Mờ mịt tương lai FLC, L14 và CEO?

Chuyện qua lâu rồi bác còn đào lên làm gì, ck nó là như thế, ai kg rút đc bài học thì để tt nó vả cho là đc, thay vì lên đây phân bua bác nên chịu khó đọc sách và chuẩn bị tiền cho sóng mới và tìm siêu cổ cho chu kỳ tiếp theo vào cuối năm nay và đầu năm sau, bác có nói mãi nói nữa cũng thế vì sân chơi này cuối cùng rất công bằng nhé.

Thằng hay phân tích này nọ, bô bô cái mỏ, nhìn lại còn trên răng dưới dái😀

Ồ nhiều comment nhỉ. Tôi bận chút, vừa ăn, dọn nhà, tắm và hong lông cho con mèo, nó là giống mèo anh lông dài. Nó khá nghịch ngợm. Ngoài kiếm tiền, nhà, xe, chứng khoán, các bạn có sở thích gì không?

Tôi chả đọc các comment trước. Các bạn vui lòng chụp lại nhé.

Nhìn tướng mặt của chủ pic là biết có tiền hay ko rồi😄. Lại còn đi khoe bằng cấp k nghiệm nữa chứ, chắc để đi xn việc đây kaka

chủ pic nói thế là không công bằng và có định kiến nặng với L14 và CEO, trong khi có khá nhiều cp cũng có mẫu hình tương tự, thậm chí nhiều con còn không được như 2 cp này thì chủ pic không đề cập. Gom chung cả FLC vào để nói thì càng khẳng định tâm sân si nặng nề của chủ pic. Mô phật :ok_hand:

Cơn khát tiền mặt bắt đầu ở cấp độ nhẹ từ quý II, sau đó mạnh dần khi sang quý III và nhiều khả năng diễn biến căng thẳng hơn vào quý IV năm nay.

này là cuối năm+ suy thoái Mỹ tha hồ vui

Mấy th này mồm chim lợn nhưng tay lại xúc DIG nhiệt tình ý mà, vì giơd làm méo gì có đồ chơi ngon hơn DIG

Ôm DIG ngủ cũng giàu

1 Likes

Nó mờ mịt là do bạn chưa đủ tầm nhìn để thấy đc tương lai của nó. Mà đã ko nhìn dc, thì bạn để người khác nhìn, bạn nên nhìn những nơi nào bạn nhìn được và thấy rõ ấy. Đâu cần phải lập pic như vậy. Trên cái ttck đầy thị phi này, bạn không cần phải lo cho túi tiền của người khác, trừ khi là bạn đang cần tiền.

Còn sống không hay chết mất xác bờ đê nào rồi bé.

Lạy thánh ạ, chim lợn này là chim lợn ko có kiến thức :)) Chịm lợn méo gì bài viết toàn phân tích đỉnh vs đáy, giảm từ đỉnh bao nhiêu r abc xyz. Bố muốn làm chim có kiến thức thì phải chim cho ng ta nể, đọc tí bctc, phân tích vốn hóa hiện tại của cty đang là bao nhiêu, vĩ mô mấy năm nữa ngành nào hưởng lợi nhất, kinh tế tăng trưởng bơm tiền tương lai như thế nào, thì ng ta mới vào phản biện tử tế. Bố viết bài thì dài đấy nhưng quanh đi quẩn lại toàn đỉnh vs đáy xong nhét thêm tí chart, văn thì có vẻ hiểu biết nhưng đọc xong thấy đéo hiểu mẹ gì về doanh nghiệp, đầu tư soi chart thế này thì ăn dăm ba % rồi lại sút vs cút thôi chứ cổ đông cổ đeo đéo gì nữa :slight_smile:

văn vở tử tế nhưng kiến thức ko có ăn chửi là đúng rồi còn già mồm cái méo gì nữa

Làm cái tiêu đề topic là đã thấy gây war rồi. Không cần lo cho túi tiền người khác đâu chủ topic

Thói đời tham sân si phá bĩnh mong mua đc hàng ng khác giá rẻ hỏi sao Xh mãi ko p triển

1 Likes

Thôi anh em đừng vô chửi ổng nữa. Không ai quan tâm là tự xóa topic thôi

Thía là nó bán dự án lấy tiền đầu tư ck bị lỗ à? Tui ngoại đạo nên đíu hỉu lắm nhìn cái bảng muốnngứt xỉu, cứ nói toạc ra cho nhẹ nợ

BĐS tăng giá so với VNĐ thì k gọi là tăng.
BĐS tăng giá theo thu nhập người dân thì mới gọi là tăng thật sự.
Em lấy ví dụ ở quê e:
Quê e ở Nghệ An mặt đường quốc lộ 15A. Cách đường mòn HCM gần 4km. K phải thị xã hay thị trấn j cả, chỉ làm vùng nông thôn trồng lúa gạo bình thường. Trong 20 năm qua quốc lộ 15A k mở rộng thêm, chỉ nâng cấp tu sửa và mật độ giao thông k thay đổi nhiều.
Năm 2000-2001 giá đất mặt đường 15A chỗ e chỉ 1 triệu/m dài (sâu bao nhiêu k tính, trung bình từ 40-50m sâu) vì ở quê thường bán đất tính mét dài mặt đường nhiều hơn. (Mảnh vườn 11m mặt đường tương đương giá 11 triệu.)
Để có thể có đủ tiền mua mảnh đất đó thì bố em cần đi làm công: 20k/ngày x 26ngày x 2 năm = 12triệu480 VNĐ. Tức sẽ đi làm k ăn uống tầm gần 2 năm sẽ mua đc mảnh đất đó.
Năm 2020-2021 mảnh đất đó có giá là 100 triệu/m dài. Nhiều người bảo nó tăng giá 100 lần liệu có đúng k? Tưởng chừng có vẻ đúng nhưng thực ra là k.
Ta xét thu nhập 2020-2021 của bố em cũng đi làm công như năm xưa nhưng công đã tăng lên 300k/ngày. Miếng đất đó giờ đã có giá 1,1 tỷ vậy cần đi làm: 300k/ngày x 26ngày x 12 năm = 1,123 tỷ. Tức mất gần 12 năm đi làm tích góp k ăn uống.
Vậy so với thu nhập thì BĐS đó chỉ tăng giá 6 lần thay vì nhìn vào 100 lần ảo kia vì đó là chưa trừ đi sự mất giá đồng tiền.
Thế nên dư địa tăng thực của BĐS cơ bản lại còn rất nhiều vì VN là nước có tăng trưởng GDP top 10 thế giới luôn ở mức trung bình cao 5-7%. Vậy thu nhập càng tăng thì khả năng mua BĐS lại càng tăng.
Muốn sỡ hữu BĐS thì phải tính đc nó đã tăng giá bao nhiêu so với thu nhập chứ k nên xem tăng giá so với đồng VNĐ sẽ bị ảo giá.

1 Likes

diễn đàn này chỉ để cho bọn lái lùa gà