LDG vốn hóa ~1600 tỷ < LDG sky tổng mức đầu tư 3000 tỷ (dự lãi ~1200 tỷ)

Dòng chứng khác gì NH xé giấy vãi luôn. Con vnd xé giấy 2 vòng x2 tính ra năm rồi xé giấy gấp 4 lần. Thì không sàn mới lạ.

1 Likes

Ok bác

Ldg chị thấy mọi cái nó đều ok. Sao thiên hạ cứ gán cho nó cái mác cổ phiếu rác nhỉ. Nếu so với cp chứng khoán nó còn gấp vạn lần . Vừa có ts vừa không xé nhiều giấy. Đầy cty ck lỗ lòi có ln gì đâu thì không bị gán mác. Hay ldg có điểm gì mà chị không nhìn ra

LDG cũng đã gửi giải trình lên UBCK như DIG, vậy thì mọi người tự hiểu bọn đè giá cp là ai rồi.

3 Likes
  • Có vài điểm ko ổn
  • Anh Hưng có tiếng buôn cp LDG
  • Các dự án của LDG đa số triển khai lâu hoàn thành mặc dù mất 5 năm đến 10 năm như: west intela, high intela, viva park, viva city
  • Dòng tiền cty ko ổn định, nên nó da dáng cty đầu cơ bđs hơn cty phát triển bđs
4 Likes

Cty hoạt động bình thường mà giá rẻ thì tuần sau sàn là auto múc thôi

Ok em

• Các tổ chức họ thích các cty bđs có dòng tiền ổn định
  • Doanh thu, lợi nhuận đều họ có thể thu hồi lợi nhuận đều sau vài năm có hoà vốn; chứ cục bộ thì rủi ro lớn, chưa kể lãnh đạo cty có thể bòn rút được
2 Likes

Nhưng chị thấy ldg anh Hưng vẫn hạch toán lợi nhuận đều mà. Thỉnh thoảng lại có cục vài trăm tỷ đc hạch toán. Như vậy là đàng hoàng chứ đâu có rút ruột

Cũng ko đều, năm doanh thu lớn, năm dn nhỏ.
Tổ chức thích cp kiểu sx đó, dòng tiền đều từ doanh thu đến ln

1 Likes

Cty đã giải trình như thế chỉ còn nước thanh tra bọn nào đạp sàn thông qua cty CK… Cho ăn quả thao túng thị trường cho chúng nó tán gia bại sản

1 Likes

túm lại các bà có gớm mấy cũng phải cần cái đó

1 Likes

Vâng, xin kính chào các cổ đông dài hạn :))) e có KN dài hạn bất đắc dĩ từ năm 2017 đến nay, chắc lâu nhất trong số anh e này:)))

2 Likes

Có 1 lời khuyên chân thành đến các a e là ko nên hoạt động ở topic nữa. Lái của CT nó đọc được vị anh em qua cmt đấy. Thỉnh thoảng bác kytd và vài người vào update tình hình công ty thôi. Còn quan tâm là lái nó còn đè đầu nó đạp

7 Likes

ko hiểu ý cụ lắm. luật quy định trần hay sàn 5 phiên thì phải giải trình, mặc dù giải trình chả bao h bảo là do cung cầu:(
mà lạ, các bác dtu cứ mag ông dig so sánh, thế múc dig luôn cho rồi:))

1 Likes

Có lẽ vậy, ae có lẽ xong đợt giảm này sẽ hạn chế sinh hoạt vậy
Đánh bài mà để lộ bài thì thua họ

3 Likes

Tôi tiễn CEO rồi mới đu mà âm 28%

1 Likes

Chào anh chị em, e chuyển về chế độ ko để ý nữa. Tài khoản có giữ ldg này thì để đó ko ngó nữa. Coi như đó là tài sản cho con của mình. Chục năm nữa Số nó sướng thì nó giầu, còn số nó nó nghèo thì cổ phiếu tèo :)) lướt lát các dòng khác bên tk của aps cho đỡ mất phí vậy

3 Likes

bác chuẩn đấy, đi uống bia cho mát, ko có gì mới thì thôi

Đi uống bia chung ta lại hò " Ối zôi ôi hôm nay lại Sàn nữa rồi … Zoooooo !

3 Likes