Mờ mịt tương lai FLC, L14 và CEO?

Vùng giá đỉnh tôi đã cảnh báo rồi, bạn xem các bài viết vào cuối tháng 3, một số đã bị xoá không rõ lý do. Với lại, sao bạn chắc đó là đáy? Tại sao bạn nghĩ nó là hàng tốt thật? Nếu tốt thật, sao nó giảm mạnh hơn tất cả các cổ phiếu khác? (về phần tôi, tôi sẽ phân tích tại sao nó vẫn trên giá trị thực và nhà đầu tư vẫn còn rủi ro). Ngoài ra, bạn xem lại, bài viết không có đề cập đến DIG, và có FLC. Giả định bạn dự đoán toán bài viết nhắm vào nhóm A7 (trong đó có bạn?), thì không hẳn vậy.

Ông nào làm M&A rồi hãy chém gió. Chưa làm đừng chém gió. Khuyên thật

5 Likes

A7 có L14, CEO, và DIG, bài của tôi không có DIG, có thêm FLC. Tôi nghĩ bạn đang suy đoán sai.

Tôi là người chính danh, chứ không ẩn mặt, tôi không phải bất kỳ ai trong số đó. Nếu bạn định dùng thuyết âm mưu (conspiracy) thì không giúp gì trong việc khiến tôi im lặng.

1 Likes

Ông nói đếm cua, ok. Nhìn vhm a vượng bán lúa non bằng cách chuyển nhượng mấy dn dự án năm ngoái, cũng đếm cua cả đấy nhưng bán cua lãi bằng thật.

2 Likes

Tôi mua 1 cty với giá 1 đồng, nhưng cty lại có miếng đất giá 5 đồng. Rõ ràng tôi mua xong đã lãi 4 đồng rồi còn gì? Vấn đề nhiều ng không tin và chỉ chờ lúc nó thể hiện lên bctc nên mới có câu chuyện nghi ngờ như vậy

Có vài điểm để có thể đồng tình với bác. Cổ lái mạnh thì lên mạnh thì xuống cũng mạnh. Nhưng lái chọn cổ để đánh cũng có lý do của nó cả. Thị trường rất cần các cổ có sức bật tốt để thúc đẩy, chứ k phải tất cả các cổ phải đi lên theo 1 nhịp, xuống theo 1 nhịp đồng pha nhau. Như thế ai chơi chứng nữa. Thêm nữa nếu nhìn qua các bài bác đã viết thì có lẽ bác ác cảm với hàng A7 quá, còn nhiều con của các anh lái siêu phàm khác cũng từ đỉnh rơi 70-80% mà k được bác nhắc đến, giờ cũng có con nào về đc nửa đỉnh đâu.

Mình nghĩ, cả năm qua chắc đã đủ thời gian để nhà đầu tư thất vọng về dự án. Nó chỉ là cái bánh vẽ thôi bạn. Trừ khi bạn chứng minh được bằng các bảng tính doanh thu, lợi nhuận dự án theo giai đoạn. Tiếc rằng đây là điều bạn không thể.

2 Likes

Cổ cánh đánh sóng đánh gió tôi không nói nhiều vì không có lái thì ai chơi. Còn về giá trị dn bảo đếm cua thì phải đi sâu vào M&A hãy chém, đều đếm cua ra tiền thật

2 Likes

Thị trường ở đỉnh 1k5 nhưng nếu gặp tài sản ngon giá rẻ hơn giá hiện tại rất nhiều và tiềm năng tương lai vô tận thì cũng xúc luôn chứ chờ đợi làm gì bác. Thị trg có nhiều biến số, nhưng giá cả luôn phải chạy theo giá trị cái đó là bất biến.

Thôi nào, bạn để ý vào các cổ phiếu được đề cập trong bài viết. Nếu nhà đầu tư tin, nó không giảm khủng khiếp vậy đâu. Và nếu nhà đầu tư tin, đáng ra nó đã tăng theo thị trường, nhưng chúng đi ngang.

Các chuyên gia phân tích rất hay chuyện hôm qua và chuyện hôm kia nhưng lại không có tiền kakaka

Thị trường ck tiền chỉ chảy từ túi người này quá túi người kia, cổ phiếu ko có lái = tờ giấy vụn. trong dowtrend thì không có cái gọi là doanh nghiệp tốt ! tỉnh ngộ đi anh em, dám chơi thì dám lời, dám lỗ và dám chịu.

3 Likes

Năm ngoái a Vượng bán mấy công ty con của vhm đều lãi x3 vốn góp, nó là mua bán DA thông qua bán vốn, chưa hề đầu tư nhiều nhưng xong thủ tục đầu tư, có giấy phép dự án.

3 Likes

Bạn làm tôi phì cười. Bạn hiểu gì về M&A?

Không hiểu bác đang nói gì? Em đâu có nhắc gì đến M&A

Oánh sóng gió, đu theo lái thì cp nào không có lái chỉ hộ cái ạ

1 Likes

Phân tích lắm vào, giờ tôi hỏi ông đầu tư cổ nào được như A7 chưa mà đòi phán. L14, Ceo là siêu phẩm k phân tích được đâu.

Chuyện này không liên quan.

Sao thấy nhiều bác bảo thị trường cần đội lái đánh lên đánh xuống . Vậy anh Quyết cũng lái mà sao lại đi tù nhỉ ? :rofl::rofl::rofl::rofl:

1 Likes