LDG vốn hóa ~1600 tỷ < LDG sky tổng mức đầu tư 3000 tỷ (dự lãi ~1200 tỷ)

Ldg về mức 650 rồi ý chứ

Lúc 650 là giá 4.xx chị à
Mặc kệ, tài sản có sẽ phải tăng thôi

Em vừa nhận được email mời đh lần 3. Vẫn làm online này thì ai dự?

1 Likes

vụ cổ tức 7% năm nay chắc có ko bác @kytd

1 Likes

Em nghĩ vẫn có thôi; cổ tức bằng cp thì đơn giản. Cty có mất tiền mặt đâu mà ko dám chia.

Đang có vài thông tin lùm xùm về 500 căn biệt thự của LDG trên tiktok. tình hình này sang tuần còn căng thẳng

• Bác nào còn tiền muốn trung bình giá để gỡ theo em đừng mua cp bđs vội
  • Chờ cho các tin xấu ra hết đã; việc ngân hàng nhà nước vẫn siết tín dụng bđs; có thể sắp tới báo chí sẽ ra một loạt các bài bđs giảm giá, thành công của cp trong vấn đề kiểm soát thị trường bđs thì cp lại quay đầu giảm
  • Em đoán thôi, nhưng nghi ngờ lắm
2 Likes

Tình hình chờ về 6.x thật anh em ạ

1 Likes
  • Nó mà ra tin thị trường bất động sản có dấu hiệu đóng băng thì mới là đáy được bác à.
  • Chứ giảm kiểu này hiệu ứng cả nhóm
1 Likes

Tình thế éo le rồi, giờ mọi người sợ không ai dám đầu tư luôn…cứ kêu thanh khoản thấp, dm dìm như này thì ai dám vào mà thấp vs chả cao

1 Likes

vài người bạn bên bds vẫn vay được bt, chứng minh thu nhập với lịch sử tín dụng tốt vẫn được duyệt, vcb vẫn giải ngân bt, mb thì qua đầu t7 bắt đầu giải ngân, tcb cũng thế, vẫn nhận hs bt

2 Likes

Thanh khoản không có, tiền không vào và cũng chán bán. Đợt này phải trả 200K tỷ trái phiếu nên dòng tiền không có đâu

Cơ hội cho ai đầu tư dài hạn thôi

1 Likes

những người nắm bây giờ có được cổ tức k ạ, hay lại từ năm 2019 ạ

1 Likes
  • Bây giờ báo chí nó cứ đánh thế, NHNN cũng đánh thị trường nên tâm lí thị trường yếu quá bác à
  • Chứ giảm nó lại tăng lên

Vẫn được bác nhé; chưa chốt ngày nhận cổ tức năm 2019

1 Likes

Thấy có bàn chia 2021 nữa

1 Likes
  • Chia cho 2 năm thì đẹp
  • Đúng như bác nói; thị trường này chỉ dành cho ai có tiền và xđ dài hạn.
  • Mua đúng đáy lại giàu sụ sau vài năm
2 Likes

Cái gì mà chả có đáy các bác ơi. Bình tĩnh ldg trc nay vẫn vậy rồi đâu lại vào đó. Năm ngoái đánh sập xuống 5 rồi lên 29 đó thôi

1 Likes

Năm ngoái nó âm vcsh tận 450 tỷ mà vẫn giá 5. Thì năm nay hết âm chuẩn bị chia cổ tức. Lãi tầm 300 tỷ thì đáy tầm giá 7 thôi. Nói vậy chứ anh Hưng năm nào mà chả hạch toán lãi đàng hoàng

1 Likes

Con dig đang âm vcsh 1500 tỷ. Ldg không âm vì vậy các bác đừng thấy dig sàn mà lôi ldg ra táng.

1 Likes