Luận về A7 - Luận về quá khứ, hiện tại, sự tử tế trên Thị trường!

Thị trường vốn là để đầu tư cho DN, nhưng các cty ck lại muốn biến thành xới bạc, dùng mọi thủ đoạn hạ bệ trường phái đầu tư chân chính, mà cụ thể là trường phái đầu tư A7 và các đệ tử…

Chỉ vì muốn thu được phí mua mua bán bán mà cty ck, broker, chuyên gia rởm bất chấp hướng dư luận hiểu sai trái và thị trường ck thành sới bạc thay vì kênh huy động vốn cho DN, cho dự án, cho phát triển kiến tạo kinh tế. Chống lại con đường đầu tư đúng đắn, dùng mọi thủ đoạn lũng đoạn thị trường vốn, bào mòn niềm tin của những người đầu tư chân chính vào DN…

Là một người thông minh chắc hẳn mọi người đã tường minh sự tử tế của nhà đầu tư vĩ đại vì cộng đồng như A7 .

3 Likes

Toàn nick ảo nick mới lập của nó tự sướng đấy :))

Sự chuyên nghiệp và tử tế nhất ttck mà tôi biết

VN chưa thấy thằng nào x10. A7 mãi đỉnh

1 Likes

Khóc thét là chắc chắn, bạn có chắc hàng hoá tiêu dùng không ảnh hưởng lạm phát k. Hãy nhìn vào giá xăng dầu nhé? CP điều hành mà ngây thơ như bạn thì BĐS nó lên mặt trăng hết rồi. So sánh các chu kỳ kinh tế mà không tính đến mặt bằng giá cả, trượt giá của tiền thì sai quá sai rồi ở đó mà bàn vĩ mô.

Hỏi 1 câu đơn giản thôi, tài sản 1000 tỷ ở đâu ra thế bạn ???

1 Likes

mày ngu lắm. từng đó mà dc vào hdqt. nói là phải nghĩ. mày phải xem quan hệ với a7 còn ai, đang nắm cổ l14 thì m mới hiểu dc câu chuyện.

3 Likes

mình tin Cii hết năm nay k còn giá 5x đâu. cứ lưu lại để xem nhé

Mở mồm thì bảo tầm nhìn 10 năm, mà ngày nào cũng phải lên hô hào, ko hô hào ko chịu nổi à? cả thầy cả đệ tử
Rồi nào là ngựa xích thố, mua con lợn 500gram chờ nó lớn lên 5kg thì bán. Trong khi ổng ko chờ gì cả, đi hô hào bơm thổi 1 con lợn 500gram để người khác mua vào với giá của con lợn 5kg rồi thì bây giờ giá nó xì ko có gì là lạ.
Mở mồm thì giá 2 triệu rưỡi còn rẻ, ông chủ tịch thì định giá công ty 50 tỷ USD, thế mà giá 6x ko thấy ông nào tất tay, toàn đi hô nhỏ lẻ múc là giỏi.
Tuấn A7 với Tuấn chủ tịch người tung kẻ hứng lôi kéo nhỏ lẻ vào ủn giá để đôi bên đều có lợi. L14 cần người ủn giá DIG CEO thì mới báo lãi khủng được, vì thực chất công ty này lãi từ HĐKD chính lèo tèo, chỉ trông chờ vào hoạt động tài chính. Còn DIG thì cần cổ đông ủn giá để phát hành thêm giá 30k, công ty làm méo gì có tiền đâu mà phát triển dự án.
Cổ đông thì 48000 người, đông như quân nguyên. Lượng kẹp hàng rất nặng
Rồi làm ko được thì đừng có nổ. Nói cho đã là vào HĐQT CEO này nọ, tạo kỳ vọng cho nhỏ lẻ mua vào, giờ lại nói ko vào được, lý do lý trấu, chắc cử đệ tử vào. hahaha. ko làm được đừng có nói. ko đáng tin chút nào.

1 Likes

đè người ta thì k làm mình giỏi hơn đâu. chỉ nói mồm k thuyết phục đâu. ở đây nhiều người họ đầu óc lắm. họ đọc họ cười vào mặt đấy.

