặc chưa dc như mong muố vd như ldg miền nam có quy hoạch 1/500 rồi nhưng cty muốn xin quy hoạch lại để tăng diện tích đất thương phẩm. cty bds nào cũng gặp vấn đề này do đây là các bước bắt buộc phải làm khi xây dựng, các cty bds khác ko báo cáo cụ thể hoặc chưa triển khai dự án thì chưa cần phê duyệt ngay thì bạn lại tưởng là ko vướng.
    https://m.cafef.vn/gia-bds-tang-manh-la-do-thieu-hut-nguon-cung-20220116210003055.chn
    CHỐT: Đi KHẢO SÁT GIÁ ĐẤT QUANH NHÀ BẠN ĐI RỒI QUYẾT MUA HAY SÚT, GIÁ CỔ BDS ĐÃ SÀN 4 PHIÊN ĐẮT HAY RẺ TỰ CÂN NHẮC.
3 Likes

Bài viết hay đấy bác ! LDG làm ăn ko phải bố láo ! Sai đã đi tù ! LDG chẳng qua là muốn ăn thêm nhưng chi ít cho nhà nước quá ! Gần đây đất bị thanh tra hết LDG có sao đâu ! Sai đã tù ! Chỉ sai xây dựng ko sai pháp lý ! Đợi xây dựng dc duyệt lại đất thương phẩm tăng ! Thi LDG có giá 7x

2 Likes

Mình còn 2 cái Intela trong Quận 8 nữa, xong móng cọc hết rồi, năm nay mà xong luôn pháp lý lại bung tiếp. Ông Khang nói ko làm căn hộ bèo nữa, mà phải từ LDG Sky trở lên. Như vậy e nghĩ 1 cái Intela trên đại lộ Võ Văn Kiệt, cái còn lại ở An Dương Vương (đều vị trí đẹp cả) phải khoảng 50tr/m2

3 Likes

2 dự án này thu tiền và kí hợp đồng nhiều rồi bác.

1 Likes

Tớ đu đinh 29.2 có chết ko nếu ko chết thi bh sông vạy dc 350tr vào hết ldg khổ quá

2 Likes
  • Quan điểm của mình là ko chết được, chỉ riêng dự án LDG sky đang thi công khoan cọc nhồi, khoảng 28 tháng nữa bàn giao cho khách hàng đã lãi ~1200 tỷ rồi, mà vốn hoá hiện tại của cty <5000 tỷ.
  • Nếu ko margin thì thoải mái, để trong năm 2022 vẫn lãi lớn.
  • Góc nhìn giao dịch của mình thì hiểu đơn giản, tại sao LDG đc giao dịch trần liên tục trong vài tuần đẩy giá từ 13,5 lên 29,2: vì nó dưới giá trị nội tại rất nhiều nên được tổ chức đầu tư và nhiều cá nhân phát hiện ra vậy sẵn sàng mua bất chấp, đồng thời có đội fomo đi kèm đẩy lên cao thêm……
3 Likes

Đúng rồi bác, nhưng e nghĩ 1 phần nào nó đang muốn chơi kiểu ‘bài cũ soạn lại’ (giống giống Viva city). Cuối năm ngoái thì khách hàng nào muốn nhận lại cọc vì ko thấy tiến độ thi công thì nó cho nhận lại luôn. Thời đó cọc nó bán tầm 33tr/m2 à, nên e nghĩ giờ nó xây lên nó ko muốn bán giá bèo vậy đâu, chưa kể chi phí nguyên vật liệu tăng lên. Với cả LDG ko muốn xây căn hộ bèo nữa, mà 2 thằng này lại nội đô HCM thì nó ko thể bán 33 được. Giờ căn hộ ở Bình Dương cũng khoảng 30tr/m2 rồi

3 Likes
  • Em đọc báo cũng thấy LDG sẵn sàng trả tiền lại cho khách và chịu phạt hợp đồng.
  • giá căn hộ vài dự án đó giờ lên giá 50tr/1m2; khách nhận lại tiền thì quá ngon cho LDG
2 Likes

Dao đã rơi thì càng gần nghỉ tết 9 ngày thì tốc độ càng nhanh và mạnh. Dao đã rơi mà nắm đc cán dao rất khó, phần lớn là nắm lưỡi dao. Đã vào dow trend thì giá nào cũng là cao. Vẫn chưa thấy tín hiệu để cp quay đầu tăng, nếu có xanh chỉ là cơ hội bán để giảm lỗ.

Về 15 làm vòng mới…:d