LDG vốn hóa ~1600 tỷ < LDG sky tổng mức đầu tư 3000 tỷ (dự lãi ~1200 tỷ)

• Dù là gì đi chăng nữa thì phiên CE sau đhcđ chứng minh 1 điều những thông tin mà a H cung cấp được thị trg đánh giá là tốt, đáng tin cậy.
  • Giá dưới 10k, vốn hoá cty chỉ hơn lãi LDG sky chút thôi; viva city đang ra sổ đỏ, viva park mỗi căn nhà bán tăng giá thêm hơn 1 tỷ mà còn tồn kho 480 căn nhà
5 Likes

Ý tưởng đầu tiên là pr tìm kiếm thêm cđ mới :smile:

2 Likes

Không cần PR nhiều làm gì bác ạ. 1 chủ đề này cũng đủ rồi. Quan trọng không phải PR mà là nội lực. Còn F0 fomo thì bọn nó cứ thấy CE nhiều là nó fomo thôi khỏi PR chúng nó mua không cần tìm hiểu công ty mà qua charp mà. Em chỉ quan tâm bây giờ là cp phát hành riêng lẻ kia ai là người sẽ mua, có đủ uy tín và tiềm lực để làm cho LDG phát triển không thôi.

3 Likes
  • Phát hành riêng lẻ thì vô tư đi, dự án đầy đủ pháp lí ai chẳng thích chung tiền vào để xây dựng và bán hàng thu lãi luôn
  • Còn về đối tác, theo cách nói của a Hưng và ý chí của anh ấy thì chắc chắn phải chọn đối tác đủ mạnh để phát triển LDG thành tập đoàn bđs lớn, chứ ko làm cò con nữa. Đến 2 dự án có 800 căn hộ là high intela và west intela mà anh ấy còn bảo bé có tính đến phương án bán lại ko làm nữa
3 Likes

Chủ PiC nó phải vậy ! Luôn theo sát cập nhật thông tin cho mn ! Chứ lập ra xong để đó thì thoảng vào chém vài câu xong để đó thì lamd ăn gì :)) @kytd Capital LDG ( em trai chủ tịch đấy )

2 Likes

@minh_thu vậy ah

@kytd thì quá ok rồi . Mình ko biết pic này nên ko vào

1 Likes

Đến hôm nay thì mình xác định mua ldg vứt đó 5 năm là ít. Chấp mọi thể loại chim lợn. Đã đồng hành với pic lúc ldg gian nan nhất thì lúc này chỉ vểnh râu nghe chim lợn hót líu lo

3 Likes
  • Cụ đầu tư ko nên nhìn vào quá khứ
  • Năm 2018 đến nửa đầu 2021, phải thừa nhận LDG ko có dự án nào triển khai ra hồn cả, mắc kẹt pháp lí tùm lum cả
  • Hiện tại như anh Hưng đã nói, giờ trở đi LDG toàn tin tốt
2 Likes

Trc đây vị thế ldg thế nào. Bây giờ vị thế ldg thế nào. Cầm lâu hay ngắn không quan trọng. Quan trọng cầm lâu đúng thời điểm.

2 Likes

Em chỉ biết là em ngắm nghía thị trường ck nhiều năm nay, nhưng tháng 5 vừa rồi thấy cơ hội ngon thì ập vào nắm LDG theo trường phái đầu tư giá trị thoai. Và đến giờ em vẫn thấy mình quyết định đúng. Nằm xem bảng điện và thị trường vài ba năm xem sao. Keke

3 Likes
  • Về cơ bản, cty nó giống như con người; có tính chu kì; sinh ra - lớn lên - chết đi
  • LDG đang trong giai đoạn lớn lên mạnh mẽ, sau giai đoạn ốm đau.
  • Sau giai đoạn thu hoạch lợi nhuận từ các dự án lớn như LDG sky, LDG river, LDG grand đà nẵng,… thì nó sẽ bước vào giai đoạn suy thoái; nếu ko tìm được hướng đi mới thì vĩnh viễn ko quay trở lại đỉnh được
  • Mình đánh giá LDG sẽ lớn mạnh đạt đỉnh trong khoảng 5 năm nữa
5 Likes

2 Likes

Chuẩn đấy bác

1 Likes

Cái gì cần nói đã nói hết rồi. Đhcđ nghe vậy còn không hiểu hay cố tình không hiểu thì là chuyện của họ. Còn ai tin thì theo không tin thì next vậy thôi. Hồn ai lấy giữ . Riêng em lúc này chỉ có ldg đạt đủ hết tiêu chuẩn của 1 siêu cổ. Với em dig ceo tuổi tôm so với ldg.

2 Likes

Sao nói BLD giữ 28% mà dự biểu quyết có 21% nhỉ. Có gì sai sai ko ta?

28% là mới mua thêm, còn chốt danh sách họp ngày 9/3 chắc lúc đó ít hơn. Tôi nghĩ như vậy hoặc có j đó nhầm.

3 Likes

Sau đợt rồi ông chủ tịch và BLD kiểu gì cũng mua vào thêm nhiều nếu họ thấy sợ bị cướp Cty.

1 Likes

image

3 Likes

Chắc chưa có cp nào. Tưởng trước ntn khi mạnh mồm càng xuống càng mua, càng giá sàn bố vẫn mua! Chung qui ko chịu đc 5 cây sàn. Đen bán xong chạy qua DIG lại lỗ thêm. Đời lại sắp ra đê. Mua bán phải chung thành và chọn thời điểm mà chơi. Mua nhanh còn kịp, cẩn thận lại mua trên ngọn cây (lại đổ cho số).

1 Likes