Mở lại góc nhận định nhanh về NGÀNH và góc khuất của BCTC (Tiếp theo))

ok bác,chúc bác hoàn thành tốt công việc tốt,rảnh anline hỗ trợ ae

2 Likes

WT đã xong việc chưa lâu không thấy lên F :slight_smile:

2 Likes

Uhm e nè cả tuần còn ko xem bảng điện luôn :).
Với thị trường này có điều gì để nói đâu view định hướng mình đã view từ tháng 1 rồi.
Hơn nhau ở kiên trì ai lâu hơn thì lãi sẽ tốt hơn thôi.
Chỉ khi thị trường điều chỉnh mạnh lúc đó a mới quan tâm thôi.
Giờ ai chẳng gồng lãi trừ mấy người mua mua bán bán phí thuế margin nó đớp hết lời.
Vẫn là BDS- Chứng- ĐTC hoặc 1 nhóm khác có câu chuyện thôi.
Đây là các ngành hội tụ dc yếu tố cơ bản, dòng tiền hoạt động mạnh.

4 Likes

trông ngóng cụ comeback lâu quá :))

3 Likes

Cv hơi bận với dg tìm nhà hợp lý ở sài gòn để setup cs mới

3 Likes

A định chuyển hẳn vào SG à? K thích ven biển nữa à anh?

2 Likes

Uhm e thay đổi thử :slight_smile: xem sg chạy grab ổn hơn ko.
Nếu bất ổn thì về lại Nha Trang hay Đà nẵng thôi.

1 Likes

Sg hơn mấy tỉnh kia dc cái là chi phí cao, kẹt xe, đường phân làn nhiều quá và tìm chỗ đậu xe lòi mắt. Uống ly coffe quận 1 giá 70k -100k thì phí đậu xe hết bà 100k rồi :slight_smile:

1 Likes

Nhưng SG cũng có nhiều cơ hội kiếm xèng hơn, đông khách gọi grap hơn. Hnao em vào SG nhớ mời em cafe nhé :)))

2 Likes

Ok e nè luôn welcome có khách là a chạy à kaka

1 Likes

chắc khách hàng VIP- ‘nóc nhà’ ở HCM roài bác

2 Likes

mình cũng sg hôm nào cụ rãnh cho mời cụ ly cafe giao lưu :))

3 Likes

Ok bác vui nè

2 Likes

Kaka :joy: zô kiếm ăn thôi. Mà sg năm nay khá thảm các shop đóng cửa khá nhiều kte giảm tốc. Lđ ko giám làm sợ sai

3 Likes

Bây giờ cho cụ 1 người trẻ tuổi, có đam mê làm ăn, bầm dập trong kinh doanh nhiều 1 tỷ có 4 lựa chọn
1, Mở kinh doanh riêng, buôn bán làm ăn
2, Đầu tư chứng khoán
3, Mua nhà, đất phù hợp 1-2 tỷ chờ giá lên kiếm lời
4, Gửi bank
Với đặc thù như bây giờ thì cụ làm gì, nếu trả lời được thì tự biết tiền xã hội đang ở đâu thôi mà

4 Likes

Nếu chỉ có 1 tỷ thì khá ít phương án để SXKD tốt hơn hết bỏ vào chứng khoán nhưng với ĐK phải hiểu biết về nó chứ F0 vào thị trường này vẫn dễ bị luộc như thường.
Nhà thì tầm tiền này khó ở HCM và mảng đất không đủ lớn hoặc vị trí ko đủ đẹp để tăng giá nhiều, mà ls vẫn khá cao 12,5% ko nên vay nhiều để mua.
Gửi bank 1 tỷ lãi chẳng bao nhiêu, tối thiểu phải có từ 3 đến 5 tỷ mới tạm tạm ổn chút.

3 Likes

Trong thời điểm hiện tại: năm nay và năm sau thì nên bỏ 1 tỷ vào CK. còn những thứ râu ria kiểu phải có kiến thức, kinh nghiệm, thời gian, công sức… đầu tư cái gì cũng cần cả mà bro. chủ yếu kênh sinh lời ngon nhất hiện nay và năm 2024 là ck với NAV <1 tỷ

3 Likes

Ae đầu năm giờ vào ck hợp lý rồi :joy: mua đúng dòng cp hold đúng nhịp thì phải hơn x2 rồi.

2 Likes

đấy đấy ý tôi là không vay nợ thì tiền giờ đầu tư kinh doanh cái gì, thay vì gửi vào cty mua cp họ kinh doanh giùm mình, hoặc mua cái nhà hoặc đất ko vay nợ gì thì vẫn tốt hơn chán so với đi tự kinh doanh

3 Likes

Chúc mừng ae mua đúng dòng CP đúng CP đã mua đúng rồi thì hơn nhau ai hold lâu hơn thôi :slight_smile: ăn dăm ba line vào vào ra ra cuối cùng lãi chẳng bao nhiêu mà thuế phí nó đớp hết. Chứng, BDS, BDS KCN và 1 2 CP ngành khác đều ổn

4 Likes