LHG - Định giá rẻ đi cùng tiềm năng to lớn

, , , , ,

Chắc hầu hết các anh em bán chốt lãi do đạt target 1 rồi. Sắp tới lại đua tiếp.

Gặp vùng cung lớn quanh 1500 cũ thì chắc cũng phải rung lắc 1-3 tháng đã bác.

Vùng cung quanh 1500 cũ cũng đã từ năm 2022 rồi.

cũ nhưng lượng kẹp hàng ở đó vẫn lớn, bác cứ xem nhiều con khác chạm đỉnh lịch sử vận động như thế nào đi. Vẫn cần thời gian để xử lý, đa phần là 1-3 tháng để xử lý. Có thể LHG bo cung hơn nên sẽ xử lý nhanh hơn

1 Likes

Cho vay margin LHG 30%, room riêng 2-30 tỷ, lãi suất ưu đãi tới từ công ty chứng khoán HQ. Chi tiết inbox

Nhìn chart tuần này khả năng LHG tiếp tục công phá lên 50 rồi sẽ tái tích lũy thôi chứ nhỉ

LHG: Thông báo ngày 18/7 là ngày đăng ký cuối cùng để chốt danh sách nhận cổ tức bằng tiền năm 2023 tỷ lệ 19%. Ngày thanh toán là 21/8.

Cầm ăn cổ tức có an toàn ko ta? Thấy Tây sáng bán, chiều mua, nay chỉnh nhẹ vol nhỏ.

1 Likes

Cổ tức bằng tiền đều hằng năm mà bác, cứ ăn thoải mái kh sợ.

1 Likes

Các bác cứ lo không có quỹ đất.
Quỹ đất ít nhưng cứ có hàng là sẽ có người thuê. KHÔNG LO

1 Likes

KQKD như vậy là rất tốt đấy chứ. Vậy mà nay giảm ghê ha.

1 Likes

Cổ tốt kết quả kinh doanh ra rồi thì mình cũng phải chịu là nhà đầu tư ngắn hạn họ sẽ chốt lời chưa kể thị trường kh ủng hộ anh ạ. Đoạn vừa r cũng đạt target 1 của em nên mình cũng có thể chốt chờ cover

1 Likes

Sắp tới anh chị em còn mã nào hay hay cần phân tích thì bắn lên đây đi ạ :laughing: :laughing: :laughing: mại dô mại dô

1 Likes

LHG còn đến 956 tỷ đồng lợi nhuận chưa phân phối.
Đủ để doanh nghiệp chia cổ tức tiền mặt 19% trong 10 năm tới chưa tính đến tiền lãi hằng năm

1 Likes

Tăng trưởng nhờ vào việc tiếp tục cho thuê KCN

1 Likes

Theo mình là NTL, dòng BĐS. Tuy nhiên giờ có thể chưa phải là thời điểm để mua dòng BĐS.

1 Likes

NTL câu chuyện duy nhất của nó chỉ là Bãi Muối đó bác, giờ mà phân tích NTL thì hơi trễ rồi. Bán xong Bãi Muối thì NTL cũng chả còn gì nữa. Bác còn con nào nữa kh ah

2 Likes

LHG lại phô diễn nữa rồi anh chị ạ

Ngoài LHG thì BCM cũng là một case hàng cơ bản

2 Likes

LHG theo mình là hay hơn BCM. P/B, Nợ/VCSH của BCM cao hơn LHG rất nhiều. Cơ cấu cổ đông LHG mình đánh giá cao hơn BCM, BCM chủ yếu do nhà nước nắm. LHG gần đây giao dịch thấy dòng tiền vào mạnh, thường là vào phiên chiều, nước ngoài múc ròng cũng đều đều, tỷ suất cổ tức cao, 4 năm gần đây đều 19%.

1 Likes