LDG vốn hóa ~1600 tỷ < LDG sky tổng mức đầu tư 3000 tỷ (dự lãi ~1200 tỷ)

DIG và LDG tôi theo dõi khá lâu, nó chạy gần như đồng pha lên xuống nên DIG xuống càng thấp thì LDG cũng xuống làm sao mà lên được. Tôi cầm cả DIG và LDG.

1 Likes

Sách cũng ghi rồi đó cp p/e càng cao khi khủng hoảng giảm càng mạnh

Dig chưa ổn định đâu bác; giảm vol lớn chứng tỏ nds đang tháo chạy quyết liệt khỏi DIG

Đã nói rôi mừ. Ldg trc đhcđ do không có tin hỗ trợ nó chạy với dig. Sau đhcđ nó sẽ bứt phá. Và dig hiện bị tt coi nó là con hủi vì tòi ra lợi nhuận ảo từ đánh giá lại hàng tồn kho. Cty hiện rỗng ruột. Bác cầm dig mà không chịu up date thông tin. Đến hôm nay dig sau khi lộ trắng ra thì nó không còn là kim chỉ nam của bds nữa

Giảm vol lớn liên tục cũng là hành động gom, đỉnh vol lớn mới sợ tháo chạy, còn đáy vol lớn là hành động gom vào.

Diger bị a7 úp bô đại pháp

• Cũng là gom, nhưng mình bảo chưa ổn định.
  • Đợi đến khi đội tháo chạy ko còn nhiều cp; thì mới đẩy tăng được
  • Dig phải có 1 cú vol tầm 20tr cp giá sàn hoặc sàn - trần; sau đó giảm khoảng >10% và vol ổn định >5tr cp vài tuần mới an toàn tạo đáy được

Chứ giờ vẫn đội T+ nhảy vào bắt đáy lên tầm 20% lại xả

Nói chung để mà xét về độ tiềm năng con DIG vẫn là tốt nhất ở dòng BDS rồi, giá hiện tại cũng nó cũng là mức giá của nhiều năm về trước rồi.

Thấy có mỗi dự án long tân; chứ mấy dự án đang triển khai xây dựng cũng bé lắm; cái ở vĩnh phúc cũng triển khai bán hàng lâu rồi

Em đang 9x nên mai em múc tầm 8xx thì tbg của em chỉ 8xxx

2 Likes

Chắc bác chưa dành thời gian tìm hiểu kỹ về nó như LDG bác mới đánh giá vậy thôi. Chứ nó ko có cái gì mà nó dẫn được dòng bds. Em tìm hiểu khá kỹ về nó em cũng thấy nó quá là tiềm năng đi.

bao giờ về lại 21 ạ =)) nhìn các anh chị x2 x3 em mới về bờ mà buồn

2 Likes
  • Cũng chưa tìm hiểu kĩ về DIG
  • Nhưng vốn hoá cũng ~ tỷ usd với lại trước cố ý tung tin đẩy giá tăng cao; giờ DIG hết sạch tin tốt, ngoại trừ chứng minh bằng kết quả lợi nhuận
1 Likes

Đang 8.2 thôi. Tím 3 phiên mới có 10.

1 Likes

Giờ nó đang bị đè gom nên cảm giác vậy thôi. Lúc mà thời cơ đến rồi thì góc nhìn lại thấy khác.

1 Likes

Ngày nào cũng mua 2-4k, nhiều là 10k.

2 Likes

rất mong LDG có một phên tầm 8-12tr thì quá tuyệt vời nhưng chờ mãi chưa thấy xuất hiện

Chia cổ tức xong giá nó điều chỉnh xuống tương ứng mà, toác mỏ gì vậy

Giá đang cao thì chia cổ tức nhiều nó khó lên, chứ đang dưới mệnh thì lo gì. Ngay hôm chốt quyền nó CE 7% có phải là ăn ra phần cổ tức không

3 Likes