LDG vốn hóa ~1600 tỷ < LDG sky tổng mức đầu tư 3000 tỷ (dự lãi ~1200 tỷ)

• Chúng nó chơi bẩn
  • Vậy nên 95% thua lỗ và phải từ bỏ tt
2 Likes

Bác thỉnh thoảng có tin gì về LDG lên đây chia sẻ cho ae

1 Likes

Biết đâu đấy bạn…ngày mai trời lại nắng… từ mai lại xanh bát ngát… :laughing: :laughing: :laughing: :laughing:

1 Likes

Mình rất muốn share mấy cái tin tốt cho mấy bác Nhưng mà mình sẽ làm hại người đưa tin nên ko thể share. Hãy bình tâm và tự hỏi sao Louis vào HDQT? Ổng cũng đâu có nhiều time đâu mà tham gia tùm lum. Ổng khá nhiều việc chứ?! Và DPM là cty mà ông ấy vào HDQT đó. H nó lên ko chịu xuống. Thị trường này quá xấu chứ ko phải LDG xấu. H ai có tiền múc thêm là ngon rồi. Ai ko có thì nằm im. Đừng chơi margin vào thời điểm này. Mai sẽ ko vào group. Do buồn quá. 30/6 vào lại xem kết quả họp ntn. Tại đi làm ko dự đc. Bữa cty lên 22 mình có thể về bờ an toàn và có chút lãi nhưng tự tin cty tốt rồi ko xuống tàu. H trên đây cùng mọi người. Ai có bản lĩnh sẽ vượt qua cơn sóng này thôi. Mọi người cố lên. Tắt bảng điện đi. Bữa nó xuống từ 14 về 11 mình đã tắt và thấy bình tâm lắm. H lại vào thấy ko vui chút nào. Nên giờ ngon nhất là ko vào nữa. Nếu đã giữ thì tự tin năm giữ đừng thấy nó xuống rồi chửi bới. Bởi quyết định là của từng người ko phải của ai ngoài mình. Mình nên tự chịu trách nhiệm với việc mình làm. Đừng chửi làm mọi người hoang mang và tiếc nuối vô lý. Thân mình đi đây. Mấy nay ôn thi cục thuế mà xuống tinh thần ko ôn đc. H quên chứng ôn thi tiếp đây.

7 Likes

Cảm ơn bài chia sẻ của bác, hy vọng ae lại cùng nhau khoe chiến tích lúc LDG 3x, 4x,…

4 Likes

Chuẩn bác nhưng chưa biêtd khi nào

1 Likes

Giờ cách tốt nhất chỉ có thể khuyên ae là đừng ngó bảng, ko táy máy vào lệnh. Nhìn ae bán cắt lỗ trong tuyệt vọng mà thấy thương cảm. Nếu ko mg, ko bị áp lực tiền nong thì cứ để đấy, thấy rẻ ko mua, thấy xanh tím đừng bán. Lái thấy ae vào lệnh buy vol to là nó còn đánh xuống nữa (hy vọng mình sai, nhưng khả năng nó sẽ đánh về 6.5). Bảo trọng!

5 Likes

nói thật là tình hình xấu nên đâm ra giờ e bị hoang mang và nghi ngờ c ạ, nhưng nếu theo cách Q từng làm, giả sử e cầm 80tr cổ, e ra được 40tr rồi, e có thể dùng 20tr để đạp không thương tiếc và cầm mo hót chờ để xúc cái đám như mình rơi rụng, 20 tr còn lại làm vốn thì việc con số e gom lại 40 tr kia thậm chí là hơn và rất có thể, sau đó thì phần dư >80 sau khi gom đủ để quay tay đẩy giá tạo chart cho nhà nhà FOMO kiếm lời. Rất muốn chửi bậy bọn khốn ấy, và cũng chửi cả mình ngu khi cố đâm đầu vào trong downtrend để nó bòn rút từng ngày, cay thực sự!

1 Likes

và từ mai, e sẽ không bán, không mua con này nữa!

1 Likes

Nhỏ lẻ ldg đến hôm nay rụng gần hết hàng rồi. Còn mấy ai cầm ldg đâu ngoài mấy đứa bị kẹp bọn mình. 10 người thì 8 bán ldg cho lái để qua mua CEO. DIG rồi.

2 Likes

AE trong room này ngoài CL, BB hay lái lợn nằm vùng. Tài khoản đang lỗ úp lồng bàn để đó, mở tk ở cty khác dùng 100 cổ ATO đặt mua giá sàn, ATC đặt bán giá trần. Ngày 2 lần nhìn bảng thôi kệ mẹ lái lợn cắm mặt vào màn hình. Cp phải có có cổ tức, thị giá dưới 10 ăn cổ tức kể cả cty có câu giờ 1-2 năm hay 10 năm bố cũng đợi được.

3 Likes
  • LDG đằng nào cũng giảm thảm rồi; cũng ko giảm được quá nhiều nữa
  • Bây giờ mong VNI chỉnh về mịa nó 900đ, chia bài lại để ae có cơ hội gỡ lại ván mới từ 900đ lên 1300đ lại giàu cả với nhau hết
2 Likes

Các bác không ngủ à?

1 Likes

có ngủ, nhưng toàn sau 24h thôi

Cố thủ ldg thôi. Ai thích bán đu dig ceo thì bán. Bởi về giá ldg quá thấp rồi. Về bctc ldg ăn đứt dig ceo, về đu bám giờ toàn nhỏ lê đu ceo dig . Cứ nhìn lượng truy cập là ra. Vì vậy ai kiên nhẫn mới có quà. Nhiều khi nhìn tưởng tốt mà chưa phải là tốt nhìn xấu mà chưa chắc xấu. Nếu ceo dig tốt hơn ldg thì sao sếp Sam lại bắt tay với ldg.

• Tầm giờ ko mua nữa; đợi tạo đáy hẳn. LDG cuối năm lãi 300 tỷ, thì vẫn phi lên thôi. Ai bắt đáy đúng có khi 2 tháng là x2, x3 từ giá đáy
  • VNI đang xấu, DJ rơi vào thị trường con gấu rồi.
  • NHNN đang ra chỉ thị ko kích thích kinh tế bằng tăng trưởng tín dụng ồ ạt, thậm trí hạn chế cho vay bđs và vay chứng khoán.
4 Likes

Vì DIG CEO có sếp khác bự hơn :rofl:

1 Likes

Ok. Nhiều khi tin ra là đáy đấy . Vì giá luôn chạy trước tin. Tay to biết trc mới táng như phá mả. Giờ tin ra là đã táng song

1 Likes
  • Chưa xong đâu chị
  • Đợi khi nào VNI giảm thê thảm mà LDG nhìn bảng chẳng ai buồn bán dù giá có sàn, cũng lẻ tẻ bán vài lệnh nhỏ; đẹp hơn nữa là VNI giảm thê thảm thì LDG cũng giảm vài %
1 Likes

Quốc Hội họp xong rồi, không có lý do gì bọn nó đám đạp tiếp. Các bác cũng ôm cp nhìn NAV các bác vả cho sưng mặt.

1 Likes