Ngành bán lẻ dược phẩm: Nếu FPT Long Châu là số 2 thì đố ai dám nhận là số 1 nhé!

Quý 1 vừa rồi tớ thấy Fshop DT trên cửa hàng giảm khá mạnh ( mạnh hơn nhiều so TGDD). Bất ngờ là cả LOng Châu cũng ghi nhận giảm khoảng 10%. K biết số liệu có khớp vs thống kê của bác k? Nếu khớp thì bác có gì chia sẻ không?

Doanh thu:
Fshop giảm 20% so vs cùng kỳ, LC tăng trưởng 5x% so vscc (8% so vs quý 4/2022)
MWG ko để ý kỹ nhưng mảng ICT chắc chắn giảm mạnh hơn Fshop.
Tôi tưởng bác đọc kỹ bctc vì thấy bác cmt FA các kiểu, ko ngờ cũng chỉ là loại ruồi bu.

2 Likes

Đoạn này tôi chơi con có dòng tiền như APs SSI SZC thôi ko biết lỗ lãi thế nào. Ae ôm FRT vài tháng nay có cháu húp ko? :joy:

1 Likes

Doanh thu trên cửa hàng :)))

Doanh thu trên ch sao mà so cùng kỳ 2022 dc vì đó là cao điểm mua thuốc kit test covid (đột biến)

1 Likes

Tôi có thống kê ở đây.

1 Likes

Đùa bác gì nặng lời thế. :))
MWG nó giảm có gần 200 củ 1 cửa hàng thôi. FShop mạnh hơn đó.
Còn Long Châu quý rồi nó tăng 100 CH thì làm gì DT nó chả tăng. Riêng tháng 4 rồi làm thêm 100 CH nữa. Mở kiểu này thì ít nhất 2 quý tiếp chưa thể book mạnh DT, LN đc.

Lợi nhuận trước thuế quý 1 của Long Châu là 70 tỷ rồi đấy, hơn cả năm 2022 rồi, Nên mở to mắt mà đọc.

Anh ■■■ vẫn mở to mắt mà em… :)))
ĐM cầm hàng mà bản lĩnh thấp éo chịu đc. Vào chém tý dựng hết cả lông cả cánh lên.

T tưởng m có tí kiến thức hoặc chịu đọc nên t mới khai sáng cho m 1 chút, ranh con ah.

Tý cái éo gì. Trình k có thích thể hiện. Đánh dòng bán lẻ mà còn éo có số của MWG để mà so sánh. Thôi a xin. Mấy cái t nói m còn éo phản biện đc thì thôi giờ t k thèm chấp lời. Gân cổ cãi từ đầu pic đến giờ.

Mấy cái loại gà này cứ hỏi sâu tý là quay ra chửi. Vì bản chất éo nắm đc cái gì về DN. Trên diễn đàn t làm nhiều trường hợp rồi.
Phân tích tài chính toàn kiểu nói chung là tốt, nói chung Long Châu tốt, Fshop nói chung k xấu quá. :))
Học hỏi chủ Top ấy ng ta điềm đạm, dạn dày trận mạc, càng chim lợn càng thích. Mặc dù 2 con người cùng cầm 1 cổ phiếu. Nhưng bản chất khác nhau đấy.

1 Likes

FRT mua trung dài hạn mà, năm 2024 xem kết quả nha
con SSI và SZC của bác cũng được đấy. Chúc mừng. Ai có lãi thì mừng cho người đó kkkk
Bên top kia mình ôm con DIG, CEO và C4G cũng ấm lắm, bù vào con FRT nha

2 Likes

bác make love còn sức khg? Nick nghe thèm quá kkk

sau 9 phiên tích luỹ nền cứng 63.x-64.x, nay em có cú bật cũng khá tốt mặc cho chym lợn gào théc. Vùng 60.0 còn chưa thấy vậy mà chym hót về tận 4x. Thật là chym này to nhưng não thì chắc chưa tương xứng, hoặc chỉ là phán cho vui nhắm thao túng ae yếu tâm lí thôi. Cố lên chym lợn ui kkk

1 Likes

sáng nay đi một vòng quanh TGDĐ và FPT shop thấy bảng iphone đại hạ giá khắp nơi. Mịa cuộc chiến đại hạ giá ICT mà anh Tài phát động chẳng khác nào chiến dịch đặt biệt mà lão Putin phát động xua quân đánh Ukraine đâu. Ai thắng ai thua, ai phải rên xiết? hay tất cả cùng chết.
Mịa đây không bao giờ là phương pháp hay đâu nhé!

Đúng là thời buổi khó khăn mới thấu lòng người, bản chất lưu manh mới thể hiện rõ đấy

cạnh tranh mà thi nhau giảm giá để thi gan gồng lỗ là giải pháp đưa nhau vào chổ chết nha a T, anh cần người nào tên Quan để đi cùng không!!!

Siết là siết chứ k phải là xiết. Rên siết cụ nhé. Một thuật ngữ mới mà a T mới sáng tác ra.
Tớ thấy page MWG bên F kia nhảy trang nhanh lắm bạn à. Hihi
Theo tớ nghĩ nó đơn giản chỉ là cuộc chiến sinh tồn thôi mà bạn.

1 Likes