Mở lại góc nhận định nhanh về NGÀNH và góc khuất của BCTC (Tiếp theo))

Tròn bọn hệ sinh thái ck thg nào ổn nhất bác nhỉ

1 Likes

vâng cảm ơn bác,trong nhược điểm cũng có ưu điểm.RAL đang xây dựng nhà máy mới,công suất gấp 2 lần hiện tại

2 Likes

uh bác,RAL đang cần vốn xây dựng nhà máy mới

3 Likes

Là sao bạn ý là cp chứng khoán nào à?

2 Likes

Vâng bác

1 Likes

Nước lên thì thuyền lên thôi bác rồi chúng nó cả dòng chạy thích an toàn thì mấy thằng như ssi hcm ko thì vci, trung thì shs fts … ăn dày theo sóng đầu cơ thì các penny khác

2 Likes

Với mỗi cp sẽ có lợi thế riêng: thằng thì mạnh về môi giới, thằng mạnh về tự doanh, thằng thì mạnh về trái phiếu … nhưng ck thường đo bằng thanh khoản nên thanh khoản tăng nó là nhóm chạy đầu tiên

1 Likes

Thằng nào môi giới và cho vay tỷ trọng nhiều thì theo dõi dòng tiền nhiều hơn, thằng nào tự doanh cp nhiều thì theo dõi danh mục nó dang hold là cp gì nếu cp nó đang hold tăng mạnh chắc chắn giá cp chứng khoán đó cũng tăng theo:
Trước tớ có bài phân tích vci ssi hcm vnd … rồi đó bác xem lại và làm tương tự cp khác nhé

2 Likes

Nhóm chứng khoán khả năng cùng nhóm bds hồi về đỉnh cuối tháng 8/2022 trong nhịp này đó bác

2 Likes

Nhận định thị trường trong ngắn hạn thường khó và tỷ lệ cũng là 50-50 nhưng khi view vĩ mô rồi áp dụng vài thị trường chứng khoán bạn sẽ có cái nhìn toàn diện tổng thể hơn ko cần đoán khi nào về đỉnh hay vượt đỉnh cả vì chỉ đoán và cũng chẳng chính xác.

1 Likes

Nền kte quý 1 xấu quý 2 khả năng bớt xấu hơn và ổn định dần về cuối năm: fed ko tăng ls tỷ giá ổn định, ls thị trường 1 hạ dần, sbv vẫn mua đô… nền kte từ hấp thụ vốn yếu sẽ dc cải thiện dần cung tiền cũng sẽ tăng dần dần.

1 Likes

Điều này cũng phản ánh thị trường ck đã bắt đầu ổn định thanh khoản cải thiện hơn, ko có cảnh trần sàn tạo đáy sau cao hơn đáy trước tính từ tháng 11/2022

1 Likes

Còn đoán ngắn hạn tớ vẫn tiếp tục như nhận định tháng trước chưa có gì thay đổi ka ka, lên vùng 1080-1086 sẽ là vùng rung lắc kha khá rồi tiếp tục tích luỹ lên vùng 1100-1130 vùng này rung lắc mạnh và lúc này so với tình hình thị trường lợi nhuận các doanh nghiệp, tỷ lệ vay margin các cty chứng khoán, tiền gửi kh … chứng khoán không còn rẻ pe kha khá cao áp lực chốt lời rất lớn.
Vùng hỗ trợ xoay quanh 1050, nếu thị trường điều chỉnh dưới 1050 ae múc xúc có thể trong ngắn hạn lỗ 3-7% nhưng tgian ngắn sau lại lấy lại vốn à khác với vùng đỉnh 1500 vô vàn tin xấu.

Cái chart tớ vẽ tháng trước và đoán chỉ số hôm nay cũng chỉ là cho vui nhé view theo chút vĩ mô thôi

2 Likes

ok bác

1 Likes

nhờ bác đánh giá con THG

1 Likes

Nhận đình đợt này ko xấu cùng lắm test 1060, sau đó phi 1100 chỉnh giât 1080 anh em khéo đánh ok nhưng ko lỗ sâu, hạn chế giao dịch vì biên độ hẹp

3 Likes

khả năng vậy,vĩ mô đang tốt lên,lãi suất đang đà giảm,tiền ngấm dần vào thị trường

2 Likes

Điện Viii được phê duyệt thì con điện khí nào theo anh triển vọng hơn Pc1 ko?

2 Likes
1 Likes

Sorry mọi người đợt này đang set up 1 số công việc ở sài gòn nên ko có tgian online

4 Likes