LHG - Định giá rẻ đi cùng tiềm năng to lớn

, , , , ,

đúng là LHG xét kĩ càng sẽ là case đánh giá tốt hơn BCM, tuy nhiên size của LHG vậy cầm tiền lớn vào khá khó và cần phải đi lệnh kỹ càng chứ không dễ biến động giá lớn.

Bản thân em pick cả LHG và BCM là để có KH tùy theo size nav mà lựa chọn

2 Likes

Quan sát giao dịch LHG gần đây, thường sáng giảm vol nhỏ, chiều tiền vào mạnh, giá tăng. Tây cũng hay múc vào phiên chiều. Đây là tín hiệu tích cực.

1 Likes

Một mã ngành thủy điện, điện gió tỷ suất cổ tức khoảng 9%, chart khá đẹp là GHC. Tuy nhiên, vol nhỏ, phù hợp với NĐT nhỏ lẻ hold dài hạn. Kỳ vọng GHC có bước đột phá nhờ cổ tức từ các dự án điện gió.

1 Likes

hàng nhà bác Thành à bác

1 Likes

Là con của nhà bác Thành. Ngon hơn GEG. Nợ giảm dần. Có thủy điện duy trì sự ổn định và điện gió sẽ góp phần tạo ra sự đột phá. GHC ko được sự chú ý của đám đông. Bỏ ra 1 tỷ mua GHC được cổ tức khoảng 90 - 100 triệu/năm, coi như có lương hưu khoảng 8 triệu/tháng (chưa tính đến GHC tăng giá trong dài hạn).

1 Likes

Luận điểm hay phết, em sẽ tham khảo thử con hàng của bác.

Nhìn theo TA thì có vẻ giá đã khá cao, cần định giá lại để xác định được vùng gom hợp lý bác nhỉ

2 Likes

Tuy nhiên GHC thanh khoản rất thấp. Gom hết 1 tỷ cũng phải vài tháng. Bán cũng rất khó, rất lâu. Vì vậy chỉ phù hợp với một số ít người.

2 Likes

case cổ phiếu khá hay nhưng lại không phù hợp với số đông bác nhỉ, không khả thi lắm

1 Likes

LHG ai ko vững hnay dễ mất hàng.

1 Likes

hàng bo cung đánh gắt bác ạ, nắm con này phải có lòng tin vào doanh nghiệp và vị thế vốn an toàn mới hold được dài cơ

1 Likes

Nhịp giảm vô tình là cơ hội để chúng ta quay trở về với tình yêu của chúng ta - LHG :smiley:

1 Likes

Đồng quan điểm với ad luôn, mình thấy LHG đang định giá thấp mà lại khá tốt đó chứ, nhưng mà để đánh số lượng lớn thì cũng khó lắm

1 Likes

Đợt tới LHG về giá thấp cái mình hốt nữa để đánh trung hạn luôn

1 Likes

quanh 32-35 là giải ngân dần là được rồi nhỉ

2 Likes

Đúng rồi bạn ạ, LHG cũng khó mà giảm được thêm nhiều nữa kkk

1 Likes

bđs thì em đang vào bcm, thấy cũng oke ạ

cảm ơn ad đã phân tích chi tiết ạ

1 Likes

thị trường đang giảm nhiều, liệu giờ có thể mua được chưa ạ?

Mình cũng đang thu thập thêm thông tin về BCM, hi vọng sớm có bài phân tích chia sẻ đến quy anh chị nhà đầu tư. BCM cũng khá ngon đấy

2 Likes

Mua thì tùy kỳ vọng th bác :smiley: mỗi người mỗi quan điểm, hỏi lên cộng đồng khá khó để trả lời

1 Likes