Luận chứng khoán - Bàn siêu cổ - Phân tích theo VSA+VPA

Bank test xịn chưa bác ơi =)))

2 Likes

PHR, lái hay nghệ thuật phân tích?

image

image

1 Likes

bank test xịn thật bác ạ mà có shb lì lợm khó chịu quá :face_with_head_bandage:

Shb nó là mã đầu cơ trong dòng bank. Nó thường là mã đi sau nhưng về đích trước.

3 Likes

Bác phân tích thêm giúp e SHB neo giữ ở 22x giao dịch thỏa thuận mấy chục triệu cổ rồi vẫn tiếp tục đè mặc dù cả dòng chạy, ko tranh thủ đánh cao lên trc 8/3 cổ pht về là sao ạ. Cảm ơn bác

Dòng bank đã đánh đâu bác. Cứ thông thả, vol vẫn còn thấp.

1 Likes

Nhờ bác chủ xem shb giúp. Tình hình này có xấu ko bác.

Mai dòng bank dễ có phiên tăng lắm. Hnay đã có nhiều bank test lại phiên 24/2 khá ổn. SHB cũng tương đối. Chỉ là ATC hơi xấu, nhưng vẫn k thủng phiên 24/2.

Mai tăng thì an tâm nhé bác.

1 Likes

Cảm ơn bác. E cầm con này hơn nửa năm nay lúc có lãi ko chốt càng sa đà vào tỉ trọng cao giờ lõm nặng quá. Mong được như tranh bác vẽ để về bờ. Giá dầu và chiến tranh Nga - U tác động xấu đến bank đúng ko bác

Haizza, đen là đoạn này đúng chất bank bị tác động, chiến tranh thì bank sao sống nổi. Đợi phiên nay quyết định bác ạ

DQC ăn liên tục từ vùng giá 28. Mã siêu cơ bản.

1 Likes

Thị trường chung như này có xấu ko bác. Xin bác nhận định thêm về bank hnay ạ. MBB gd 50 triệu cổ phiếu đang đc đỡ đúng ko ạ

Nhờ bác xem giúp con STB có nên giữ tiếp không ah? Cám ơn bác

Em cũng đang âm con này

Bank có tay to vào gom hàng rồi bác. Nói chung mai là phiên cực quan trọng. Bank đoạn này rất nhạy cảm. Đạp nữa sợ mất hàng, kéo ngay thì sợ bị bán. Hiện giá này gần như là siêu hỗ trợ. Các bác cứ bình tĩnh đi. Đừng nóng vội. Hiện tại cứ nằm im.

1 Likes

Việc thị trường về test quanh 147x-148x thì mình đã nhận định từ đầu tuần. Nên mình thấy bình thường.

IMG_20220302_201602

EVE: Khá đẹp cùng dòng dệt may. Đang BreakOut kênh giảm và test lại khá ổn. Bật kèm vol thì tham gia được.

image

image

IMG_20220303_083304

Vì nó đúng kịch bản nên mình úp lên. Mn có thể mua khi xác nhận đánh, tùy khẩu vị nhé!

1 Likes

Dạ cảm ơn bác

1 Likes