Một số kinh nghiệm rút ra khi đầu tư cổ phiếu

Rất cảm ơn những chia sẻ của anh. Bài học đầu tiên mà em học được để bảo vệ tiền (vốn + lời ) của mình chính là quy tắc cutloss, kinh nghiệm rút ra từ những lần gồng lỗ lên đến -20% (mất kha khá thời gian để kiếm lại và bỏ qua nhiều cơ hội) nên giờ mua CP là xác định luôn điểm cutloss anh ạ :sweat_smile:

2 Likes

Xin a An một vài tựa Sách hay và hiệu quả!!!

1 Likes

anh An giỏi quá ạ

Sách nhiều mà em! Kinh nghiệm là cứ đọc hết tất cả sách về chứng khoán thì sẽ tìm được cuốn ưng ý! Như anh khoái cuốn của Mark, Oneil.

7 Likes

Lig Giá này còn mua được không anh ạ?

Kinh moi Bac xem ket qua kinh doanh moi nhat- update ngay chieu toi hom nay 21 oct 2021

Quỹ âm thầm vào cuộc ( các Bé thích đùa nhưng rất trình độ)

Chào anh An. Rất ngẫu nhiên mới đọc bài của anh, rồi ngồi đọc, cảm ơn những điều anh chia sẻ. Anh cho em xin file cách tính với định giá LIG với anh ạ, Em cám ơn. mail của em ạ: tranthien.v9@gmail.com.

2 Likes

Mình k có file định giá LIG! Chỉ có file định giá HTN! Bạn quan tâm thì mình gửi

1 Likes

Vâng anh vậy anh gửi cho em xin ạ.

1 Likes

Cám ơn bác An. Lại có 01 món ăn tinh thần củng cố cho anh em .
Thích nhất câu “01 danh mục xứng đáng phải đảm bảo sau 2 tuần - 1 tháng cầm toàn màu xanh “

1 Likes

Tại sao bạn lỡ nhịp?

1. Vì bạn luôn sợ vni chỉnh nên cứ chờ
  2. Nhìn mã nào cũng thấy tăng nên cảm giác là đắt
  3. Bạn bị kẹp nhiều cổ phiếu nhưng không đủ cũng cảm cutloss và đổi hàng tìm cơ hội mới
  4. Bạn tham gia quá nhiều group và cutloss nhiều nên mất sự tự tin
  5. Bạn chưa thực sự hiểu rõ về bản chất của quản trị rủi ro và bạn chưa thực sự chấp nhận rủi ro hiện tại

Với nhà đầu tư lâu năm tại sao không lỡ nhịp?

1. Hiểu rõ chuyện : nước lên thuyền lên! Hiểu dòng tiền và đánh theo dòng tiền!

2. Sở hữu vũ khí tối thượng: Sai cutloss 10% nên chẳng sợ vni chỉnh hay sập

3. Chọn kỹ cổ phiếu nên kể cả vào đoạn đầu cơ thì cũng vẫn quản trị rủi ro tốt

4. Chọn những cổ phiếu P/E fw cho 2021 và 2022 dưới 10 thì cửa thua với giai đoạn tiền rẻ rất thấp! Cửa thắng xác suất cao

5. Định giá khá sát với thực tế do hiểu rõ doanh nghiệp!

6. Luôn cẩn trọng với thị trường nhưng biết sợ vừa đủ! Lúc cần tham sẽ tham nhưng tham vừa đủ!

7. Thời gian rảnh đọc sách, ngâm cứu nâng cao kiến thức kỹ năng giao dịch

8. Luôn ra quyết định độc lập, kiên trì và không sốt ruột

9. Giao dịch không quá nhiều! Khó quá bỏ cầm tiền chờ nhưng thực tế cơ hội luôn có với thị trường giai đoạn này

Vậy bạn đang ở phần nào của thế giới?

Cuối tuần rồi mình lên núi mấy ngày!

Chúc mừng anh chị em đã thay đổi và tái cấu trúc danh mục thành công! Đừng sốt ruột nhé!

Dòng Aps, IDJ, API mình dự còn uptrend dài vì đúng thiên thời lợi nhuận nên mọi người giữ chặt nhé!

CSC dự vào uptrend 10 năm nên ai có cứ giữ như gửi Bank

23 Likes

E đang học và ngâm cứu. A cho e xin để e học tập với ạ.
phamlamtung.tc@gmail.com ạ. E cảm ơn anh.

2 Likes

Em Bạch Thủ mỗi con DTD 2 năm nay, anh có thể cho em ý kiến không ạ?

1 Likes

Thích nhất bài viết này của Bác. Cám ơn Bác đã cho nhiều bài học quý

1 Likes

Nhờ bác cho ý kiến về …LCS…em nghi bị thu gom như L18

8 Likes

Chào Bác, những bài viết của Bác hay quá ah. Em F0 nhờ Bác cho xin form định giá cổ phiếu với, email của em: tuanan8780@yahoo.com cám ơn & chúc Bác nhiều Sức khoẻ & nhiều thành công.
tuanan8780@yahoo.com

Trend vẫn đẹp cứ giữ thôi bạn

hình ảnh

4 Likes

DN lỗ thì chắc đánh kiểu đầu cơ theo sóng thôi bác! Đánh nhanh rút gọn :slight_smile: Chạy chậm thì lại kẹp

1 Likes

E cũng đang nắm e nó. Nghe bác ns cũng tự tin thêm phần nào :blush:

3 Likes

Ntl plc ổn ko bác