Ngành bán lẻ dược phẩm: Nếu FPT Long Châu là số 2 thì đố ai dám nhận là số 1 nhé!

Chiến lược giá cạnh tranh là chiến lược lâu dài, k phải ngắn hạn. Mục đích chính là gia tăng thị phần.
Chiến lược giá này đc áp dụng từ đầu tháng 4.
K có ý định phá giá TT nhưng sẽ cực kỳ quyết liệt về giá vs các đối thủ.
Đây là tóm lược vài ý về buổi chia sẻ mới nhất của MWG vs NĐT về 2 mảng ICT và CE.
Mình có comment ở Pic ( thời điểm mà MWG ĐHCĐ thường niên ) là khi MWG chơi bài giá thì thực sự các đối thủ sẽ cực khó.
Mời ae chém thêm…!

1 Likes

thương trường là chiến trường, nhưng cũng phải có cái mưu và cái dũng, cái tâm của kẻ cầm binh chứ không phải bất chấp phương pháp và thủ đoạn để chiến thắng, mà cũng chưa chắc gì làm vậy mà chiến thắng đâu, hay chết cả chùm cũng có.
Thủ đoạn và mánh khoé bôi nhọ, nói xấu tất cả đối thủ của mình nhằm mục đích nói mình tốt là điều tối kỵ trong kinh doanh, nó dễ gây tác dụng ngược lắm nha. Dịch vụ mình tốt, sản phẩm mình tốt thì để khách hàng đánh giá khách quan là hay nhất

ICT tăng

doanh thu tăng nhưng lợi nhuận thì có gì?

anh Đứt Tài cũng còn mạnh miệng phết :joy:

doanh thu tăng là có thêm khách hàng, tăng thị phần.

Lãi là cái trc mắt, khách hàng là lâu dài.

Nghĩ rộng lên bác, sân si thù ghét làm gì

1 Likes

thiện tai, mình không thù ghét đâu bác
chỉ hơi bực vì cách a Tài khơi mào cuộc cạnh tranh giảm giá kiểu này chỉ có chết chùm thôi

1 Likes

Chán nhỉ

1 Likes

dám chơi dám chịu thôi
bác thì ngon dồi

FRT ko có vĩ mô ngành hỗ trợ nên khó lắm. Giữ đc giá đã là tốt lắm rồi

1 Likes

giữ được trên 60 đúng là ngựa chiến dòng bán lẻ đó, các thằng khác giảm sắp mặt. Chờ ngọn gió đông là phi như ngựa thôi kkkk

1 Likes

cản 62 cứng quá, nếu thủng
theo dõi 60, nếu thủng báo với người ae tôi hạ tỷ trọng nha

nay có giá 60 k anh em

1 Likes

đang theo dõi cản 60 nè bác

Cản ???

cản dưới hay hổ trợ vẫn vậy thôi bác

1 Likes

FRT là doanh nghiệp tốt, tuy nhiên chiến lược đang là mở rộng chuỗi nên định hướng trong 1-2 năm tới không phải là có lời và hút tiền mà là chiếm lĩnh thị phần, pr thương hiệu, “giết” các chuỗi nhà thuốc nhỏ lẻ.
Ở các thành phố lớn như HCM, HN, HP, ĐN… tư duy đổi mới thì FRT có thể chiếm lĩnh thị phần sớm, tuy nhiên ở các vùng khác tư duy mua thuốc ở các nhà thuốc quen biết và nhỏ vẫn còn.
Bác chủ nên cân nhắc hạ tỉ trọng FRT, nắm giữ những ngành mà bác đã phân tích trc đó.

1 Likes

Apple đã tự vô bán online,nên sẽ ảnh hưởng,còn mọi long châu thi khó tăng trưởng cho cả cty,VRE sẽ có kỳ vọng và câu chuyện kỳ vọng,nn đang mua rồng mạnh 3 phiên,chờ xem nó sẽ ra sao?

1 Likes

dòng tiền gần đây chưa tìm vào bán lẻ, chắc vặt vờ tích luỹ hết quí 3 thôi, ae cầm bán lẻ kiên nhẫn

FRT vừa ra thông tin cổ tức 5% cash và tỷ lệ cổ phiếu 20:3, nếu tính giá tham chiếu hôm nay 63.0 vậy sau hưởng quyền trừ về quanh 40.x à.
:innocent: