Mùa đông không lạnh

Đa dạng và mùa nào thức ấy em à. Gì mà nghĩ cuộc sống đơn giản thế.

5 Likes

Bach_nam cho mình hỏi khả năng của MBB thì thế nào, đã bị gẫy trend chưa?

MBB chưa anh ạ, nếu có chỉnh thì có thể xuống tầm 26, sau đó khả năng sẽ hồi lên tầm 30. Sau đó tùy theo tình hình tính tiếp.

3 Likes

Cảm ơn cậu nhé.

1 Likes

Anh @bach_nam gợi ý cho em một vài mã dài hạn từ 6 tháng đến 1 năm ạ. Em cảm ơn.

Xa quá, trong khi đó còn nhiều vấn đề có thể phát sinh. Kỳ vọng quý 4 thôi đã. Giờ là cơ hội canh mua những cơ hội như vậy. Những mã đó đã liệt kê ở trên. Có thể tham khảo và canh mua.

5 Likes

Quý 4 đây hả anh

1 Likes

Bên trên đó nữa, ngoài ra có nhiều mã nữa nhưng anh không thể nghiên cứu hết được.

4 Likes

Vâng, rất cảm ơn anh. Tập trung vài mã thôi ạ.

1 Likes

Canh chọn con nào đến điểm mua trước thì mua, không thì cố gắng chờ, chắc chắn có cơ hội khi biết chờ đợi. Trong cuộc sống thì muốn có người yêu thì phải tiến công, còn chứng khoán thì phải biết chờ.

12 Likes

Rất nhiều người ôm tiền khó hơn gồng lỗ anh ạ! Trước em cũng thế!

3 Likes

Khổ nhất là cứ phải ôm tiền như nó xanh nó tím

Đấy mới là cái bẫy, hiệu ứng fomo là thế. Dính một lần thì cố lần sau không dính. Chưa giỏi thì cần phải an toàn trước đã. Chắc ăn mới tiến công, khi đó ít nhất là hòa hoặc lãi ít chứ khó thua lỗ được. Tháng kiếm 5-7-10% là quá ngon rồi còn gì? Mong gì hơn nữa?

11 Likes

Cũng đang phải rèn dần tâm lý chiến, mình có cậu bạn nó bán FPT, KBC, CTR, gần chục mã gì đấy từ hôm trước thông tin vụ bất động sản trung quốc và giờ nó vẫn ôm tiền.

1 Likes

Vô tình em phím điện mà hnay trúng phóc!:yum:

1 Likes

Có điện thì nhanh chốt lời chứ còn phím gì nữa? Cắt giảm sản lượng mà lại tăng giá được thì cũng đến chịu. Trong khi đó hồi phục sản xuất thì chưa thể hồi phục nhanh được. Cần phải có thời gian, nhân công, nguyên liệu đầu vào.

Tại sao Trung Quốc khủng hoảng năng lượng? Con bài chiến lược để kiềm chế khỏi khủng hoảng và kìm chế tăng trưởng nóng của một số ngành thôi. Nghiên cứu kỹ vào chút.

VN đâu thiếu điện lúc này, ngoài ra còn mua điện của Lào, cũng khá nhiều. Chỉ khi kinh tế phục hồi và phát triển thì khả năng mới thiếu và chậm tiến độ một số dự án do dịch thôi.

13 Likes

Chuẩn quá bác

1 Likes

Em làm gì có điện đâu. Vô tình mà!

1 Likes

Em lại có tư duy khác. VN tuy k thiếu điện nhưng mở cửa ra và phát triển nền kinh tế thì tải điện sẽ tăng

2 Likes

Cái này đúng, em cầm được bao lâu?

1 Likes