MHC có gì trong quý III.2021?

Chắc em cũng chẳng phải giới thiệu hay làm trò gì để mọi người hiểu thêm về MHC vì nó đã quá nổi tiếng rồi.
Cái mà em cần là phân tích bằng tích phân xem quý 3 em nó làm ăn ra sau ở 2 mảng: vận tải và tài chính.

• Vận tải: nói nhanh cho nó vuông: chắc lại èo uột như quý 2. Quý 2 có được 10 tỷ doanh thu thì sang quý 3 với sự bùng nổ của một số CTY vận tải biển như VOS, HAH, VNA… nhưng em không thấy bóng dáng MHC nên chắc rằng nhiều lắm em nó kiếm được 20 tỷ đi. Số này xem bỏ đi cho rồi.
  • Tài chính: em muốn xoáy vào chủ đề này đây. Để em xem phải bắt đầu như thế nào đã. Trước tiên, em xin phép nhờ người kiếm cho em một ly trà sữa matcha để có sức mà viết. :joy:
4 Likes

À, nhân tiện đây, có bác nào rành về em nó thì chia sẻ luôn giúp em. Em phân tích bằng dữ liệu quá khứ cộng với một ít thông tin bên lề nên rất khó chuyên sâu.

Bóc tem. Luôn theo dõi và nể phục kiến thức của chủ tốp dù không hiểu lắm các thông số hộp davas!

1 Likes

Dạ em cảm ơn bác. Em đã nói ở đâu đó là hộp huyền thoại của vũ công Nicolas Darvas nó đúng với TTCK chuẩn. Ở VN này đúng là hên đó bác ơi.

1 Likes

Em đi vào phần tài chính đây.
Vào cái ngày định mệnh 30/06/2021, MHC có 131 tỷ đầu tư vào cổ phiếu. Trong đó:

• GEX: 84 tỷ có giá 22
  • SCI: 24.5 tỷ có giá 39
  • Khác: 22.4 tỷ có giá… không đổi cho đến 30/9.
    Sau 3 tháng thăng trầm (đến ngày 30/9/2021) thì GEX có giá 23.1 và SCI có giá 32.9.
    Làm phép nhân với quy tắc bàn tay trái theo chiều dòng electron thì 2 khoảng này mang lại cho cty 368 không phải tỷ mà là triệu.
    Có bác nào ngạc nhiên chưa ạ? Hay có bác nào à thì ra do vậy mà giá của em nó mãi không lên được?

Câu chuyện vẫn chưa đến hồi kết đâu.
2 Likes

Buổi tối vv nhé muội. 20/10 ý nghĩ nhiều xiền😀 nhiều hoa

1 Likes

Vạn sự tuỳ anh T… :wink: hợp ai múc đóng bảng

2 Likes

Có múc trung bình giá xuống dc không bác :slight_smile:

1 Likes

Wow! Anh đã trở lại. Lợi hại hơn xưa!
Em chỉ cần hoa thôi. Tiền nhiều…à…mà cũng hay anh nhỉ. Nhiều tiền để mua hoa nữa.

2 Likes

Múc TB giá xuống khi thực lỗ >= mức cắt lỗ nhưng chưa muốn cắt lỗ vì có những yếu tố khác hỗ trợ. Bác có rơi vào tình huống này không?

Vâng, đang kỳ vọng nó lên :slight_smile:

1 Likes

Chấm hóng

1 Likes

Dài cổ đừng đứng đó chửi em nha.

GEX ok mà

1 Likes

Hihi em chưa biết chửi ai bao giờ :smile: Mọi thông tin trên F đều quý giá :smile:

1 Likes

Câu chuyện chưa hồi kết xin được viết tiếp phần 2.

• Vào những ngày cuối cùng của quý 3, CTY đã ra quyết định bán 45% vốn tại Cty CP Quản lý và KD BDS Hà Nội (Gọi tắt là HPM). Giả định CTY HPM duy trì VDL 34 tỷ từ 2002 đến nay thì 45% vốn này cũng được 20 tỷ.
3 Likes

Công ty này sở hữu cả mã DDV nữa em, trong giải trình kqkd quý 2 họ đề cập đó.

2 Likes

Theo em đọc hiểu thì CTY đã không có liệt kê những khoảng đầu tư vào DDV trong ngày 30/6/2021 nữa rồi. Lý do thì em không biết.

Đối với MHC, em tự cho mình cái hộp chữ nhật (10.5 x 13.2)/2= 6.9tr.

2 Likes

Hôm qua em nhớ còn có lúc kéo lên 12.1 rồi sau đó đạp hẳn về 11.55. Hôm nay có xanh nhẹ rồi. Có khi nào test lại 11.35 để lấy đà phi không các bác?

2 Likes