LDG vốn hóa ~1600 tỷ < LDG sky tổng mức đầu tư 3000 tỷ (dự lãi ~1200 tỷ)

Tin tốt nhập trời nhỏ anh em, e thích mỗi câu LDG sky là dự án đầu tiên đc gắn LDG vào tên nên sẽ là bước ngoặt :laughing:

1 Likes

Anh Hưng bảo ai cầm trên 1triệu cổ thì anh biết mặt nhớ tên hết kìa. Trong pic này chắc nhiều lắm

Mọi người theo dõi kỹ vụ này có không nhé Mr Hưng lên tiếng phủ nhận rồi. Chứ LDG tin tốt vậy mà sao bị đè sấp mặt luôn, thường thì cá mập luôn biết trước thông tin đâu cần phải họp DHCD đâu?
Tại ĐHĐCĐ thường niên 2022 của CTCP Đầu tư LDG (HOSE: LDG) tổ chức ngày 30/06, Chủ tịch Nguyễn Khánh Hưng đã phủ nhận tin đồn về việc nhóm của Chủ tịch CTCP Tập đoàn Đất Xanh (HOSE: DXG) vẫn đang nắm cổ phiếu chi phối tại LDG và đã đẩy ra cho các cá nhân đứng hộ để làm lũng đoạn giá cổ phiếu.
Cụ thể, ông Hưng thông tin rằng hiện nay, nhóm cổ đông nội bộ LDG đang nắm 28% tổng số cổ phiếu lưu hành, còn lại mấy ngàn cổ đông mỗi người một ít. Muốn nắm quyền chi phối thì phải nắm trên 50% nhưng với 50% số cổ phần Công ty, nếu chia theo danh sách cổ đông bây giờ thì sẽ rất khủng khiếp, giỏi lắm thì chia khoảng 5-10 người, thậm chí là 20 người.
https://vietstock.vn/2022/07/chu-tich-nguyen-khanh-hung-phu-nhan-tin-don-nhom-co-dong-dxg-nam-chi-phoi-ldg-830-977280.htm

Tin anh Hưng . Tin vào bctc chứ không tin mấy con chim lợn lôi quá khứ ra nhai lại

Cổ tức mệnh giá 10k , Thị giá dưới 10k sao mà điều chỉnh bác ?

Ý nói nếu bạn mua giá 8 trên sàn thì ngay lúc này đã ăn 7% cổ tức. Có nghĩa chỉ 1 cái cổ tức nhỏ này thôi bạn đã lãi rồi . Chưa kể các big khác nên giá 8 này hôm nay tranh cướp nhau mua không có hàng mà mua

• Tin vào bctc, tin vào dự án
  • Tin kac gì mấy thằng khác nói
3 Likes

Nay dám tím lịm lắm

Cho em hỏi chút. Chia cổ tức năm 2019 tỷ lệ 7%. Như vậy mua cổ phiếu năm 2020,2021 thì ko dc gì p ko ?

Hóng. Nhưng chắc là chia lợi nhuận năm 2019 thôi. Còn ai cầm cổ cũng dc chia hết á.
Ps: chia ra thì giá giảm đó

Dig ceo cú này đi vào lòng đất rồi. Hy vọng ldg tiếp tục 1 lối đi riêng

Giải thích về Chia cổ tức bằng cổ phiếu cho anh em chưa hiểu và đỡ phải hỏi nhiều: Ngày chốt quyền là ngày sắp tới do Ban lãnh đạo đề xuất và được UBCK phê duyệt. Vào ngày chốt quyền thì thị giá của LDG sẽ giảm 7% ngay trước phiên giao dịch. Ví dụ: giá đóng cửa ngày hôm trước đang là 10 thì giá tham chiếu hôm chốt quyền sẽ là 9.3 (người được chốt quyền sẽ nhận cố phiếu với tỉ lệ mỗi 100 cổ được nhận thêm 7 cổ vào tk, cổ phiếu thưởng thì thường sẽ sau 1-2 tháng đc giao dịch

2 Likes

nhưng chia cổ tức năm 2019 là chốt danh sách cđ được nhận từ năm 2020, hay giờ chốt lại dscđ được nhận hả bác

Cứ ngày chốt quyền nhận cổ tức, bác còn cầm cp là được; còn ai bán rồi thì ko nhận được; ko phân biệt cầm bao lâu

3 Likes

chốt danh sách vào ngày chốt quyền sắp tới trong năm 2022, còn ds các năm 2019,2020 chỉ là dự kiến, đã trình UBCK đâu mà được phê duyệt.

2 Likes

Một phát nhé

6 Likes
  • Vốn hóa của LDG~ 1,5 lần lợi nhuận dự án LDG sky đang thi công móng; quá phi lí
  • Khi mà LDG sky cũng chỉ là dự án ko quá lớn trong cty LDG

à vi em nghĩ là chốt ds từ cuộc họp năm 2020 rồi. Vậy e cầm từ 2021 đến lúc chốt quyền vẫn được chia 7% phải ko bác.

• CEO năm 2022 lợi nhuận chưa chắc lớn bằng LDG mà vốn hóa gấp mấy lần LDG
  • Trong khi lợi nhuận dự phóng 5 năm hay 10 năm dự căn cứ vào các dự án CEO cũng ko ăn được LDG
1 Likes

bạn cầm bao giờ cũng được, miễn là bạn phải có cổ phiếu trong ngày chốt quyền. Thực tế ra thì mình thích chia cổ tức bằng cổ phiếu hơn là bằng tiền. Vì chia kiểu nào cũng bị trừ vào thị giá, tuy nhiên chia = tiền thì sẽ phải trừ ngay 10% thuế thu nhập cá nhân khi nhận tiền, thiệt lắm nếu bạn chơi ngắn hạn.

3 Likes