LDG vốn hóa ~1600 tỷ < LDG sky tổng mức đầu tư 3000 tỷ (dự lãi ~1200 tỷ)

Bạn cứ bảo lên bn xuống bấy nhiêu,dig 120 về 31 giảm 3/4 còn ldg 26 về 7 cũng gần 3/4 có kém gì nhau.Thị trường thì mong muốn đi lên cả chứ cũng ngành như dig ceo ldg con nào sàn thì các con còn lại cũng khó mà xanh lắm.Nhất là dig nó tâm lý nhỏ lẻ kinh khủng .Nó mà sàn thì bds khó mà xanh

1 Likes

Cái khác nhau bác không nhìn ra là sau khi giảm. Thì ldg đã đưa ra các thông tin tốt tin cậy để cổ đông ldg xác định đc giá 7 là đáy và bắt đáy bình quân giá xuống đc trên 10. Rồi sau đó anh Hưng khẳng định đưa ldg lên lại 25. 27 cho anh em về bờ. ( nhìn vào lợi nhuận intela viva park viva city ldg sky thì yên tâm về lời chủ tịch nói) như vậy anh em ldg có niềm tin để sống. Còn dig hiện tại nội tạng không biết đâu là đáy để các bác trung bình giá để về bờ. Ví dụ bắt dig giá 30 nhưng nội tạng dig không có gì mà nó về 15 thì bác bắt dig giá 30 là chết trồng thêm chết. Cái khó ở dig là ở đó. Nên em qua đó cảnh báo để ít ra cho mọi người đỡ khổ. Chứ em ôm đc ldg giá 12 rồi em đâu cần mua dig nên em chim lợn làm gì cho mệt. Mà nữa đời em có chết em cũng không làm chim lợn. Làm chim lợn nhục lắm

3 Likes

Em đã nói . Sau đhcđ ldg sẽ đi con đường riêng nó không phụ thuộc dig. Khi nó có đủ thông tin và nội lực đỡ giá nó. Nên ldg chấp dig giảm

1 Likes

Đấy là sóng trước thôi bạn nhé ! Còn bây giờ thì xin lỗi không có chuyện đó đâu, chỉ có CEO vs DIG đồng pha vì sao thì ai cũng biết ! Tầm này cá nhân tôi nếu có tiền bỏ ra giá 36 tôi sẽ mua NLG chứ k mua DIG ( vi dụ thôi nhé )

1 Likes

Em sẽ ôm ldg đến khi ldg grand đà nẵng hạch toán lợi nhuận . Lúc đó nếu có cái tốt hơn nữa em lại ôm tiếp còn không tận lúc đó em mới ra hàng ldg. Còn bây giờ cứ ôm đến khi đó. Tầm 5 năm. Nhìn 3 sàn không có con nào siêu lợi nhuận hơn ldg. 7000 tỷ lợi nhuận / 400 triệu cổ phiếu tính cả phrl rồi đó. Tìm đỏ mắt 3 sàn có cp nào sinh lời tốt hơn không

3 Likes

Thôi hô hào làm gì kệ cho vân động tự nhiên, hô hào quá lại đẩy giá cao lên thì em k có tiền TBG mất hihi

2 Likes

Không hô hào mà nói sự thật. Với cả vào pig này thì cũng chỉ anh em ôm ldg rồi mới ghé vào chứ người ngoài ai họ vô đây đâu

2 Likes

Chuẩn ko nên hô hào hay so sánh cổ lọ kia,chỉ đưa tin tức doanh nghiệp

Chính bác khởi xướng vào đây so sánh dig với ldg mà. Thì em mới phải trả lời cho rõ ngọn ngành

Thôi ko tranh luận nữa nhé.đối với mình dig ceo hay ldg đều tốt mặc dù cầm mỗi ldg hiện tại nhưng dig đã cho mình x2 tk và tư duy a7 đối với mình rất tuyệt vời.

3 Likes

À đó là vì anh doraemon nói muốn kéo a7 sang ldg em mới trả lời vậy. Chứ em có lôi dig vào đâu

Đàn bà dễ có mấy tay. Keke

1 Likes

Vẫn đang gom…

1 Likes

Giờ kéo dig vs ceo lên 100 chả nhẽ LDG k lên dc 3-4x kaka ! Chém hơi quá

Đợt sóng BĐS khoảng cuối năm ngoái là đỉnh cao nhất rồi. Kéo thì cũng phải có cơ bản chứ CEO, DIG là hàng đầu cơ kéo thế có mà gô cổ cả lũ

1 Likes
  • Đồng quan điểm, cty ko có thay đổi về chất thì nđt cũng ko dám mua vào nữa sợ bị úp bô như đầu năm 2022
  • LDG cũng hy vọng cuối năm 2022 có cục khách hàng trả tiền trước của dự án ldg sky để có cơ sở kéo lên, kết hợp phát hành thêm và khởi công dự án ldg grand đà nẵng
5 Likes

Chốt khi nó x2 :rofl::rofl::rofl::rofl:

Đương nhiên bác ! DIG - CEO từ giờ cuối năm k biết có bán dc dự án nào k nhỉ???

Nay cuối tuần vẫn gom? Mai hứng đỏ dưới.

Bên kia cũng thấy cụ này hô bắt LDG

1 Likes