Luận chứng khoán - Bàn siêu cổ - Phân tích theo VSA+VPA

mua hay bán thế bác?

Mình dự tính mua LIG, QTP thì mua giá 19.1 tới giờ vẫn còn cầm.

LIG thì chưa cần vào đâu bác, mình làm bài toán đơn giản về vị thế hiện tại của LIG nếu bác vào đấy, tăng thì còn dư địa 9% là về kháng cự mạnh, còn đen nó giảm thì giảm 18% về nền dưới. LIG có vẻ đang gặp kháng cự và có xu thế sw hộp đấy. Cứ quan sát thêm nhé bác.

QTP thì bác mua cho ngành năng lượng năm nay thì cứ hold thôi, đoạn này QTP liên tục có tiền vào và bám MA9 đi lên. Tuy chậm nhưng chắc.

2 Likes

Cám ơn bác, để mình xem xét thêm.

Oke bác, ngoài việc xem xét các mã thì lưu ý thêm VNI đang về đỉnh rồi đấy bác, dòng BĐS có vẻ sắp có nhịp chỉnh ngắn.

3 Likes

Hay quá A ơi, em rất thích wyckoff, có chủ đề này để học hỏi, rèn luyện thêm. Xin phép a cho e theo đuôi

1 Likes

Oke bác.

Bác nhận định thêm về phiên test đáy hnay của bank đi ạ.

1 Likes

Test đẹp, đợi tiền vào thì follow theo thôi bác.

2 Likes

Xin bác thêm nhận định về chiến tranh Nga - Ukr ảnh hưởng đến VNI ạ. Cảm ơn bác

VNI tiệm cận đỉnh và đang có ý vượt đỉnh, nếu thiếu tiền vào thì có thể lấy cớ oánh nhau mà chỉnh thêm phát nữa. Chứ thật ra thị trường trong nước thì là dòng tiền trong nước, tổ chức họ vào rồi, thì trời có sập họ cũng sẽ kéo để không thể bán lỗ.

VNI thì mình đã vẽ kịch bản từ 15/2 đến giờ và đang đi đúng, nếu đoạn này k hút được tiền thì sẽ dễ chỉnh. Đoạn này có vẻ lặp lại 2 vùng trước.

2 Likes

Còn chiến tranh thì năm nào cũng có, Mỹ đời Tổng thống nào mà không đi oánh nhau, có thấy gì đâu bác ơi. Cục bộ thôi, chứ lan ra toàn Thế giới thì thôi, Tiền chả để làm gì. Vì nhấn nút là đi luôn cả cụ thổ rồi.

2 Likes

Mình đánh theo dòng tiền thông minh, nên họ chơi thì mình chơi, họ tiền trăm ngàn tỷ dám múc đẩy cp thì mình nhỏ lẻ đánh vài trăm ngàn chẳng lẻ k dám theo =)))

2 Likes

Tk em đang đỏ lè đỏ lẹt, mà lại chỉnh nữa chắc khóc tiếng miên . Hơ hơ . Mong sao vượt được đỉnh cũ

image

bác cứ nghe e nắm P thôi.

1 Likes

Đấy dòng Bank có như mình nhận định không, sáng nay mà lợi dụng cơ hội đạp thế này, quay lại lead là lên mây.

3 Likes

Có bác , em vẫn đang nắm D2D , PVD

đấy, bác cứ kê cao gói mà ngủ. Lo lắng làm gì khi vài tháng nữa quay sang lãi cả đóng. Lúc ấy quay lại nghĩ mình sao khổ thế.

Cảm ơn bác nhiều . E chỉ mong có thế . He he

1 Likes

BDS chỉnh =))