LDG vốn hóa ~1600 tỷ < LDG sky tổng mức đầu tư 3000 tỷ (dự lãi ~1200 tỷ)

Oil rơi thẳng đứng 15%. Uj rơi 20%. Vậy mà vẫn lôi cổ ra bán như phá mả. Chân đại sóng khi oil usd rơi làm phục hồi nền kinh tế

1 Likes

Em vừa nhận dc thư mời họp. Chưa kịp đọc nữa. Để xem lần 3 này các anh múa cái gì :))

2 Likes

Tbg từ 2x về 1x hết rồi cụ, ai ngờ nó xuống thế này, thoi thóp nằm chờ sóng bđs và dòng tiền quay lại bđs thôi,

1 Likes
  • Cái này làm sao biết được
  • Biết được thì ai cũng giàu, và người nghèo mới là người quí
1 Likes

Bây giờ tụi mình bình tĩnh đặt câu hỏi. Lý do gì ldg giảm. Phá sản à thì như trên em phân tích phá sản chia nhau đc 586.000 đ/ cổ. Q2 lỗ à. Lỗ thì q3 hoặc q4 sẽ hạch toán cục 300 tỷ là bao lỗ. Hay thanh tra ra viva park phải đập bỏ đi hết 500 cái biệt thự . Vậy thì ai đang rao bán 2.4 tỷ /1 căn viva park ầm trên mạng kia. Đố các bác tìm đc lý do ldg giảm đấy. Không tìm đc lý do sao các bác lôi hàng ra táng.

2 Likes

Nay mình mua 1k lúc 14h16. Quay đi quay lại đã thấy sàn. Thật không thể hiểu được sao giá này mà cũng mang ra bán cơ chứ.

2 Likes

Với thị giá như này có bán thì có được bao nhiêu tiền đâu. Thà xóa app 1 tháng sau mở lại xem như nào.

2 Likes
  • Call margin, sợ hãi, hoảng sợ, vượt quá khả năng chịu đựng, mất niềm tin vào ck,….
  • Nhưng ko sao, coi như xoá bài chơi lại
3 Likes

Mua mà thấy xót xa cho những người bán quá.

2 Likes

Bình tĩnh phân tích nhé. Bây giờ ldg chí hết 800 tỷ cổ tức kia để giải phóng vốn thì đc 3000 đ/ cổ = cổ phiếu nhé. Rồi phrl thành công . Rồi báo lãi 300 tỷ. Rồi bất ngờ chưa . Nó báo bán hết viva thu về lợi nhuận 1000 tỷ. Thì ldg có phải đạp ăn hàng cho 1 đại sóng thần không. Mấy cái em liệt kê ra là hoàn toàn đang tồn tại có thực chứ không phải bánh vẽ nhé. Chỉ có lý do giảm là các bác không chỉ ra đc lý do.túm lại các bác mất hết hàng vào tay lái. Ldg nay chính là đáy. Chúc mừng các bác chết trước cửa thiên đường.

2 Likes

Mình nghĩ khả năng cao là LDG bị chơi trò bán khống. Chứ không có 1 lí do gì hợp lí hơn lí do này. Nếu khả năng này đúng thì anh em chắc tay giữ hàng. Kiểu gì cá mập cũng phải gom hàng trả kho. Nó gom thì giá sẽ lên, cắt tiết cá mập anh em ơi

3 Likes

Cứ ôm đi bác; viva park bán được vài trăm cái bt và liền kề; ldg grand đà nẵng bán được trăm cái biệt thự lúc đó lại phi như CEO một mạch lên 4x

2 Likes

4x là thế nào. Đại sóng chứ không đùa

2 Likes

Dự án bán chạy lên 5-6x đơn giản, ha ha

1 Likes

Nếu ai biện luận đc phản bác đc lời em phân tích trên và đưa đc lý do thuyết phục vì sao ldg giảm. Em xin hứa sáng mai em táng sạch tk của em

2 Likes

LDG vẫn là chân thật nhất, đỏ - sàn đầu tiên; cđ chửi ko ra gì.
Ai ngờ các cp khác đang xanh cuối phiên cũng lăn đùng ra giống LDG :smile:

4 Likes

Nay mắt mũi mờ, quay cuống đỡ đẫn tìm lý do sàn mà chưa ra. Uổng công trung bình giá từ tết đến giờ.

2 Likes

Nay suýt tiễn ATC

Nếu từ giờ đến 30/06 ae không mua không bán thì sao các bác ? Nay là ngày cuối cùng trong khả năng chịu đựng của em để gom rồi :slight_smile: mai đạp nữa thì cũng không biết tin kiểu gì.

2 Likes

Em cũng bất ngờ :)) tay chửi, mồm chửi vừa Enter lên Pic xong quay vào xem bảng, BĐS rơi tự do luôn

2 Likes