Đa cấp thì m nò vào chim lợn làm j?
Ai khiến m lo cho túi tiền ng khác?
M giỏi thì hô xem ai nghe ko?
Trả lời t đi. Đần, ngu😆

2 Likes

Trước đây người ta chỉ coi chứng khoán là cờ bạc, đỏ đen, vào ăn được tí là chạy, không dám đi tỉ trọng tiền lớn. Từ khi tiếp cận tư duy A7, bà con dần coi đây là kênh đầu tư hiệu quả, là nơi tích lũy tài sản đúng nghĩa, có thể đem lại lợi nhuận bền vững. Từ đó giúp TTCK thu hút vốn đầu tư tốt hơn - điều mà chính phủ rất mong chờ và đang nỗ lực. Vậy, anh Bangbang1 nói rất chính xác: “A7 xứng đáng được tôn vinh là Nhà đầu tư cá nhân vĩ đại nhất TTcK Vn”. 11 năm trước em chưa được biết đến A7, nhưng bây giờ em đã có may mắn đó. Đừng nói là 11 năm, mà suốt chặng đường đầu tư về sau, xin được nối gót theo A7 và các ae đệ tử. Cảm ơn bài viết anh Bangbang1 rất hào hùng và chí lí.

2 Likes

Con cám ơn a7.ước gì con đc gặp a7 sớm hơn.

1 Likes

Ném đá gì cho mệt. tên là Warren_Buffett mà sao tư duy ko nhìn ra cổ cơ bản tốt vậy. Ko xứng làm nhà đầu tư giá trị theo tư tưởng Warren đâu.Ông cũng chỉ nghĩ đc kẹp hàng nặng thì cũng chỉ ở tầm T+ thôi.Nghèo bền vững.

bác ơi. Nếu là cty ck thì lợi nhuận đến từ chính phí giao dịch (ngoài mảng tự doanh). A7 có tư duy đầu tư dài hạn, đi cùng doanh nghiệp. ko kiểu T+, mua đi bán lại,…như broker khuyến nghị thì Cty ck nó ăn gì? Chưa kể, A7 coi tư duy của đội broker chả ra gì,… thì cty ck nó ko ưa đâu.

Bọn đấy nó đặt lợi ích thu phí môi giới là hàng đầu. Các công ty ck khũng thế thôi. Nếu ai cũng đầu tư nắm giữ lỳ như A7 thì ct ck sẽ phá sản hết–>>> do vậy, hiện tượng A7 trong mắt ctck là một mối đe doạ, chubgs phải tìm cách nhổ cái gai trong mắt này đi chứ—>>> bằng mọi thủ đoạn từ diễn đàn tới thuê báo chí…tôi ko loại trừ cả mưu hèn kế bẩn khác. A7 là một nhà đầu tư tôi thấy hiếm đó, anh ấy chia sẻ rất thẳng thắng, chia se góc cạnh đầu tư–>> liệu trên tt ai có thể chia sẻ sâu sát dk tới vây? Hư.ng lùn mang tiếng nhà tạo lập đấy có chia sẻ được như vậy ko? Hay như mấy ông tổng gđ môi giới vpbs D.ũng lý có nói cho AE biết được như vậy ko? Tôi chỉ muốn lên tiếng để AE có cái nhìn công bằng về A7

3 Likes

Thôi ăn cờ nhé. Đỡ lải nhải nhiều.

2 Likes

Nhìn tên là biết chỉ thích đi gây war thôi mà. Tư tưởng cũng chỉ để tìm chỗ chửi nhau.Đâu có chỗ cho làm giàu =))

Mày rảnh việc nhỉ? Tao đang nghĩ không biết mày có phải là chí phèo thời 4.0 không. Mày thất nghiệp đến nỗi thời gian ở nhà chỉ có biết đi tìm chỗ để trọc để ngoáy người khác à. Thế thì vk con mày nghĩ cũng tội nhỉ—>>>Một thằng vô công rồi nghề

1 Likes

Đấy là ông ko chịu tìm hiểu kỹ càng thì cho là không thể thôi.Mở mang đầu óc ra tìm hiểu,tập trung vào những thứ người khác hơn mình mà học còn làm ngược lại thì chỉ còn cái nịt thôi.

1 Likes